Mini DSLR Nikon Club | www.minikonian.com

Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

4 posters

เล่าสู่กันฟัง เวปฝากภาพ กับภาพบังคับ ที่ต้องเสียตังค์

BanDitDotCom
    BanDitDotCom
    Rank : Master

From : ลาดพร้าว

เล่าสู่กันฟัง เวปฝากภาพ กับภาพบังคับ ที่ต้องเสียตังค์ Empty เล่าสู่กันฟัง เวปฝากภาพ กับภาพบังคับ ที่ต้องเสียตังค์

ตั้งหัวข้อ by BanDitDotCom Fri Aug 06, 2010 7:32 am

Very Happy จั่วหัวอาจดูแรงไปหน่อยอ่าครับ จริงๆ แล้วไม่มีไรมาก

แค่ตอนนี้ต้องจ่ายค่าเวปฝากภาพแระ แต่ผมก็คิดจะจ่ายอยู่แล้วนะ

เพราะก็อยากรู้ว่าถ้าสมัครแบบเสียเงินแล้วจะได้อะไรบ้าง ^^

เรื่องมีอยู่ว่า จู่ๆ ภาพทั้งหมดของผมในอินเตอร์เนท หาย !! หายไปไหนอ่ะ

มานขึ้นว่า แบนวิดคุณเมิงเต็มแล้วนะ ภาพทุกภาพในเวปจึงหายหมด

กรำ สิ่งที่คิดได้อย่างแรกคือ....

สมัครใหม่ จบ..... emo17

แต่พอมาคิดๆ ง่ะแล้วภาพเก่าๆ นี่ตรูต้องตามฝากตามเก็บลิ้งค์ใหม่รึนี่

โอ้ ไม่ไหววุ้ย อ้อ แล้วไม่อยากย้ายที่ฝากด้วยครับ ส่วนตัวผมชอบเวปนี้น้ะ

กับตามลบภาพ แต่ลบไอ้ที่ไม่ใช้แล้วเป็นร้อยก็ไม่หาย -_-"

แล้วไปมองเห็น เขาบอกประมาณว่า "อัพเกรดมั้ยตะเอง" บนเวป

ก็เลยเอาฟร้ะ ลองดู ปีละ 800 กว่าบาท สองปี 1300 บาท ตัดผ่านบัตรโลดดดด
    (ไม่ใช่สิ้นเดือนบิลออกมาเป็นหมื่นน้ะ ตายแน่ๆ ตรู 555+)

อีกอันครับ แล้วทำไมไม่ดึงภาพจากมัลติพายมา...!!! ผมไม่ปลื้มกับไฟล์ภาพในมัลติพายครับ

เนื่องจากไฟล์ถูกบีบอัดมากๆ แล้วก็บางเวลา ไม่รู้ใครเคยสังเกตรึเปล่านะครับ

ที่อยู่ดีๆ ภาพที่เราดึงลิ้งค์มาจากมัลติพายภาพแตกกระจายซะงั้น ในบางเวลา Twisted Evil
    (ก็ว่าจะลองอัพเกรดมัลติพายเหมือนกันน้ะ แต่ยังก่อนเสียดายตังค์ ฮุฮุ)

มาเล่าสู่กันฟังครับ ^^ ประมาณว่ากึ่งๆ โดนภาคบังคับหลังจากใช้ฟรีมานาน 55+ emo9
    nine_ob
    nine_ob
    Rank : Moderator
    Rank : Moderator

From : SWU.

เล่าสู่กันฟัง เวปฝากภาพ กับภาพบังคับ ที่ต้องเสียตังค์ Empty Re: เล่าสู่กันฟัง เวปฝากภาพ กับภาพบังคับ ที่ต้องเสียตังค์

ตั้งหัวข้อ by nine_ob Fri Aug 06, 2010 6:52 pm

เฮอๆ จิงๆ เเร้ว ทรัพยากร บน อินเทอร์เน็ต มันก้มี่จำกัดเหมือนกัน หนะ คับ แฮะๆ ....

ทำให้ ก็ต้องขยับขยายกันไป

ซึ่ง เงิน ของเราก็ สมัครกันไปก็คือ สิ่งที่เค้า จะนำมา ขยับขยาย ได้ คับ

คือจิงเเล้ว การโหลดภาพ บนอินเทอร์เน็ต นั่น อะ คับ ถ้า จะ ให้่ดี และ เร็ว ก็ ไม่ควรจะใหญ่มากคับ

เพราะ ถ้าให้ มันก็ จะ เปลืองทั้ง แบนด์วิธ และ ก็ เซิฟฯ ของ ผู้ฝากด้วย แหละคับ ผลที่ตามมาก็คือ จะทำให้ คนที่โหลดรูปดู โหลด รูปดูได้ช้า และ ไม่ใช่เฉพาะ รูปของคุณ นั่นหมายถึง รูปของคนอื่นด้วยครับเพราะว่า มัน ก็ใช้ แบนด์วิธเดียวกัน คับ

ดังนั่น เราก็ต้องดูตามความเหมาะสมแหละคับว่าควรเท่าไหร่

อ๊อบเอง ที่ฝากไว้ ก็ประมาณ 800pixel อะคับ เพราะ มันก็ไม่ได้ ใหญ่และเล็กเกินไป แฮะๆ ... โหลดก้ โอเครไม่ได้ อาราย มากมาย

ลองดู คับ อิอิอิอิอิ
    ArmNo
    ArmNo

From : เชียงใหม่

เล่าสู่กันฟัง เวปฝากภาพ กับภาพบังคับ ที่ต้องเสียตังค์ Empty Re: เล่าสู่กันฟัง เวปฝากภาพ กับภาพบังคับ ที่ต้องเสียตังค์

ตั้งหัวข้อ by ArmNo Fri Aug 06, 2010 11:00 pm

เว็บตัว f สินะ ..
    จริงๆแล้วก็เป็นเว็บที่น่าเสียเงินให้เว็บนึงนะ ผมก็ชอบเหมือนกัน
    ติดที่ว่ายังไม่ได้ใช้งานเว็บนั้นบ่อยขนาดนั้น
    pratcrazy
    pratcrazy
    Rank : VIP
    Rank : VIP

From : ปทุมธานี

ตั้งหัวข้อ by pratcrazy Wed Aug 11, 2010 3:43 pm

ไม่ไหวเสียคับ
    ไม่มีตัง^^

เวลาขณะนี้ Mon May 20, 2024 8:36 am