Mini DSLR Nikon Club | www.minikonian.com

Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

nine_ob
BanDitDotCom
6 posters

ในที่สุดก็ถึงคิวผม.....External HDD เจ๊ง

Rank : Master

From : ลาดพร้าว

ในที่สุดก็ถึงคิวผม.....External HDD เจ๊ง Empty ในที่สุดก็ถึงคิวผม.....External HDD เจ๊ง

ตั้งหัวข้อ by BanDitDotCom Wed Oct 27, 2010 3:00 pm

T^T เคยได้ยินได้ฟังมาบ่อยๆ เกี่ยวกับ External HDD เจ๊ง

แล้วมีข้อมูลกันเต็มๆ แต่คงไม่รู้สึกอะไรมากนัก ก็ได้แต่เอาใจช่วยกันไป

ในที่สุดก็เข้าใจความรู้สึกเต็มๆ ครับ อาการผมหน้ามืด คล้ายๆ ลมจะแดรก emo4

พอดีเอาคอมบริษัทส่งไป อัพเกรด พอเอากลับมา ก็เอา HDD 500gb เสียกะจะดึงภาพออกมา

ดูซะหน่อย แต่!!!!!!!!!! เงียบสนิท เอ....มัยหว่า

ถอดออกเอาทั้ม 8 gb ใส่แทน อ้อ ทั้มตัวนี้ก็โคตรสำคัญครับผมเก็บข้อมูลทุกอย่างในโลก

จนเต็มอ่ะ

ก็นิ่งงงงงงงงง สนิท เอ.......มัยหว่า

อ้ะทีนี้ผมก็เปิดโน้นทำนี่ไปสักพักมีเสียงร้อง อี้ดดดดดดดดด

เอ้ย!!!!!!!! O_o" ก็รีบปิดเครื่อง

พอผมดึงทั้มออก โอ้ยยย ร้อนจี๊เลย กลิ่นไหม้หึ่งงงงงงงงงงงงง

พระเจ้า!!!!!

เซ็งเลยครับ ไม่รู้จะทำยังไงดีข้อมูลสำคัญเพียบบบบบบ

ใครพอมีที่แนะนำกู้ไฟล์บ้างป่ะครับ ตัว 500gb แต่มีข้อมูลอยู่

ประมาณไม่ถึง 100 gb มั้ง

สอบถามที่ใหญ่ๆ พวกบอกอาจถึง 8000 บาท -_-"

สอบถามเพื่อนที่เคยเอาไปทำมานานมาแล้วคิด gb ละ 100 บาท

แง่ง 50 gb = 5000 บาท โอยยยยยย T^T

ใครมีที่แนะนำบ้างป่ะครับ งื่อๆๆๆ อ้องงงของ WD ครับ

อาการคือเสียบกับคอม แล้วคอมมองไม่เห็น แต่ตัว hdd มานทำงานนะได้ยินเสียงหมุนติ้วๆๆๆๆ

T^T

nine_ob
    nine_ob
    Rank : Moderator
    Rank : Moderator

From : SWU.

ในที่สุดก็ถึงคิวผม.....External HDD เจ๊ง Empty Re: ในที่สุดก็ถึงคิวผม.....External HDD เจ๊ง

ตั้งหัวข้อ by nine_ob Wed Oct 27, 2010 4:28 pm

กล้าแกะ มั้ย คับ ถ้ากล้าแกะ ลองแกะ แล้ว ลองเปลี่ยน box ดูคับ

ถ้าเป็นเครื่อง PC ก็เสียบ ตรงเข้า เมนบอร์ดเรย คับ ...

ในที่สุดก็ถึงคิวผม.....External HDD เจ๊ง Empty Re: ในที่สุดก็ถึงคิวผม.....External HDD เจ๊ง

ตั้งหัวข้อ by BanDitDotCom Wed Oct 27, 2010 5:10 pm

ขอบคุณครับ T^T แกะไปแล้วอ่ะแต่ให้ฝ่ายคอมที่บริษัทดู

เขาบอกไม่เคยเห็นพอทแบบนี้ ให้อีกคนดูก็บอกไม่เคยเห็นอีก งักๆๆ

ตอนนี้ส่งให้เพื่อนเอากลับไปดูแล้วอ่ะครับ แต่เห็นบอกว่า

ต้องต่อตรงไรสักอย่างดูนี่หล่ะ T^T
    popeye2527
    popeye2527

From : บางกะปิ - รัชดาภิเษก

ตั้งหัวข้อ by popeye2527 Wed Oct 27, 2010 5:28 pm

เอาใจช่วยให้หายไวไวคับ
    pencildandy
    pencildandy

ตั้งหัวข้อ by pencildandy Wed Oct 27, 2010 9:50 pm

ไม่น่ารีบร้อนแกะเล๊ยพีต้น Neutral ตอนนี้สถานะ HDD เป็นไงมั่งครับสภาพเป็นแบบใหนแล้วพี่
    ได้ถอดจานหรือยังถ่ายรูปมาให้ดูหน่อยครับเผื่อมีไรไม่เหนือบ่ากว่าแรงเดี๋ยวผมลองดูให้
    ToNg-11
    ToNg-11
    Rank : VIP

ตั้งหัวข้อ by ToNg-11 Thu Oct 28, 2010 4:20 am

BanDitDotCom พิมพ์ว่า:ขอบคุณครับ T^T แกะไปแล้วอ่ะแต่ให้ฝ่ายคอมที่บริษัทดู

เขาบอกไม่เคยเห็นพอทแบบนี้ ให้อีกคนดูก็บอกไม่เคยเห็นอีก งักๆๆ

ตอนนี้ส่งให้เพื่อนเอากลับไปดูแล้วอ่ะครับ แต่เห็นบอกว่า

ต้องต่อตรงไรสักอย่างดูนี่หล่ะ T^T
    อาการเดียวกะผมเลยครับ เสียบคอมแล้วคอมหาไม่เจอ มันจะขึ้นให้เราฟอแมต แต่เราฟอแม๊ตก้ไม่ได้ทำอะไรก็ไม่ได้มีเสียงดังอี๊ดๆ WD500GB เหมือนกัน เคยมาบ่นๆว่าข้อมูลหายหมดเรยเสียดาย พี่ต้นถ้าแกะแล้วก็อย่าให้มันเป็นลอยมากนะครับ เด๋วเค้าไม่รับเครม ที่ฟอจูนครับ เค้ามีที่กู้ไฟล์ 500 บาทได้มั้งครับ ถ้าข้อมูลไหนเราเอาถึงคิดเงิน อันนี้ผมถามที่ 0 WD มาตัวนี้มันประกัน 3 หรือ 4 ปีไม่แน่ใจลองดุครับพี่ ถ้าเค้ากู้ไม่ได้ก็คงได้ตัวใหม่เลย (WD ยี่ห้อนี้เปราะบางมากนะครับถ้าไม่จำเป็นอย่าให้มันเครื่อนย้ายมาก ห้ามโดนกระแทกบ่อยๆด้วยครับ )

ปล. Western Digital Service Center ตั้งอยู่เลขที่ 5 ชั้น 4 อาคารฟอร์จูนทาวน์ ห้อง 001-2 เปิดให้บริการ วันจันทร์ถึงวันเสาร์ เวลา 11:00 - 18:30 น.และ วันอาทิตย์ เวลา 11:00 - 16:00 น. และปิดให้บริการทุกวันหยุดราชการ โทร 02-642-0270 ลองโทรสอบถามเค้าก่อนได้ครับ

ตั้งหัวข้อ by BanDitDotCom Fri Oct 29, 2010 8:18 am

ขอบคุณครับ จริงๆ ไม่กะเครมอ่ะ เพราะสอบถามข้อมูลมา

ถ้าเกิดจากข้อผิดพลาดของตัว hdd เองเครมได้

และไม่มีการกู้คืนให้ครับ เปลี่ยนเครื่องใหม่เลย ง่ะ ^^

ก็เลยคงซื้อใหม่หล่ะ แต่...อยากได้ข้อมูลคืนนนนนนนน งื่อๆๆๆ

หน้าตาเป็นแบบเนี้ย
    ในที่สุดก็ถึงคิวผม.....External HDD เจ๊ง WdDSC_0233

ตลกแบบเจ็บๆ ที่ซอยใส่ HDD
    ในที่สุดก็ถึงคิวผม.....External HDD เจ๊ง WdDSC_0233
    ToNg-11
    ToNg-11

ตั้งหัวข้อ by ToNg-11 Fri Oct 29, 2010 8:55 pm

อ่าครับหน้าตาหล่อๆนี่มันรุ่นเดียวกะผมแหละ ถ้าข้อมูลไม่ได้เอาไปแลกตัวใหม่มาใช้ครับพี่เสียดายของ
    sync_
    sync_
    Rank : Amateur
    Rank : Amateur

ตั้งหัวข้อ by sync_ Sun Oct 31, 2010 5:51 pm

WD เพิ่งเคยซื้อเมื่อสองเดือนก่อน ยังไม่ทันได้ใช้อะไรเลยครับ
    ต้องส่งเครมซะแล้ว สงสัยจะโชคดีเจออันที่แจ็คพ็อตพอดีเลย

pencildandy
    pencildandy

ตั้งหัวข้อ by pencildandy Sun Oct 31, 2010 6:23 pm

อูยยย ผมไม่มี block ใส่ HDD แบบนี้เลยอ่ะ

เวลาขณะนี้ Sat May 11, 2024 7:25 pm