Mini DSLR Nikon Club | www.minikonian.com

Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

pixyl
Mickon
pkmerseyside
7 posters

โดดเดี่ยว ณ ชายเล

Rank : Amateur
    Rank : Amateur

โดดเดี่ยว ณ ชายเล Empty โดดเดี่ยว ณ ชายเล

ตั้งหัวข้อ by pkmerseyside Sun Nov 15, 2009 12:11 am

โดดเดี่ยว ณ ชายเล Pixprosranking170

Aperture F/5

Shutter Speed 1/50s

Focal length 18 mm

Exposure Comp -1 EV

ISO-100

Process Photoshop CS 4

ความซุกซนจนเกิดแผลตามตัวมากมาย ทำให้หนูน้อยถูกห้ามไว้ไม่ให้ไปเล่นกับเพื่อนๆ ต้องมาเล่นคนเดียวบริเวณดอนดินเล็กๆ ชายทะเลแหลมขวัญ ทะเลสาบสงขลา
    Mickon
    Mickon
    Rank : Nikonian
    Rank : Nikonian

From : นครปะถ๊ม

โดดเดี่ยว ณ ชายเล Empty Re: โดดเดี่ยว ณ ชายเล

ตั้งหัวข้อ by Mickon Sun Nov 15, 2009 5:08 pm

ความคิดส่วนตัวนะครับ

*** น่าจะถ่ายติดส่วนของน้ำทะเลมาบ้าง ภาพนี้ถ้าไม่บอกคงดูยากอ่ะครับว่าเป็นทะเล ***

ขอบคุณครับ ^^
    pixyl
    pixyl
    Rank : Moderator

From : ⓈⒽⒶⓇⒺ ⒽⓄⓊⓈⒺ

โดดเดี่ยว ณ ชายเล Empty Re: โดดเดี่ยว ณ ชายเล

ตั้งหัวข้อ by pixyl Sun Nov 15, 2009 8:32 pm

ภาพสื่อถึงความเป็นเด็กได้ดีเลยค่ะ ซุกซน ไร้เดียงสาตามวัย
    ส่วนภาพแล้ว ตัวเด็กแน่นเต็มภาพเลยค่ะ ปลายเท้าหายไปนิดนึง ตำแหน่งของแบบอาจจะขยับไปทางขวาได้อีก
    แสงที่สาดเข้ามาด้านข้างสวยดีค่ะ เกิดเงาบนใบหน้าแบบนี้ดูมีมิติดีค่ะ
    ตามความเห็นส่วนตัวนะค่ะ Smile
    Shutter B
    Shutter B
    Rank : Master

From : ฉะเชิงเทรา

ตั้งหัวข้อ by Shutter B Mon Nov 16, 2009 8:03 am

ตรงขาซ้ายปลายเท้ามันหายไปครับ ทำให้องค์ประกอบดูขาดๆไป และผมว่าแสงยังแข็งไปหน่อยครับ
    pangfoon
    pangfoon

From : Bangkok

ตั้งหัวข้อ by pangfoon Wed Nov 18, 2009 9:54 am

แสงดีแล้วค่ะ แต่น่าจะถอยออกมาอีกสักนิดนึง จะงามมากกว่านี้หนะค่ะ
    Smile
    e-more
    e-more
    Rank : Member
    Rank : Member

ตั้งหัวข้อ by e-more Sun Dec 06, 2009 3:11 pm

แสงงามครับ...จังหวะดี

แนะนำอีกมุม..ถ้าถ่ายเด็ก..ผมว่าแววตาเด็ก น่าสนใจ..ที่สุด

ลองถ่ายมุมสูง เข้าใกล้เด็ก อีกนิด..ให้เด็กแหงนหน้าขึ้นมอง..

ว่าง compo เลือกเฉพาะส่วนที่น่าสนใจ..เช่นขาฝั่งที่เจ็บ ของเล่นในมือ..

แค่นี้..แววตาใบหน้าเด็กก็สื่อเรื่องราวได้เป็นมากมาย..

อีกหนึงความคิดเห็นนะครับ Very Happy
    idontwantsator
    idontwantsator

From : บางแสน ชลบุรี

ตั้งหัวข้อ by idontwantsator Tue Dec 29, 2009 7:46 am

อืม ...สีแสงดุดันดี ชอบ ดูแน่นไม่หน่อย ตั้งวงไม่ได้(ขาขาด)
    ลองเลือกจุดดึงดูดให้มากกว่านี้ครับ ของเล่น ขาเจ็บ แววตา ...ตอนนี้มันดูรวมๆ กัน แย่งกันดึงดูดความสนใจ

เวลาขณะนี้ Mon May 20, 2024 7:40 pm