Mini DSLR Nikon Club | www.minikonian.com

Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

5 posters

ลองใช้ cpl ช่วยดูหน่อยครับ

shukree_biot
    Rank : Member

ลองใช้ cpl ช่วยดูหน่อยครับ Empty ลองใช้ cpl ช่วยดูหน่อยครับ

ตั้งหัวข้อ by shukree_biot Thu May 19, 2011 10:17 pm

เรื่องมีอยู่ว่า หลังจากได้คำแนะนำดีๆ จากเว็บนี้ เกี่ยวกับเรื่อง pcl
    วันถัดมา แวะไปที่ร้านกล้องเลย ไปถามหา pcl
    เขาให้ ยี่ห้อ อะไร ก็ไม่รู้ ไม่รู้ว่าของปลอมหรือเปล่า
    เราก็ไม่รู้เรื่อง ลืมถามราคาในเว็บ ก่อนไป
    แถมใจร้อน อีกต่างหาก เขาให้ราคา
    pcl + uv filter ประมาณ 1490 บาท
    เราก็ขอลดแล้ว เขาก็ไม่ลด เขาว่าถ้าซื้อ pcl อย่างเดียวให้ 1350 บาท
    เราก็ไม่รู้ เอาเลย ขี้เกรียจ หาร้านอื่นแล้ว
    เห็น สอง ใน หนึ่ง เลยซื้อเลย
    แล้วไปถ่ายดู ถ่ายไม่ค่อยเป็นอีกต่างหาก ลองกับน้ำ ดีขึ้น เป็นขึ้น
    เลยถ่ายตึกให้ดูครับ ตกลง มันช่วยลดเงาสะท้อนจริงๆ
    ต้องขอบคุณทุกท่านครับ
    สุดท้ายอยากถามว่า ราคานี้ กับ คุณภาพที่ผมลองถ่ายมาให้ดู คุ้มหรือยังครับ
    ผมหมายถึง ราคาที่ซื้อนี้ โอเคยังครับ กับภาพที่ได้
    แล้วปรกติมันราคาเท่าไรครับ ยี่ห้อผม ทุกคนไม่รู้จักแน่ ผมโดนหลอกแน่นอน Camworld ที่พลาสติกและfilter (targas เขียนในใบเสร็จ งงเลยผม)

ลองใช้ cpl ช่วยดูหน่อยครับ Comparecplkr
    pencildandy
    pencildandy
    Rank : Master

ลองใช้ cpl ช่วยดูหน่อยครับ Empty Re: ลองใช้ cpl ช่วยดูหน่อยครับ

ตั้งหัวข้อ by pencildandy Fri May 20, 2011 3:24 pm

เรื่องความคุ้มผมคงตอบแทนไม่ได้ครับ
    ต้องให้ จกท. ใช้งานแล้วก็ฟันธงเองว่าตรงกับความต้องการ
    มากน้อยแค่ใหน CP-L มันก็มีหลายเกรดตั้งแต่ 500 - เกือบๆหมื่น
    คุณภาพก็ตามราคาอยู่แล้วผมเองก็จ่ายไปกับ CP-L ราวๆ 3 พันกว่าบาท
    ยังมานอนนิ่งอยู่ในตู้เฉยๆเลยถ้าจะให้แนะนำ CP-L ตัวที่ท่านซื้อมาคงต้อง
    ขอรายละเอียดว่าเป็นของ ค่ายใหน เป็นแบบขอบบางหรือหนาครับลองถ่ายรูป
    มาลงไว้ที่ห้อง อุปกรณ์ เพื่อนๆสมาชิกจะสามารถแนะนำให้ข้อมูลได้ครับบอร์ดนี้เปิดกว้างไม่มีแบ่งว่า user
    โปรไม่โปร ใหม่เก่าเราคุยกันได้หมดครับ Smile

ลองใช้ cpl ช่วยดูหน่อยครับ Empty Re: ลองใช้ cpl ช่วยดูหน่อยครับ

ตั้งหัวข้อ by shukree_biot Fri May 20, 2011 6:20 pm

ขอบคุณครับ เดี่ยวค่อยถ่าย มาให้ดูครับ
    แต่อายจัง โดนหลอก ซื้ออุปกรณ์ ไม่คุ้มกับราคา
    BanDitDotCom
    BanDitDotCom

From : ลาดพร้าว

ตั้งหัวข้อ by BanDitDotCom Fri May 20, 2011 6:31 pm

ราคาของทั่วๆ ไปก็น่าจะอยู่ประมาณนี้ป้ะ ส่วนผมใช้แต่ BW ครับแพงแต่ได้ค่าทางใจเอิ๊กๆๆๆ

ยังพาน้องอั๋นไปโดนด้วย 555+ ^^

ก็ตามที่น้องอั๋นสุดหล่อบอกครับ ^^

จากภาพผมว่าตัดแสงก็โอเคน้ะ ตัดเงาดีได้รายละเอียดของเมฆมาอีกหน่อยนึง ^^
    pratcrazy
    pratcrazy
    Rank : VIP
    Rank : VIP

From : ปทุมธานี

ตั้งหัวข้อ by pratcrazy Sat May 21, 2011 12:17 am

pencildandy พิมพ์ว่า:เรื่องความคุ้มผมคงตอบแทนไม่ได้ครับ
    ต้องให้ จกท. ใช้งานแล้วก็ฟันธงเองว่าตรงกับความต้องการ
    มากน้อยแค่ใหน CP-L มันก็มีหลายเกรดตั้งแต่ 500 - เกือบๆหมื่น
    คุณภาพก็ตามราคาอยู่แล้วผมเองก็จ่ายไปกับ CP-L ราวๆ 3 พันกว่าบาท
    ยังมานอนนิ่งอยู่ในตู้เฉยๆเลยถ้าจะให้แนะนำ CP-L ตัวที่ท่านซื้อมาคงต้อง
    ขอรายละเอียดว่าเป็นของ ค่ายใหน เป็นแบบขอบบางหรือหนาครับลองถ่ายรูป
    มาลงไว้ที่ห้อง อุปกรณ์ เพื่อนๆสมาชิกจะสามารถแนะนำให้ข้อมูลได้ครับบอร์ดนี้เปิดกว้างไม่มีแบ่งว่า user
    โปรไม่โปร ใหม่เก่าเราคุยกันได้หมดครับ Smile

กดไลค์พี่อั๋น100ที
    Shutter B
    Shutter B

From : ฉะเชิงเทรา

ตั้งหัวข้อ by Shutter B Fri Jun 03, 2011 1:21 pm

ทั้งนี้ทั้งนั้นก็ต้องขึ้นอยู่กับสภาพอากาศ ท้องฟ้า และสายลม(อันนี้ไม่เกี่ยว คิคิ) ด้วยนะครับ ถ้าวันไหนฟ้าขาวโผลนผมว่า CPL ก็ช่วยไม่ได้สักเท่าไหร่หรอก ผมซื้อมาก็ราคาประมาณ 1200 บาทครับจาก Photohut ถือว่าใช้ได้ในระดับหนึ่ง หุหุ

เวลาขณะนี้ Fri May 10, 2024 11:50 pm