Mini DSLR Nikon Club | www.minikonian.com

Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

4 posters

ถามเรื่องเอาของไปซ่อมที่ศูนย์

Pondkung
    Pondkung
    Rank : Amateur

From : พระราม8

ถามเรื่องเอาของไปซ่อมที่ศูนย์ Empty ถามเรื่องเอาของไปซ่อมที่ศูนย์

ตั้งหัวข้อ by Pondkung Fri Jan 28, 2011 4:31 pm

คือพอดีผมเพิ่งได้เเฟลชมาใหม่ครับเป็นประกันร้านครับ
    ผมก็วิตกจริตนิดหน่อยครับ เพราะผมมานอนๆคิดดู
    ถ้าเกิดใช้ไปนานๆ หมดประกันเเล้วของเรามีปัญหาจะเอาไปซ่อมที่ศูนย์ได้มั้ยอะไรประมาณนี้อะครับ
    เพราะของมันไม่พังตอนอยู่ในช่วงประกันหรอกครับผมว่านะ

สรุปคือซื้อประกันร้าน เเล้วประกันร้านหมด จเอาไปว่อมที่ศูนย์ได้มั้ย
    ประมาณนี้อะครับ

ขอบคุณที่ชี้เเนะครับ Smile
    nine_ob
    nine_ob
    Rank : Moderator
    Rank : Moderator

From : SWU.

ถามเรื่องเอาของไปซ่อมที่ศูนย์ Empty Re: ถามเรื่องเอาของไปซ่อมที่ศูนย์

ตั้งหัวข้อ by nine_ob Fri Jan 28, 2011 10:22 pm

ประกันร้าน / ศุนย์ ก็ 1 ปี เท่ากันคับ

ยังงัยถ้าประกันศูนย์หมด เข้า ศูนย์ก็ต้องเสียตังค์คับ ....

ดังนั้นถ้าหมดประกัน มันจะไม่ต่างกัน เรย หละ คับ

ส่งร้าน ข้างนอกก็ได้ นะ อย่า วิมล พวกนี้อะคับ ถูกกว่ากัน พอสมควรหละ

BanDitDotCom
    BanDitDotCom
    Rank : Master

From : ลาดพร้าว

ถามเรื่องเอาของไปซ่อมที่ศูนย์ Empty Re: ถามเรื่องเอาของไปซ่อมที่ศูนย์

ตั้งหัวข้อ by BanDitDotCom Sat Jan 29, 2011 2:24 am

ของศูนย์หลอดขาดเปลี่ยนฟรีครับ

ของศูนย์ซ่อมราคาไม่โดนบวกครับ

แต่ถ้าเอาประกันร้านเข้าศูนย์หล่ะอ่วมๆ

แต่อีก...แฟลชไม่พังกันง่ายๆ ครับ

และถ้าเสียก็ส่งซ่อมร้านนอกก็่น่าจะโอแล้วหล่ะครับ

อุปกรณ์ของผมทุกอย่างประกันร้านหมดเว้น แฟลชเป็นประกันศูนย์

ก็จำไม่ได้ว่าเพราะอะไรถึงซื้อของศูนย์หรือราคาไม่น่าจะต่างกันมากนิหล่ะ^^
    pencildandy
    pencildandy

ตั้งหัวข้อ by pencildandy Sat Jan 29, 2011 3:11 am

ประกันร้านเข้าศูนย์
    ต่อให้มีอะใหล่ขิ้นนั้นอย๔่เค้าก็จะไม่เปลี่ยนให้เค้าจะสั่งอะใหล่ชิ้นมาใหม่
    มาเปลี่ยนซึ่งต้องรอนนานพอควร
    ประกันศูนย์หมดแล้วเข้าศูนย์ซ่อม ยังไงก็ได้ซ่อมก่อนประกันร้านเข้าศูนย์
    ประกันศูนย์ซ่อมสามวันแม้จะหมดประกันก็ตาม ประกันร้านรอจนอะใหล่ที่สั่งไปมาถึงศูนย์

ทำไมถึงเป็นเช่นนั้นก็เพราะเค้าต้องเก็บอะใหล่ไว้ให้พวกประกันศูนย์ก่อนไง
    ถ้าเกิดมาตัวที่เป็นประกันศูย์พังมาซ่อมแล้วไม่มีอะใหล่ยัดให้เพราะเอาไปยัดให้ประกันร้าน
    แบบนี้พวกที่ซื้อประกันศูนย์ก็ต้องมาโวยใส่นิคส์ไทยแลนด์ซิครับ
    ที่เค้าทำแบบนั้นก็ถูกแล้ว

ดูเป็นอุทาหรณ์น่ะ

ประกันร้าน VS ประกันศูนย์ Very Happy Very Happy Very Happy

ถามเรื่องเอาของไปซ่อมที่ศูนย์ Index.php?action=dlattach;topic=13395

ถามเรื่องเอาของไปซ่อมที่ศูนย์ Index.php?action=dlattach;topic=13395

Cradit thaithinkpad.com
    Pondkung
    Pondkung

From : พระราม8

ตั้งหัวข้อ by Pondkung Sat Jan 29, 2011 8:11 pm

ของคุณครับ
    วันนี้ผ่านไปพอที่ฟอจูน
    เลยเข้าไปสอบถามนิดหน่อย คนเอาของมาซ่อมเยอะมากครับ
    เค้าบริการดีครับ
    โดยเฉพาะ น้องสาวที่ชื่อน้ำ น่ารักครับ :emo35:
    ถามไรตอบหมดเลยครับ
    ต่อไปนี้จะได้ไม่ต้องกังวลไรมากมาย

เวลาขณะนี้ Sun May 12, 2024 12:34 pm