Mini DSLR Nikon Club | www.minikonian.com

Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

2 posters

ฝากติชมด้วยครับ

azin
    azin
    Rank : Member

ฝากติชมด้วยครับ Empty ฝากติชมด้วยครับ

ตั้งหัวข้อ by azin Thu Jun 03, 2010 4:37 pm

ฝากติชมด้วยครับ DSC-0387dit
    BanDitDotCom
    BanDitDotCom
    Rank : Master
    Rank : Master

From : ลาดพร้าว

ฝากติชมด้วยครับ Empty Re: ฝากติชมด้วยครับ

ตั้งหัวข้อ by BanDitDotCom Fri Jun 04, 2010 4:54 pm

ชอบ BG ครับละลายสวยดี แสงผมว่าโอน้ะ แข็งนิ้ดๆ กำลังดี

ถ้าการจัดวางตำแหน่งก็ตามสูตร ^^ ผมว่าก็โอน้ะ

แต่จะให้เพิ่มเติม (จริงๆ ก็ไม่ต้องเพิ่มแล้วหล่ะ )

เงาใต้ตาครับ อาจตบแฟลชเบาๆ ช่วยให้เงาน้อยลงได้

แต่ไม่ใช่ว่าจำเป็นน้ะครับ ต้องดูวัตถุประสงค์ของเจ้าของงานมากว่า

ว่าต้องการแบบนี้อยู่แล้วอ่ะจ้ะ ^^

หรือถ้าเอาไปใช้งานต้องระวังเรื่องจุดที่เนื้อภาพหายครับ

คือตรงจุดที่แสงโอเวอร์ ขาวเกินดึงเนื้อไฟล์งานขึ้นมาได้อ่ะ

แต่ถ่ายชิวๆ ก้ไม่จำเป็นต้องสนใจเรื่องนี้น้ะครับ ^^

ยังไงก็ภาพน่ารักอยู่แล้วครับ ^^
    azin
    azin

ฝากติชมด้วยครับ Empty Re: ฝากติชมด้วยครับ

ตั้งหัวข้อ by azin Fri Jun 04, 2010 8:52 pm

ขอบคุณครับ จะลองหาแฟลช มาลองเล่นดูนะครับ

เวลาขณะนี้ Fri May 10, 2024 11:43 pm