Mini DSLR Nikon Club | www.minikonian.com

Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

3 posters

ยามบ่ายของวัน

Mickon
    Mickon
    Rank : Nikonian
    Rank : Nikonian

From : นครปะถ๊ม

ยามบ่ายของวัน Empty ยามบ่ายของวัน

ตั้งหัวข้อ by Mickon Sat Feb 13, 2010 5:27 pm

ยามบ่ายของวัน Dsc0108copy

Shutter Speed 1/15s

Aperture F16

ISO 100

Focal Length 40 mm
    pangfoon
    pangfoon
    Rank : Moderator
    Rank : Moderator

From : Bangkok

ยามบ่ายของวัน Empty Re: ยามบ่ายของวัน

ตั้งหัวข้อ by pangfoon Mon Feb 15, 2010 8:12 pm

ยังไม่ค่อยรู้สึกว่าเป็นยามบ่ายอ่ะคับ (ไม่แน่ใจว่าป้าไม่ถนัดดูรูปแนวนี้หรือปล่าว)
    คือไม่ค่อยแน่ใจว่าปลั๊กไฟ จะทำให้รู้สึกบ่ายยังไง
    ถามถึงเรื่องเฉดสีสวยดีค่ะ ลองหามุมที่แปลกๆหน่อย เชื่อว่าน่าจะมีเงามุมสวยๆกว่านี้ได้อีก

ป้าให้ B นะจ๊ะ Smile
    Soulphobia
    Soulphobia
    Rank : VIP+
    Rank : VIP+

From : ลาดมะพร้าว 112

ยามบ่ายของวัน Empty Re: ยามบ่ายของวัน

ตั้งหัวข้อ by Soulphobia Mon Feb 15, 2010 8:32 pm

อันนี้เป้นความคิดส่วนตัวนะครับ Smile ...ผมมาลองคิด พิจารณาดูแล้ว ชื่อภาพบอกว่ายามบ่ายของวัน ซึ่งผมเอง ก็
    พยายามมองให้ชื่อภาพกับภาพมันคล้อยตามกัน...แต่ผมก็ยังไม่เห็นว่ามันจะเข้ากับภาพเท่าไหร่...อาจจะเป็นเพราะ
    m i c k o n ถ่ายภาพนี่ตอนบ่ายก็เป็นได้ จึงได้ชื่อนี่มา...

แต่ผมกลับชอบสีของภาพและการเลือกแสงของภาพมากกว่า สวยดีที่เดียว โดยเฉพาะแสง...ถือว่าตาแหลมมาก
    ผมเห็น m i c k o n ชอบภ่ายภาพแนวนี่ ผมเองก็ชอบเหมือนกันครับ เพราะภาพลักษณะนี่มองแล้วก็เกิดคำถาม...
    ว่าผู้ถ่ายต้องการจะสื่ออะไร...มันเหมือนให้อิสระกับผู้ชมมากเลยนะ ซึ่งเค้าอาจจะคิดได้ไม่เหมือนกับสิ่งที่ผู้ถ่ายจะ
    สื่อก็เป็นได้ Smile

เวลาขณะนี้ Fri May 10, 2024 11:23 pm