Mini DSLR Nikon Club | www.minikonian.com

Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

BanDitDotCom
toutae
6 posters

แนะนำหน่อยนะครับพี่ๆ

toutae
    toutae
    Rank : Member

แนะนำหน่อยนะครับพี่ๆ Empty แนะนำหน่อยนะครับพี่ๆ

ตั้งหัวข้อ by toutae Sat Jan 22, 2011 11:05 pm

แนะนำหน่อยนะครับพี่ๆ Dsc4606e

F 3.5
    ISO 200
    1/200
    แนะนำหน่อยนะครับ
    จะได้นำไปปรับปรุงในคราวต่อไป
    ^^
    Rank : Master

From : ลาดพร้าว

แนะนำหน่อยนะครับพี่ๆ Empty Re: แนะนำหน่อยนะครับพี่ๆ

ตั้งหัวข้อ by BanDitDotCom Sun Jan 23, 2011 2:16 am

ผิดถูกไม่ว่ากันน้ะ ^^ ผมก็เคยได้ถ่ายน้องๆ เล่นบอร์ดบ้างครับ

ก็ถ่ายไม่เกินกว่านี้หล่ะน้ะ แต่ที่ผมอยากเห็นคือภาพอีกมุมครับ ขยับมาด้านหน้าหน่อย

ก้มต่ำแล้วเงยกล้องขึ้นถ่ายหน่อย ไรเงี้ยครับ

ส่วนเรื่อง stop action ส่วนตัวชอบแบบประมาณนี้ครับ ไม่ได้หยุดสนิทซะทีเดียว

พอให้เห็นไหวๆ นิ้ดๆ ดูภาพมีมูฟเม้นท์ดีครับ
    toutae
    toutae

แนะนำหน่อยนะครับพี่ๆ Empty Re: แนะนำหน่อยนะครับพี่ๆ

ตั้งหัวข้อ by toutae Sun Jan 23, 2011 8:56 pm

่อ่อครับขอบคูรครับพี่
    พี่ครับผมขอเมลพี่หน่อยได้มั้ยครับ
    เพื่อปรึกษาเรื่องกล้องการถ่ายรูปอะไรอย่างงี่อ่ะครับพี่???
    MyFirstNIK
    MyFirstNIK

From : On-Nut 46-Srinakarin, Bangkok

ตั้งหัวข้อ by MyFirstNIK Sun Jan 23, 2011 9:39 pm

น่าเห็นใจเด็กบ้านเราที่ไม่มีใครสนใจจัดสถานที่ให้เล่น ต้องเสียงอันตรายหาที่ปล่อยพลังกันเอาเอง อิจฉาบ้านอื่นก็ตรงนี้ละที่รัฐเขาเอาใจประชาชนสารพัดและใช้เงินภาษีของประชาชนอย่างคุ้มประโยชน์ Sad

แนะนำหน่อยนะครับพี่ๆ Img8177p
    toutae
    toutae

ตั้งหัวข้อ by toutae Sun Jan 23, 2011 10:05 pm

จริงๆเขาก็มีที่เร่นกันอ่ะครับ
    แต่เพื่อนผมเขาก้เปลี่ยนๆหาที่เร่นไปเรื่อยๆอ่ะครับ
    หาที่ถ่ายวีดีโอถ่ายภาพกันอ่ะครับ^^

From : ลาดพร้าว

ตั้งหัวข้อ by BanDitDotCom Tue Jan 25, 2011 8:25 pm

toutae พิมพ์ว่า:่อ่อครับขอบคูรครับพี่
    พี่ครับผมขอเมลพี่หน่อยได้มั้ยครับ
    เพื่อปรึกษาเรื่องกล้องการถ่ายรูปอะไรอย่างงี่อ่ะครับพี่???

ได้ครับแต่ว่าผมไม่มีความรู้เรื่องเลนส์อะไรน้ะครับ

มีใช้อยู่ไม่กี่ตัวเองอ่ะ

ck5evolution@gmail.com
    Very Happy
    Pondkung
    Pondkung
    Rank : Amateur
    Rank : Amateur

From : พระราม8

ตั้งหัวข้อ by Pondkung Wed Mar 02, 2011 1:43 pm

MyFirstNIK พิมพ์ว่า:น่าเห็นใจเด็กบ้านเราที่ไม่มีใครสนใจจัดสถานที่ให้เล่น ต้องเสียงอันตรายหาที่ปล่อยพลังกันเอาเอง อิจฉาบ้านอื่นก็ตรงนี้ละที่รัฐเขาเอาใจประชาชนสารพัดและใช้เงินภาษีของประชาชนอย่างคุ้มประโยชน์ Sad

แนะนำหน่อยนะครับพี่ๆ Img8177p

+10 ครับ
    ผมหาสนามเล่นบาสเเถวนี้เเทบไม่มีเลยต้องไปอาศัยตามโรงเรียน มีเเต่พวกเตะฟุตซอลในสนามบาส
    คนเล่นบาสไม่มีที่จะเล่น
    dish is fog
    dish is fog

ตั้งหัวข้อ by dish is fog Mon Mar 07, 2011 7:12 pm

ในความเห็นพี่ พี่ว่าจับจังหวะดีเยี่ยม แต่แบบกลืนไปกับแบคกราวด์ ได้มุมเสยอย่างที่พี่ต้นบอก จะได้อารมณ์แอคชั่นไม่น้อย
    toutae
    toutae

ตั้งหัวข้อ by toutae Tue Mar 08, 2011 9:19 pm

่อ่อครับผม
    ขอบคุณครับพี่วุ้น^^
    pencildandy
    pencildandy

ตั้งหัวข้อ by pencildandy Thu Mar 10, 2011 3:51 am

AF-C ครับ AF-C คราวหน้าเอา AF-C กับ 3D-MAtrix จิ้มโฟกัสที่หัวครับ Idea Idea Idea

เวลาขณะนี้ Fri May 10, 2024 6:11 am