Mini DSLR Nikon Club | www.minikonian.com

Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

5 posters

วิธีดึง GPU มาช่วยงานใน PS4 และ PS5

pencildandy
    pencildandy
    Rank : Master

วิธีดึง GPU มาช่วยงานใน PS4 และ PS5 Empty วิธีดึง GPU มาช่วยงานใน PS4 และ PS5

ตั้งหัวข้อ by pencildandy Sun Feb 20, 2011 1:25 am

ในปัจจุบันมี Labtop หลายรุ่นที่มีเทคโนโลยี สวิชช์ การทำงาน GPU แบบออโต้ติดมาให้
    วันนี้ผมเลยมีวิธีการตังค่าการ์ดจอ ให้มาช่วยประมวลผลงานใน PS4 และ PS5

เปิด PhotoShop ขึ้นมาแล้วไปที่ Menu Edit เลือก Preferent / Performance

1.แถบการปรับค่าการดึงเอา RAM ให้โปรแกรมนำมาใช้งานกด +,- ได้ตามใจชอบครับ
    2.แถบกำหนดค่า Cache Size ในที่นี้ผมจะเลือก 1024 KB (1MB)
    3.กดเพื่อตั้งค่าการ์ดจอ
    4.ก็จะปรากฎ Dialog Blog ดังรูปติ๊กตามรูปเลยครับ

วิธีดึง GPU มาช่วยงานใน PS4 และ PS5 Sssssssssx

สำหรับวิธีนี้จะช่วยให้ทำงานแบบ Real Time ได้ดีขึ้นเวลาทำงานในหลายๆ Layer ซ้อนๆกันจะทำไห้โปรแกรมไม่หน่วงมาก
    แต่ในขั้นตอน save ภาพจะไม่เห็นผลเพราะว่าในขั้นตอนนั้น Hardwareที่ทำงานจะมีแค่ CPU กับ RAM ช่วยกัน Render Save งานที่ทำครับ
    การ์ดจอจะไม่มีบทบาทเท่าไหร่

ข้อมูลข้างบนอ้างอิงจากเว็บ Adobe ครับ

ปล.หากผิดพลาดประการใดก็ขออภัยไว้ ณ ที่นี้ด้วยครับ
    Shutter B
    Shutter B

From : ฉะเชิงเทรา

วิธีดึง GPU มาช่วยงานใน PS4 และ PS5 Empty Re: วิธีดึง GPU มาช่วยงานใน PS4 และ PS5

ตั้งหัวข้อ by Shutter B Mon Feb 21, 2011 3:51 pm

ถึงจะไม่ค่อยเข้าใจ แต่ก็ขอบคุณครับ ของผมยังเป็น CS3 ^_^
    pooody
    Rank : Member
    Rank : Member

วิธีดึง GPU มาช่วยงานใน PS4 และ PS5 Empty Re: วิธีดึง GPU มาช่วยงานใน PS4 และ PS5

ตั้งหัวข้อ by pooody Sun May 29, 2011 8:33 am

ขอบคุณครับ จะลองครับ
    BanDitDotCom
    BanDitDotCom

From : ลาดพร้าว

ตั้งหัวข้อ by BanDitDotCom Mon May 30, 2011 3:16 pm

ขอบคุณด้วยคน ^^
    FLYMAN
    FLYMAN
    Rank : Nikonian
    Rank : Nikonian

ตั้งหัวข้อ by FLYMAN Wed Jun 01, 2011 7:32 pm

ขอบคุณเช่นกันครับ

เวลาขณะนี้ Mon May 13, 2024 7:20 am