Mini DSLR Nikon Club | www.minikonian.com

Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

pencildandy
Jazzanova
BUNTO
signally
sakanan_tum
kong&keng2009
foglamp
chang
wikran
idontwantsator
BISKIT
FLYMAN
nine_ob
Pond
bally
ToNg-11
it_eng
clear
Mr. Smooth
kimoru
deepevil
pixyl
Kitty
carmanrider
P@mkie
29 posters

ว่าด้วยเรื่องกระเป๋ากล้อง

P@mkie
    Rank : Member

ว่าด้วยเรื่องกระเป๋ากล้อง Empty ว่าด้วยเรื่องกระเป๋ากล้อง

ตั้งหัวข้อ by P@mkie Wed Oct 15, 2008 9:41 pm

อยากทราบว่าเพื่อนๆในห้องนี้ใช้กระเป๋ากล้องแบบไหนบ้างค่ะ
    แล้วพอทราบแหล่งซื้อที่ราคาไม่แพงมาก..ไม่แพงมากคุณภาพดี..ถ้ามีโพสกันหน่อยเด้อ...

เพื่อประกอบการตัดสินใจ.. Very Happy Very Happy Very Happy
    carmanrider
    carmanrider
    Rank : Nikonian

ว่าด้วยเรื่องกระเป๋ากล้อง Empty Re: ว่าด้วยเรื่องกระเป๋ากล้อง

ตั้งหัวข้อ by carmanrider Thu Oct 16, 2008 1:15 pm

ของโฟโต้ไฟล์คับ
    กระเป๋าข้างนะ
    ใส่ได้เยอะอยู่
    บอดี้ เลนส์ประมาณสองตัวได้ แฟลชได้
    ราคาตอนที่ซื้อมา เก้าร้อยห้าสิบ คับ
    P@mkie

ว่าด้วยเรื่องกระเป๋ากล้อง Empty Re: ว่าด้วยเรื่องกระเป๋ากล้อง

ตั้งหัวข้อ by P@mkie Fri Oct 17, 2008 8:50 pm

carmanrider พิมพ์ว่า:ของโฟโต้ไฟล์คับ
    กระเป๋าข้างนะ
    ใส่ได้เยอะอยู่
    บอดี้ เลนส์ประมาณสองตัวได้ แฟลชได้
    ราคาตอนที่ซื้อมา เก้าร้อยห้าสิบ คับ

ขอบคุณค่ะ ตอนนี้กำลังสนใจกระเป๋าNational Geographic แต่แพงไป.คงจะต้องมาดูของโฟโต้ไฟล์ซะแล้ว Cool Cool
    Kitty
    Kitty
    Rank : Amateur

From : จีนแดง

ตั้งหัวข้อ by Kitty Tue Oct 21, 2008 8:50 am

ขอดูรูปหน่อยคับ Smile
    pixyl
    pixyl
    Rank : Moderator

From : ⓈⒽⒶⓇⒺ ⒽⓄⓊⓈⒺ

ตั้งหัวข้อ by pixyl Tue Oct 21, 2008 1:45 pm

ถ้าไม่ถึงกับเกรด A แต่ก็ไม่ได้แย่ คุณภาพรับได้
    ขอแนะนำคลองถมครับ เคยซื้อมาใช้เมื่อ 5 ปีที่แล้ว ปัจจุบันก็ใช้อยู่
    ราคาย่อมเยา

ร้านอยู่ในหลืบ ๆ ที่เค้าแบ่งเป็นซอยเล็ก ๆ บอกไม่ถูกแฮะ Neutral
    deepevil
    deepevil
    Rank: Photographer

ตั้งหัวข้อ by deepevil Tue Oct 21, 2008 7:13 pm

วันนี้ไปพันธุ์ทิพย์มาครับ ก็ซื้อกระเป๋ากล้องใบเล็กมาหนึ่งใบครับ

เล็กจริงๆ ใส่แล้วฟิตเลย อิอิอิ ยี่ห้อ Winer ครับ

ว่าด้วยเรื่องกระเป๋ากล้อง Dsc_0110
    ด้านหน้า
    ว่าด้วยเรื่องกระเป๋ากล้อง Dsc_0111
    ด้านหลัง
    ว่าด้วยเรื่องกระเป๋ากล้อง Dsc_0112
    ขยายปีก เอาไว้คาดเอวได้ด้วยครับ
    ว่าด้วยเรื่องกระเป๋ากล้อง Dsc_0113
    ปีกหลัง
    ว่าด้วยเรื่องกระเป๋ากล้อง Dsc_0114
    เปิดปากด้านหน้า อิอิอิ
    ว่าด้วยเรื่องกระเป๋ากล้อง Dsc_0115
    แล้บลิ้นอีกต่างหาก
    ว่าด้วยเรื่องกระเป๋ากล้อง Dsc_0116
    เปิดหัวไว้ใส่กล้อง
    ว่าด้วยเรื่องกระเป๋ากล้อง Dsc_0117
    หลังหัว
    ว่าด้วยเรื่องกระเป๋ากล้อง Dsc_0118
    ใส่ในครับ ถอดออกมาได้ทุกชิ้นเลยครับ ปรับได้ว่าจะติดให้มันเป็นช่องขนาดไหน
    ว่าด้วยเรื่องกระเป๋ากล้อง Dsc_0119
    ลองถอดไส้กลางออกมาดู
    ว่าด้วยเรื่องกระเป๋ากล้อง Dsc_0120
    มีสายสะพายด้วยครับ การันตีว่าผ่านเวทีประกวดมาแล้ว อิอิอิ ^^

ตอนแรกกะเดินเข้าไปดูเฉยๆ ครับ ดูไปดูมามันก็หนาดีเหมือนกัน หน้าตาก็ไม่ขี้เหร่ แต่ราคาแพงไปหน่อย
    DeepEvil : "เท่าไรครับลุง"
    ลุง : "1200"
    DeepEvil : .oO โอ้ พระเจ้า โคตรกระเป๋าหรือไงฟะ ตั้งพันสอง หรือว่าปีกมันจะบินได้
    ก็เลยเฉยๆ พลิกไปพลิกมา จับโน้นจับนี่
    ลุง : "เดี๋ยวลดให้ 100 นึง เหลือ 1100 แล้วกัน"
    ก็ยังเฉยอยู่ จับๆ ใบอื่นดูมั่ง
    DeepEvil : "ใบนี้เท่าไรอ่ะลุง มีตรา Nikon ด้วย"
    ลุง : "อันนั้นห้าร้อย"
    วาง กลับมาจับๆ ใบเดิมต่อ
    DeepEvil : "มีสีเดียวเหรอครับ ไม่มีสีอื่นเหรอ"
    ลุง : "เหลือสองใบสุดท้ายนี่แหล่ะ อ่ะ เดี๋ยวลดให้พิเศษเลยเหลือพันถ้วนแล้วกัน"
    ยังจับๆ ต่อไป แต่ใจนึกโคตรอยากได้เลย หึหึหึ เริ่มเข้าทางตูแล้วด้วย
    DeepEvil : "เก้าร้อยแล้วกันนะลุง ลดให้หน่อย"
    ลุง : "นั่นราคาทุนแล้วน่ะ"
    ...วาง ทำเป็นสนใจอย่างอื่นต่อ ประมาณตูไม่เอาก็ได้ฟะ...
    ลุง : "ok เก้าร้อยก็ได้"
    lucky..y..y ^^

การค้าเกิดเลยครับ ผมว่านะ ต้นทุนมันจะถึงห้าร้อยรึป่าวก็ไม่รู้ แต่สุขใจที่ได้ต่อ ฮ่า ฮ่า ฮ่า แค่นี้แหล่ะครับที่อยากเล่าให้อ่านกัน
    deepevil
    deepevil

ตั้งหัวข้อ by deepevil Tue Oct 21, 2008 7:27 pm

อ่ะ ลืมครับ ลองจับ D60 ใส่ลงไปทั้งชุด(มาตรฐาน)เลยครับ แน่นเลย แต่ว่าพวกช่องที่ไว้เหน็บรอบๆ ยังไม่ได้ใช้นะครับ อันนี้จับยัดแต่ข้างใน

ว่าด้วยเรื่องกระเป๋ากล้อง 21-10-10
    pixyl
    pixyl

ตั้งหัวข้อ by pixyl Tue Oct 21, 2008 8:39 pm

ต่อราคาได้ใจมาก
    ใช้ winer เหมือนกันครับ แต่เป็นใบใหญ่ ใส่ D60 ทั้งเซท + กล้องวิดีโออีกตัว
    เอาไว้แบกไปเที่ยวต่างจังหวัดครับ ตอนนี้ก็มอง ๆ ใบเล็ก ๆ อยู่เหมือนกัน
    kimoru
    kimoru

ตั้งหัวข้อ by kimoru Tue Oct 21, 2008 10:37 pm

กระเป๋ากล้องผมครับ ขาดใบใดใบหนึ่งไปไม่ได้ครับเพราะ
    1.เวลารับงานใช้ Lowepro Nova 2 AW(ใบสีแดง) + Lowepro Nova LC4(ทรงกระบอกยาว) + Lowepro LC4s(ทรงกระบอกสั้น) ที่ใช้ในงานเนื่องจากมีความคล่องตัวสูง เปลี่ยนเลนส์ง่าย แต่ข้อเสียของ Lowepro Nova 2 AW คือสะพายนานๆๆแล้วผมปวดไหล่ครับ
    2.เวลาไปต่างจังหวัด+ต่างประเทศใช้ Lowepro Mini Trekker Classic ครับเพราะมันสามารถเก็บอุปรณ์ทุกอย่า่งที่ผมมีได้ใน 1ใบ แต่ข้อเสียคือขาดความคล่องตัวในการใช้งาน(เวลาเปลี่ยนเลนส์)
    3.ส่วนใบน้ำเงินเอาไว้ใส่แต่ตัวกล้องอย่างเดียวครับขำๆ เป็นกระเป๋าแถมจาก It City ครับ

ว่าด้วยเรื่องกระเป๋ากล้อง Dsc_6610
    P@mkie

ตั้งหัวข้อ by P@mkie Tue Oct 21, 2008 11:05 pm

แบบนี้ที่อยากได้ National Geographic NG 2345 Midi Shoulder Bag
    แต่แพงไปอ่ะค่ะ 2600 ประมาณนี้

ว่าด้วยเรื่องกระเป๋ากล้อง NG2345
    kimoru
    kimoru

ตั้งหัวข้อ by kimoru Tue Oct 21, 2008 11:08 pm

P@mkie พิมพ์ว่า:แบบนี้ที่อยากได้ National Geographic NG 2345 Midi Shoulder Bag
    แต่แพงไปอ่ะค่ะ 2600 ประมาณนี้

ผมว่าแพงเหมือนกัน Lowepro Mini Trekker Classic ผมใบใหญ่กว่าตั้งเยอะ 2000บาทเอง
    Kitty
    Kitty

ตั้งหัวข้อ by Kitty Wed Oct 22, 2008 7:48 am

K' Deepdevil ต่อเก่งแฮะ.... Smile แล้ว Lowepro Mini Trekker Classic = >2000 bath นี่ลดได้อีกปะ Smile Smile
    Mr. Smooth
    Mr. Smooth
    Rank : Master

From : ราชอาณาจักรไทย

ตั้งหัวข้อ by Mr. Smooth Wed Oct 22, 2008 8:36 am

oho.......กระเป๋าของ Kimoru อย่างโปรเลยอ่ะ
    Kitty
    Kitty

ตั้งหัวข้อ by Kitty Wed Oct 22, 2008 8:40 am

นี่หละ Pro ตัวจริงละ..Kiromu !!
    pixyl
    pixyl

ตั้งหัวข้อ by pixyl Wed Oct 22, 2008 2:31 pm

โปรมาก ๆ เลยครับ emo23 สุดยอดดด

เอาอะไรที่มันตรงข้ามมาให้ดู ที่ใช้อยู่ครับ เนื่องจากไม่ได้รับงานใหญ่โตอะไร ถ่ายให้เพื่อน ๆ กันนี่เอง
    มีอยู่สองใบ ใบเล็กซื้อจากคลองถมเมื่อ 5 ปีที่แล้ว สามร้อยบาทได้
    ใบใหญ่ซื้อที่พันธ์ทิพย์ winer ครับ ไม่ได้ซื้อเอง เลยไม่รู้ว่ากี่บาท emo2 ใส่ทั้ง D60+Kit แล้วก็กล้องวิดีโอของพานาตัวนึง sb600
    แท่นชาร์ต สายไฟ มากมายๆๆๆ ยัดเข้าไป emo15 เผื่อไปเที่ยวไกล ๆ ถึงที่ปุ๊บ เปิดปั๊บ กระจายเลย แล้วก็เลือกหยิบมาใช้ที่ละอย่าง
    อยากได้ใบใหม่เหมือนกัน แต่ตอนนี้ยังไม่จำเป็น อดใจรอไว้ก่อน

ว่าด้วยเรื่องกระเป๋ากล้อง Dsc00011hh3
    clear
    clear

ตั้งหัวข้อ by clear Wed Oct 29, 2008 4:26 pm

ใช้ LOWEPRO EX180 ค่ะ ทรงอย่างกับกระติกน้ำแข็ง (ใช้ไปก่อนแก้ขัด)

ตอนนี้อยากได้ SlingShot 100 AW ค่ะ เล่นกล้องนี้งบบานปลายจริงๆนะคะ
    it_eng
    it_eng

ตั้งหัวข้อ by it_eng Wed Oct 29, 2008 4:36 pm

เห็นอุปกรณ์ต่างๆของ kimoru ไม่แปลกใจเลยที่รูปทุกรูปออกมาแล่มๆอย่างนั้นได้ไง.

Pro ตัวจริง
    ToNg-11
    ToNg-11
    Rank : VIP
    Rank : VIP

ตั้งหัวข้อ by ToNg-11 Wed Oct 29, 2008 4:53 pm

ผมใช้ของ Lowepro EX180อ่าครับ ใส่ได้เยอะดีเหมือนกันครับ emo20
    bally
    bally

ตั้งหัวข้อ by bally Wed Oct 29, 2008 6:17 pm

เห็นด้วยกับกระเป๋ากล้องของคุณ kimoru มากเลยครับ

ของผมใบนิดเดียวเอง ใส่ Body + Lens ก็เต็มแล้ว ใส่เพิ่มไม่ได้เลย

Sad
    Mr. Smooth
    Mr. Smooth

From : ราชอาณาจักรไทย

ตั้งหัวข้อ by Mr. Smooth Thu Oct 30, 2008 8:51 am

อันนี้ของผมครับ ของร้าน fotofile รุ่น promini 1

ใส่ D60 Kit กับ filter อีกตัวก็เกือบเต็มล่ะ อาจจะได้เลนส์เล็กๆ อีกตัว (แต่ยังไม่มี Embarassed )

ว่าด้วยเรื่องกระเป๋ากล้อง Dsc0971hg5
    Kitty
    Kitty

ตั้งหัวข้อ by Kitty Thu Oct 30, 2008 9:01 am

แฮะๆ ยังไม่ใด้ซื้อเลย กำลังเล็ง ๆ Smile
    Pond
    Pond

From : BKK

ตั้งหัวข้อ by Pond Sun Dec 14, 2008 9:28 am

ราคากระเป๋าที่คลองถมน่าสนมากมาย

เหมาะกับคนงบน้อยอย่างเรา emo
    nine_ob
    nine_ob

From : SWU.

ตั้งหัวข้อ by nine_ob Sun Dec 14, 2008 9:14 pm

อ๊อบ ใช้รุ่นนี้อยู๋คับ

d60+grip 18-55 + 55-200

ว่าด้วยเรื่องกระเป๋ากล้อง PO-1_1
    Pond
    Pond

From : BKK

ตั้งหัวข้อ by Pond Mon Dec 15, 2008 10:08 pm

ตอนนี้ใช้ของ Lowepro Cirrus 120 อยู่ครับ เล็กไปหน่อยแต่ถ้าวางตะแคงก็พอดีเลยครับ Idea
    FLYMAN
    FLYMAN

ตั้งหัวข้อ by FLYMAN Tue Dec 30, 2008 5:08 am

ของผม ยังไมีมีอุปกรณ์ อะไรมากมายครับผม หุๆ

เวลาขณะนี้ Sun May 19, 2024 11:23 pm