Mini DSLR Nikon Club | www.minikonian.com

Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

carmanrider
folkybang
NikMonster
nine_ob
enyalius
9 posters

ฝากติชมและแนะนำด้วยค่ะ

enyalius
    enyalius
    Rank : Amateur

ฝากติชมและแนะนำด้วยค่ะ Empty ฝากติชมและแนะนำด้วยค่ะ

ตั้งหัวข้อ by enyalius Thu Dec 17, 2009 12:06 am

ฝากติชมและแนะนำด้วยค่ะ Xraylab

ใช้เลนส์ Kit ค่ะ ที่ 29 มม. F4.8 ISO 1600

อยากทราบความเห็นของเพื่อน ๆ เกี่ยวกับภาพนี้ และอยากทราบว่าจะต้องถ่ายอย่างไรถึงจะถ่ายทอดความรู้สึกเหมือนว่าเค้าดู เหม่อออกไปข้างนอกอ่ะค่ะ มือใหม่ค่ะ ยังปรับตั้งอะไรกล้องได้ไม่คล่องเท่าไหร่

รบกวนช่วยชี้แนะด้วยนะคะ ขอบคุณทุก ๆ ความเห็นนะคะ Smile

เข้ามาใส่รูปแล้วค่ะ ขอโทษทีตื่นเต้นไปหน่อย ลืมลงรูปเลย emo10

แก้ไขล่าสุดโดย enyalius เมื่อ Thu Dec 17, 2009 1:23 am, ทั้งหมด 1 ครั้ง
    nine_ob
    nine_ob
    Rank : Moderator
    Rank : Moderator

From : SWU.

ฝากติชมและแนะนำด้วยค่ะ Empty Re: ฝากติชมและแนะนำด้วยค่ะ

ตั้งหัวข้อ by nine_ob Thu Dec 17, 2009 12:40 am

ภาพม่าย ขึ้น ค๊าบบบ
    NikMonster
    NikMonster
    Rank : VIP++
    Rank : VIP++

From : BigTigerDonations & All Around The World

ฝากติชมและแนะนำด้วยค่ะ Empty Re: ฝากติชมและแนะนำด้วยค่ะ

ตั้งหัวข้อ by NikMonster Thu Dec 17, 2009 9:04 pm

ฉากหลังรกไปนิดครับ แล้วก็หัวแมวมันขาดๆไปหน่อยอ่ะหูขาด ดูแล้วบาลานซ์รูปมันขาดๆเกินๆอ่ะครับ..... Smile
    พยายามต่อไปเรื่อยๆครับ.... Smile
    folkybang
    folkybang
    Rank : VIP
    Rank : VIP

From : Bangkok

ตั้งหัวข้อ by folkybang Thu Dec 17, 2009 10:46 pm

เท่าที่ดูการปรับตั้งก็ ok แล้วล่ะครับหน้าชัดหลังเบลอ

ขาดแต่องค์ประกอบไม่ค่อยสื่อเท่าไหร่ว่า น้องแมว เหม่อออกไปข้างนอกหน้าต่าง

ถ้าให้แนะนำก็ น่าจะเอาโต๊ะซักตัวไปวางไว้ข้างหน้าต่าง แล้วเอาน้องแมวนอนบนโต๊ะ

ถ่ายให้เห็นน้องแมว และหน้าต่าง รอจังหวะน้องแมวหันออกไปนอกหน้าต่าง ภาพน่าจะสื่อได้ดีขึ้นครับ ลองดูใหม่นะครับ Smile
    carmanrider
    carmanrider
    Rank : Nikonian

ตั้งหัวข้อ by carmanrider Fri Dec 18, 2009 8:14 am

folkybang พิมพ์ว่า:เท่าที่ดูการปรับตั้งก็ ok แล้วล่ะครับหน้าชัดหลังเบลอ

ขาดแต่องค์ประกอบไม่ค่อยสื่อเท่าไหร่ว่า น้องแมว เหม่อออกไปข้างนอกหน้าต่าง

ถ้าให้แนะนำก็ น่าจะเอาโต๊ะซักตัวไปวางไว้ข้างหน้าต่าง แล้วเอาน้องแมวนอนบนโต๊ะ

ถ่ายให้เห็นน้องแมว และหน้าต่าง รอจังหวะน้องแมวหันออกไปนอกหน้าต่าง ภาพน่าจะสื่อได้ดีขึ้นครับ ลองดูใหม่นะครับ Smile

ตามน้าด้านบนครับ
    แต่ผมขอเสริมนิดนึง
    ลองใช้แสงจากหน้าต่างที่ลอดเข้ามาเป็นองค์ประกอบดูด้วยนะครับ
    enyalius
    enyalius

ตั้งหัวข้อ by enyalius Sun Dec 20, 2009 12:16 pm

ขอบคุณค่ะ เดี๋ยวจะไปลองดูใหม่ Smile
    Mickon
    Mickon

From : นครปะถ๊ม

ตั้งหัวข้อ by Mickon Sun Dec 20, 2009 12:59 pm

หูแมวขาดอ่ะครับ

^^
    Nikon_Blood
    Nikon_Blood
    Rank : Master

ตั้งหัวข้อ by Nikon_Blood Mon Dec 21, 2009 9:27 am

เข้ามารออ่านคำวิจารณ์ครับ

หมายเหตุ : แมวน่ารักมาก
    pengg
    pengg

ตั้งหัวข้อ by pengg Mon Dec 21, 2009 1:02 pm

แมวน่ากินมากครับ เอ้ย น่ารักคับ....
    idontwantsator
    idontwantsator

From : บางแสน ชลบุรี

ตั้งหัวข้อ by idontwantsator Tue Dec 29, 2009 8:13 am

เลื่อนมุมไปทางขวาล่างนิดนึง ..ตัดผ้าม่านไม่ให้เด่น และเก็บหูแมว แววตาแป๋วๆ น่ารักน่ากิน

เวลาขณะนี้ Sat May 11, 2024 12:05 am