Mini DSLR Nikon Club | www.minikonian.com

Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

3 posters

เอาเพลงมาให้ฟังครับ สำหรับคนที่รักการถ่ายภาพจ้า

BanDitDotCom
    BanDitDotCom
    Rank : Master

From : ลาดพร้าว

เอาเพลงมาให้ฟังครับ สำหรับคนที่รักการถ่ายภาพจ้า Empty เอาเพลงมาให้ฟังครับ สำหรับคนที่รักการถ่ายภาพจ้า

ตั้งหัวข้อ by BanDitDotCom Sat Aug 21, 2010 9:13 am

ชอบภาพถ่ายต้องเพลงนี้เลย ^^

"ภาพประทับใจ" สแตม

ผมนึกถึงน้องชายผม มันเก็บภาพทุกอย่างในชีิวิตตั้งแต่เด็กๆ

มันถ่ายภาพไม่สวยหลอก ถ่ายจากคอมแพคบ้างมือถือบาง

กล้องเวปบ้าง ทุกช่วงชีวิตของมันเลย ไม่ว่าสุขหรือทุกข์มันเก็บหมด

ผมก็ถามว่าเก็บภาพพวกนี้ไว้ทำไม ทั้งๆ ที่เป็นเรื่องไม่ดีเรื่้องผิดหวังในชีิวิต

มานก็บอกว่า เพราะเป็นความทรงจำไม่ว่ายังไงก็จะขอเก็บเพราะจะได้รู้ว่า

เราผ่านไรมาบ้าง ไม่ว่าจะร้ายจะดีก็ต้องเก็บ.........ง่ะ

แต่ส่วนของผมผมเลือกที่จะลบทิ้งทั้งหมด ออกจากชีวิต

เพราะผมคิดว่าผมไม่อยากสะสมความทุกข์ในช่วงต่างๆ ของชีวิต

อยากจะลืมๆ มันไปให้หมดอ่ะ เพราะต่อไปยังไงก็ต้องเจอ

เรื่องร้ายๆ อีกกลัวมันล้น T^T

หนึ่งชีวิตของคนคนหนึ่ง หากจะนับเป็นเรื่องราว
    และแปลงมาเป็นภาพถ่าย
    หนึ่งชีวิตนั้นคงจะมีภาพที่แสนมากมาย
    ที่เป็นความทรงจำของเรา
    และสำหรับฉัน..ภาพที่สำคัญ ภาพวันเวลาที่ดีเก่าๆ
    ไม่ว่าจะเนิ่นนานแค่ไหน

ในภาพเหล่านั้นจะมีเธอ ข้างในนั้นอยู่เสมอ
    ไม่ว่าชีวิตจะเป็นเช่นไร
    จะสุขจะทุกข์ จะสำเร็จ จะผิดหวังสักแค่ไหน
    จะมีภาพของเธอไม่เคยห่าง อยู่ด้วยกันตลอด
    เป็นภาพที่ชีวิตมีเธอเคียงข้าง

ภาพความรักและความสุขล้นทั่วๆไป อาจหาดูได้ทุกทุกที่
    แต่ภาพความทรงจำที่คอยเติมเต็มชีวิตที่มี
    อาจจะไม่ได้พบอยู่ทั่วๆไป เพราะสำหรับฉัน
    ภาพที่สำคัญ..ภาพที่แทนพลังที่แสนยิ่งใหญ่
    ไม่ว่าจะเนิ่นนานแค่ไหน…

ในภาพเหล่านั้นจะมีเธอ ข้างในนั้นอยู่เสมอ
    จะสุขจะทุกข์ จะสำเร็จ จะผิดหวังสักแค่ไหน
    จะมีภาพของเธอไม่เคยห่าง อยู่ด้วยกันตลอด

โอ้วว…เป็นภาพที่ชีวิตมีเธอเคียงข้าง
    nine_ob
    nine_ob
    Rank : Moderator
    Rank : Moderator

From : SWU.

เอาเพลงมาให้ฟังครับ สำหรับคนที่รักการถ่ายภาพจ้า Empty Re: เอาเพลงมาให้ฟังครับ สำหรับคนที่รักการถ่ายภาพจ้า

ตั้งหัวข้อ by nine_ob Sun Aug 22, 2010 10:28 pm

จิงๆ เพลงนี้เค้าให้ คนทางบ้านส่งภาพเข้าไปด้วยนะ อิอิอิ
    pencildandy
    pencildandy

เอาเพลงมาให้ฟังครับ สำหรับคนที่รักการถ่ายภาพจ้า Empty Re: เอาเพลงมาให้ฟังครับ สำหรับคนที่รักการถ่ายภาพจ้า

ตั้งหัวข้อ by pencildandy Mon Aug 23, 2010 2:25 pm

เพลงเพราะจังเพิ่งเคยฟังน่เนี่ยะ Very Happy

เวลาขณะนี้ Mon May 20, 2024 8:52 am