Mini DSLR Nikon Club | www.minikonian.com

Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

Mr. Smooth
ไข่เจียว
pencildandy
ArmNo
timmid9
9 posters

ขอความช่วยเหลือ

timmid9
    Rank : Member

ขอความช่วยเหลือ Empty ขอความช่วยเหลือ

ตั้งหัวข้อ by timmid9 Sat Jul 25, 2009 5:19 pm

ขอคำแนะนำจากทุก ๆ ท่านครับ
    เนื่องจากตอนถ่ายรูปเวลามองที่ช่องมองภาพมีจุดดำๆขึ้นแต่พอถ่ายออกมาแล้วกลับไม่มีจุดดำ พอจะมีวิธีแก้มั้ยครับหรือว่าควรจะนำเข้าศูนย์ครับ
    ขอบคุณครับ
    ArmNo
    ArmNo
    Rank : Master

From : เชียงใหม่

ขอความช่วยเหลือ Empty Re: ขอความช่วยเหลือ

ตั้งหัวข้อ by ArmNo Sat Jul 25, 2009 5:35 pm

มีฝ่นใน view finder มั้งครับ

ผมก็เป็นนะ เหมือนกันเลย .. ก็ทิ้งไว้งั้นแหละ แกล้งมองไม่เห็น

ถ้ารู้สึกรำคาญลูกกะตา ก็ให้ศูนย์เป่าออกให้ก็ได้มั้งครับ

Smile
    timmid9

ขอความช่วยเหลือ Empty Re: ขอความช่วยเหลือ

ตั้งหัวข้อ by timmid9 Sat Jul 25, 2009 10:48 pm

แล้วสามารถเป่าออกได้เองมั้ยครับรือว่าต้องให้ศูนย์ทำเท่านั้น
    pencildandy
    pencildandy

ตั้งหัวข้อ by pencildandy Sat Jul 25, 2009 11:58 pm

เข้าศูนย์เป่าครับเพราะต้องแงะเดี๋ยวกล้องเป็นรอยอย่าเสี่ยง
    ไม่มีผลกับภาพแค่ฝุ่นครับถือโอกาศล้าง CCD ไปด้วยก็ดีครับ
    timmid9

ตั้งหัวข้อ by timmid9 Sun Jul 26, 2009 12:12 am

ขอบคุณครับ
    ไข่เจียว
    ไข่เจียว
    Rank : Amateur
    Rank : Amateur

ตั้งหัวข้อ by ไข่เจียว Sun Jul 26, 2009 5:18 pm

เป็นเหมือนกัน ไปเป่าฝุ่นที่ศูนย์พร้อมกันไหมครับบบบ

Shocked
    timmid9

ตั้งหัวข้อ by timmid9 Tue Jul 28, 2009 8:21 am

เอาเครื่องไปเป่าที่ศูนย์ใช้เวลานานมั้ยครับ สามารถรอรับได้เลยหรือไม่ครับ
    Mr. Smooth
    Mr. Smooth

From : ราชอาณาจักรไทย

ตั้งหัวข้อ by Mr. Smooth Tue Jul 28, 2009 8:34 am

เอ......เหมือนเราก็จะมีเหมือนกันนะ
    signally
    signally
    Rank: Photographer

ตั้งหัวข้อ by signally Tue Jul 28, 2009 9:08 am

timmid9 พิมพ์ว่า:เอาเครื่องไปเป่าที่ศูนย์ใช้เวลานานมั้ยครับ สามารถรอรับได้เลยหรือไม่ครับ

เคยแต่ไปล้าง CCD ใช้เวลาประมาณ 2 ชั่วโมง
    ถ้าไปเช้าๆ ก็รับได้เลยวันนั้นครับ
    ถ้าไปบ่ายๆ ใกล้เวลาเลิกงานอาจต้องไปรับวันถัดไป
    NikMonster
    NikMonster
    Rank : VIP++
    Rank : VIP++

From : BigTigerDonations & All Around The World

ตั้งหัวข้อ by NikMonster Tue Jul 28, 2009 10:28 am

ไม่เป่าฝุ่นไม่นานครับ ถ้าช่างไม่ติดงานเยอะ ไม่เกินครึ่งชม.ครับ ยิ่งถ้ามีประกันรีบไปเลยครับใช้ให้คุ้มครับ Idea
    Wutzpins
    Wutzpins

From : Mae Fah Luang University

ตั้งหัวข้อ by Wutzpins Tue Jul 28, 2009 10:50 am

ผมอยู่เชียงรายเจอร้านเทพอยู่ร้านนึง ชื่อว่า"วิมล คาเมร่า"

วันก่อน350Dของน้องมันเอ๋อ เอาไปให้เค้าเช็คบอกมดเข้าไปตาย ช็อตบนบอร์ดพี่แกก็ซ่อมได้

กล้องLikeของFujiเปลี่ยนโหมดไม่ได้ พี่แกก็ซ่อมมาแล้ว

เลนส์USMของหนอนขึ้นราพี่แกก็ล้างโคทแทบจะไม่หาย สุดๆแ้ล้วครับร้านนี้ เห็นว่าไปเปิดสาขาในกรุงเทพด้วยไม่รู้อยู่แถวไหน
    aynitap
    aynitap
    Rank : Moderator
    Rank : Moderator

From : ลาดพร้าว

ตั้งหัวข้อ by aynitap Wed Jul 29, 2009 6:35 am

Wutzpins พิมพ์ว่า:ผมอยู่เชียงรายเจอร้านเทพอยู่ร้านนึง ชื่อว่า"วิมล คาเมร่า"

วันก่อน350Dของน้องมันเอ๋อ เอาไปให้เค้าเช็คบอกมดเข้าไปตาย ช็อตบนบอร์ดพี่แกก็ซ่อมได้

กล้องLikeของFujiเปลี่ยนโหมดไม่ได้ พี่แกก็ซ่อมมาแล้ว

เลนส์USMของหนอนขึ้นราพี่แกก็ล้างโคทแทบจะไม่หาย สุดๆแ้ล้วครับร้านนี้ เห็นว่าไปเปิดสาขาในกรุงเทพด้วยไม่รู้อยู่แถวไหน

ที่กรุงเทพใช้ร้าน "วิมล คาเมร่าเซอร์วิส" รึป่าว อยู่ที่ฟอร์จูน ชั้น 4 ครับ

เวลาขณะนี้ Sun May 19, 2024 6:57 pm