Mini DSLR Nikon Club | www.minikonian.com

Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

4 posters

รบกวนด้วย พอดีชอบภาพนี้ แต่อยากรู้ว่าผิดพลาดอะไรตรงไหนบางครับ เพื่อพัฒนาต่อไป

sir_monjiro
    Rank : Member

รบกวนด้วย พอดีชอบภาพนี้ แต่อยากรู้ว่าผิดพลาดอะไรตรงไหนบางครับ เพื่อพัฒนาต่อไป Empty รบกวนด้วย พอดีชอบภาพนี้ แต่อยากรู้ว่าผิดพลาดอะไรตรงไหนบางครับ เพื่อพัฒนาต่อไป

ตั้งหัวข้อ by sir_monjiro Thu Jan 13, 2011 11:51 am

รบกวนด้วย พอดีชอบภาพนี้ แต่อยากรู้ว่าผิดพลาดอะไรตรงไหนบางครับ เพื่อพัฒนาต่อไป Dsc0065xa

F3.8 ความเร็วชัตเตอร์ 0.62 sec ระยะ 21 mm ISO 640
    Shutter B
    Shutter B
    Rank : Master

From : ฉะเชิงเทรา

รบกวนด้วย พอดีชอบภาพนี้ แต่อยากรู้ว่าผิดพลาดอะไรตรงไหนบางครับ เพื่อพัฒนาต่อไป Empty Re: รบกวนด้วย พอดีชอบภาพนี้ แต่อยากรู้ว่าผิดพลาดอะไรตรงไหนบางครับ เพื่อพัฒนาต่อไป

ตั้งหัวข้อ by Shutter B Thu Jan 13, 2011 11:56 am

- อย่าแรกที่ผมเห็นก็คือ ภาพโอเวอร์
    - ถ้าต้องการให้ชัดทั้งหมด F3.8 ไม่พอครับ
    - แบบนั่งอยู่ตำแหน่งที่เหมาะสม จุดตัดครับ
    - รูปที่ใบหน้าตัวแบบ เหมือนจะไม่ชัดครับ

^___^
    sir_monjiro

รบกวนด้วย พอดีชอบภาพนี้ แต่อยากรู้ว่าผิดพลาดอะไรตรงไหนบางครับ เพื่อพัฒนาต่อไป Empty Re: รบกวนด้วย พอดีชอบภาพนี้ แต่อยากรู้ว่าผิดพลาดอะไรตรงไหนบางครับ เพื่อพัฒนาต่อไป

ตั้งหัวข้อ by sir_monjiro Thu Jan 13, 2011 12:01 pm

ครับขอบคุณครับ

^_____^
    BanDitDotCom
    BanDitDotCom

From : ลาดพร้าว

ตั้งหัวข้อ by BanDitDotCom Thu Jan 13, 2011 10:29 pm

ผิดถูกไม่ว่ากันน้ะเอาแบบที่ผมอยากเห็นละกัน ^^
    อยากเห็นแบบขยับมุมกล้องให้กลางกว่านี้ครับ หรือขยับไปทางซ้ายหน่อยนึง
    ให้เก้าอี้ทั้งสองตัวได้ขนาดไม่เอนไปทางซ้าย
    ผมชอบแสงเงาในภาพครับ แสงกำลังสวย เงาก็เก๋ๆ
    (เว้นแต่เงากิ่งไม้ด้านขวาสุดที่มาดึงสายตาผมออกไปจากกลางภาพอ่ะ
    ก็คงย้อนกลับไปเรื่องขยับมุมกล้องให้กลางอ่าครับ)
    ส่วนที่ไฮไลท์ด้านบนเย้อะๆ ผมไม่ค่อยสนใจครับ เพราะจุดหลักๆ สำคัญโอแล้ว
    ถ้าดูเป็นงานศิลป์ผมว่าโอน้ะ ^^
    ชอบตรงหนังสือด้านซ้ายด้วยครับ
    เป็นมุมที่สวยนะครับ น่าจะถ่ายอะไรเล่นได้อีกเย้อะเลย
    oesakofc

ตั้งหัวข้อ by oesakofc Mon Apr 30, 2012 6:13 pm

เก็บเกี่ยวครับ

เวลาขณะนี้ Wed May 08, 2024 8:36 pm