Mini DSLR Nikon Club | www.minikonian.com

Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

veearee
Derby
TeesiX
nokandthan
deepevil
9 posters

ฝุ่นติดที่ช่องมองภาพ

deepevil
    deepevil
    Rank: Photographer
    Rank: Photographer

ฝุ่นติดที่ช่องมองภาพ Empty ฝุ่นติดที่ช่องมองภาพ

ตั้งหัวข้อ by deepevil Thu Feb 19, 2009 6:17 pm

ไม่รู้ว่าเข้าไปได้ยังไงอ่ะครับเพราะว่าไม่ค่อยได้ถอดเลนส์เท่าไร

คือถ้าถอดเลนส์ออกมาจะมีกระจกสะท้อนที่เอาไว้สะท้อนภาพไปให้เราเห็นใช่ไหมครับ ส่วนด้านบนก็จะมีกระจกอีกอันที่จะมีเส้นโฟกัสอยู่

[ ].....[ ].....[ ]

แบบนี้

ที่นี้ไอ้ฝุ่นเจ้ากรรมมันติดอยู่ที่กระจกอันหลังนี่แหล่ะครับ จะทำไงดีครับ เช็ดออกได้ไหม หรือว่าต้องส่งให้ศูนย์ทำความสะอาดอ่ะครับ

แล้วถ้าอยู่ในประกันจะมีค่าใช้จ่ายรึป่าวครับ
    nokandthan
    nokandthan
    Rank : Member

From : The Netherlands

ฝุ่นติดที่ช่องมองภาพ Empty Re: ฝุ่นติดที่ช่องมองภาพ

ตั้งหัวข้อ by nokandthan Thu Feb 19, 2009 7:37 pm

มารอด้วยคนจ้า อิฉันก็เป็นค่ะ Crying or Very sad ดั้นด้นไปซื้อ สเปรย์ มา (Green Clean) แพงมากๆๆๆๆๆๆๆๆ เสียดายตังค์พอสมควร
    สรุป เอามาทำก็ไม่หาย ไม่รู้จะทำไง จะส่งศูนย์ ก็ไม่ไว้ใจตอนส่งไปส่งกลับ ก็เลยไม่อยากเข้าไปดูมันอีก
    ดูทีไรก็ รมบ่อจอยหน่ะ emo4
    TeesiX
    TeesiX
    Rank : Nikonian
    Rank : Nikonian

ฝุ่นติดที่ช่องมองภาพ Empty Re: ฝุ่นติดที่ช่องมองภาพ

ตั้งหัวข้อ by TeesiX Fri Feb 20, 2009 11:27 pm

แนะนำส่งศูนย์เลยครับ อย่าลองทำความสะอาดเองเลยครับ เห็นมาหลายคนแล้ว เก่งๆด้วยนะ สุดท้ายส่งศูนย์ กล้องอยู่ในประกันยังงัยก็ฟรี

หรือไม่ก็ลองไปร้านที่สนิทๆ ให้เค้าดูให้ก่อน เผื่อเอายางเป่าให้แล้วหลุด แต่ก็อีกนั่นแหละ บางคนเป่าไม่เป็นเด๋วได้ไปกันใหญ่อีก
    Derby
    Derby
    Rank : Amateur
    Rank : Amateur

ตั้งหัวข้อ by Derby Tue Mar 03, 2009 9:24 pm

ของผมก็เริ่มมีผุ่นปะปรายบ้างแล้ว คงรออักสักพักนึงค่อยส่งล้าง
    veearee
    veearee

ตั้งหัวข้อ by veearee Fri Apr 17, 2009 12:03 am

เห็บเลยล่ะครับของผม ไม่รู้มาจากตัวผมหรือใคร อิอิ Razz
    sakanan_tum
    sakanan_tum

ตั้งหัวข้อ by sakanan_tum Sun May 03, 2009 5:21 am

ผมเคยเห็นในเว็ปบางเว็ปเค้าสอนวิธีการถอดนะครับ ดูแล้วไม่ยุ่งยากด้วยถ้าจำไม่ผิดน่าจะเป็น youtubeที่เกี่ยวกับ D60นะครับ
    onzone
    onzone

ตั้งหัวข้อ by onzone Thu May 14, 2009 2:39 pm

ส่งศูนย์ดีกว่าสบายใจ เค้ารับประกันหนึ่งปีนี้หนา ฟรี

วันนี้ก็ไปส่งมา (อาจจะมาตอบช้าไปรึป่าว Razz )
    mada
    mada
    Rank : Master
    Rank : Master

From : Khonkaen

ตั้งหัวข้อ by mada Sun Jul 12, 2009 7:02 am

ส่งศูนย์คร้าบชัวร์สุดแล้ว
    weerasak
    weerasak

ตั้งหัวข้อ by weerasak Tue Jul 14, 2009 10:23 am

พอทราบราคาไมหครับ เอาฝุ่นออกเนี้ย Sad

เวลาขณะนี้ Sun May 19, 2024 5:37 pm