Mini DSLR Nikon Club | www.minikonian.com

Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

idontwantsator
Soulphobia
Pondkung
nine_ob
ToNg-11
9 posters

ถ่ายเป็นอยู่อย่างเดียว

ToNg-11
    ToNg-11
    Rank : VIP

ถ่ายเป็นอยู่อย่างเดียว  Empty ถ่ายเป็นอยู่อย่างเดียว

ตั้งหัวข้อ by ToNg-11 Fri Feb 11, 2011 7:07 pm

ถ่ายเป็นอยู่อย่างเดียว จริงๆครับ อันนี้ถ่ายที่ทำงาน เหมือนจะว่างแต่ไม่ว่าง
    หัวหน้าจับผมมาถ่ายหลานสาว ตอนแรกจะชิ่งกลับบ้านแต่ไม่ทันหัวหน้าเห็นซะก่อน
    เลยโดนไปถ่ายซะ ...ชื่อน้องฝนครับ พึ่งจะรู้ว่ากรมผมมีนางแบบ เห็นอยุ่ทุกวัน
    ไม่คิดว่าจะโพสได้เทพมาก บอกอะไรทำได้หมด เทคเดียวผ่านๆ เหมือนเกิดมาเพื่อสิ่งนี้
    แต่ทำไมมาทำงานตรงนี้หว่า ถ่ายเมื่อวานเองครับ 555+บางคนเคยเห็นในเฟสบุคแล้ว
    บ่นมากเพราะเก็บกดครับ เฟสบุคบ่นไม่ได้ Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy

ถ่ายเป็นอยู่อย่างเดียว  Dsc0008ew

ถ่ายเป็นอยู่อย่างเดียว  Dsc0016yu

ถ่ายเป็นอยู่อย่างเดียว  Dsc0019fh

ถ่ายเป็นอยู่อย่างเดียว  Dsc0025nc

ถ่ายเป็นอยู่อย่างเดียว  Dsc0030wh

ถ่ายเป็นอยู่อย่างเดียว  Dsc0047ol

ถ่ายเป็นอยู่อย่างเดียว  Dsc0048bb

ถ่ายเป็นอยู่อย่างเดียว  Dsc0055cf

ถ่ายเป็นอยู่อย่างเดียว  Dsc0070vn

ถ่ายเป็นอยู่อย่างเดียว  Dsc0086zx

ถ่ายเป็นอยู่อย่างเดียว  Dsc0088ml

ถ่ายเป็นอยู่อย่างเดียว  Dsc0066pf
    nine_ob
    nine_ob
    Rank : Moderator
    Rank : Moderator

From : SWU.

ถ่ายเป็นอยู่อย่างเดียว  Empty Re: ถ่ายเป็นอยู่อย่างเดียว

ตั้งหัวข้อ by nine_ob Fri Feb 11, 2011 11:53 pm

อุแหม๋ ตา จิก กล้องเรย นะนั่น อิอิอิ
    Pondkung
    Pondkung
    Rank : Amateur
    Rank : Amateur

From : พระราม8

ถ่ายเป็นอยู่อย่างเดียว  Empty Re: ถ่ายเป็นอยู่อย่างเดียว

ตั้งหัวข้อ by Pondkung Sat Feb 12, 2011 12:06 am

นางแบบสวยครับ
    Soulphobia
    Soulphobia
    Rank : VIP+
    Rank : VIP+

From : ลาดมะพร้าว 112

ตั้งหัวข้อ by Soulphobia Sat Feb 12, 2011 2:06 am

สถานที่ธรรมดาๆ แต่วางมุมได้แหล่มมาก นางแบบ...ไม่ต้องพูดถึงอย่างกะมืออาชีพ
    ฝีมือยังเยี่ยมเหมือนเดิมนะครับพี่ต้อง อิอิ
    Rank : Master

From : บางแสน ชลบุรี

ตั้งหัวข้อ by idontwantsator Sat Feb 12, 2011 11:13 am

โพ้สนิ่งจริงๆ ครับ งามเลย แบบดี ภาพยิ่งดูดีขึ้นไปอีก เยี่ยม!!
    mada
    mada

From : Khonkaen

ตั้งหัวข้อ by mada Sat Feb 12, 2011 11:46 am

ผลงานดีมีคุณภาพอีกแล้วครับท่านต้อง Very Happy (นางแบบ Post ยังกะมืออาชีพเลยเนี่ย)

http://madaja.multiply.com
    mada
    mada

From : Khonkaen

ตั้งหัวข้อ by mada Sat Feb 12, 2011 11:49 am

ลืมไปครับรูปสุดท้ายน่ารักมากเลยครับ ตากล้องแหล่ม-แบบงามอีหลีเด้อ Very Happy

http://madaja..multiply.com
    BanDitDotCom
    BanDitDotCom

From : ลาดพร้าว

ตั้งหัวข้อ by BanDitDotCom Sat Feb 12, 2011 7:38 pm

ไม่ชมคนถ่ายแระ เพราะเก่งอยู่แล้ว เบื่อจะชม คิคิ

ชมนางแบบดีก่า เอิ๊กๆๆๆๆ แบบว่าบอนทูบีเลยนะครับ

โครงหน้านางแบบ โพสสุดยอด ^^
    ToNg-11
    ToNg-11

ตั้งหัวข้อ by ToNg-11 Sun Feb 13, 2011 12:44 pm

nine_ob พิมพ์ว่า:อุแหม๋ ตา จิก กล้องเรย นะนั่น อิอิอิ
    เกิดมาเพื่อสิ่งนี้มั้งครับ ยกกล้องปุ๊ปจิกเลย

Pondkung พิมพ์ว่า:นางแบบสวยครับ
    แบบคงดีใจครับ ขอบคุณแทนน้องฝน

Soulphobia พิมพ์ว่า:สถานที่ธรรมดาๆ แต่วางมุมได้แหล่มมาก นางแบบ...ไม่ต้องพูดถึงอย่างกะมืออาชีพ
    ฝีมือยังเยี่ยมเหมือนเดิมนะครับพี่ต้อง อิอิ
    ขอบคุณครับ เทคนิคถ่ายพวกนี้มันไม่ยากครับแต่เรามักไม่ค่อยจะนึกถึงกัน นางแบบสวยถ้าเราถ่ายแต่ให้แบบมองกล้อง ภาพจะไม่เกิดความแปลกใหม่ ให้แบบมองไปทางอื่นครับ หรือไม่หันหน้าใส่กล้องแต่ตาให้มองไปที่อื่น ช่วยให้แบบไม่ตื่นกล้องด้วย แล้วจะได้ภาพที่ดูเป็นธรรมชาติครับ (อันนี้ผมคิดเองนะครับแล้วแต่เทคนิคของแต่ละคนด้วยมั้งครับ แหะๆ)
    idontwantsator พิมพ์ว่า:โพ้สนิ่งจริงๆ ครับ งามเลย แบบดี ภาพยิ่งดูดีขึ้นไปอีก เยี่ยม!!
    แบบเข้าใจงานนะครับ ผมบอกมือเริ่มเกร็ง เค้าก็เริ่มสะบัดมือ วางมือใหม่ พอบอกส่วนใหนเกร็ง เค้าก็รีบปรับตัวเองเลย เก่งครับอนาคตดีเลย ถ้าเค้าชอบเป็นแบบนะ ^ ^
    mada พิมพ์ว่า:ลืมไปครับรูปสุดท้ายน่ารักมากเลยครับ ตากล้องแหล่ม-แบบงามอีหลีเด้อ Very Happy

http://madaja..multiply.com
    ขอบคุณครับ ส่วนรูปสุดท้ายน้องเค้าถามผมว่านู๋เป็นพริตตี้ได้ป่าวพี่ ผมเลยพาเดินไปที่จอดมอไซด์ของคนที่มาติดต่อราชการ แล้วลองถ่ายดูก้พอได้นะ รถธรรมดา เธอก้สามารถโพสได้ 5555+

BanDitDotCom พิมพ์ว่า:ไม่ชมคนถ่ายแระ เพราะเก่งอยู่แล้ว เบื่อจะชม คิคิ

ชมนางแบบดีก่า เอิ๊กๆๆๆๆ แบบว่าบอนทูบีเลยนะครับ

โครงหน้านางแบบ โพสสุดยอด ^^
    555+ ครับพี่ต้นผมก็คงจะถ่ายพอเป็นอยู่อย่างเดียวแหละครับ กว่าจะได้ถ่ายสบายๆแบบนี้แลกกับโดนผบ. ดุด่า ฝ่าฟันมาได้ถึงทุกวันนี้ครับเค้าดุด่าว่ากล่าว จนผมได้ดี ถ้าตั้งใจจริงไม่มีอะไรที่ทำไม่ได้ครับ อิอิอิอิ
    NikMonster
    NikMonster
    Rank : VIP++
    Rank : VIP++

From : BigTigerDonations & All Around The World

ตั้งหัวข้อ by NikMonster Mon Feb 14, 2011 12:10 am

ให้ 5 ดาวเลยคับทั้งแบบ ทั้งตากล้อง Wink
    pratcrazy
    pratcrazy

From : ปทุมธานี

ตั้งหัวข้อ by pratcrazy Tue Feb 15, 2011 12:46 am

ตามมายืนยัน ผม!!!!นายศรีปราชญ์ ฉลาดดี ศิษย์เอกพี่ต้อง ก็ถ่ายเป็นอยู่อย่างเดียวเหมือนกันคับ(แต่ไม่้เทพเท่าพี่ต้องนะอิอิ)

สวยอีกแล้วคร๊าบพี่ต้อง
    ToNg-11
    ToNg-11

ตั้งหัวข้อ by ToNg-11 Tue Feb 15, 2011 5:32 pm

NikMonster พิมพ์ว่า:ให้ 5 ดาวเลยคับทั้งแบบ ทั้งตากล้อง Wink
    ขอบคุณครับ มีดาวให้ด้วย อิอิอิ

pratcrazy พิมพ์ว่า:ตามมายืนยัน ผม!!!!นายศรีปราชญ์ ฉลาดดี ศิษย์เอกพี่ต้อง ก็ถ่ายเป็นอยู่อย่างเดียวเหมือนกันคับ(แต่ไม่้เทพเท่าพี่ต้องนะอิอิ)

สวยอีกแล้วคร๊าบพี่ต้อง
    ขอบคุณครับ นายศรีปราชญ์ พี่ว่าน้องจะเก่งกว่าพี่แล้วนะครับ มีไอเดียในการถ่ายภาพที่ดี สร้างสรรค์ผลงานเด๋วนี้แต่ละชิ้นๆ เจ๋งๆทั้งนั้นเลยครับ เอาไว้มามีตติ้งกันนะครับวันที่ 5^ ^

เวลาขณะนี้ Thu May 16, 2024 5:28 am