Mini DSLR Nikon Club | www.minikonian.com

Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

BanDitDotCom
racheepz
folkybang
7 posters

ดอกไม้หน้าบ้าน

folkybang
    folkybang
    Rank : VIP

From : Bangkok

ดอกไม้หน้าบ้าน Empty ดอกไม้หน้าบ้าน

ตั้งหัวข้อ by folkybang Fri Oct 16, 2009 1:29 pm

ดอกไม้หน้าบ้าน 002copyl

Aperture F/5.3

Shutter Speed 1/640s

Focal length 160mm

Exposure Comp -0.67EV

Process Lightroom

ขอขอบคุณทุก ๆ ความเห็นและคำแนะนำครับ
    racheepz
    racheepz
    Rank : Member
    Rank : Member

ดอกไม้หน้าบ้าน Empty Re: ดอกไม้หน้าบ้าน

ตั้งหัวข้อ by racheepz Mon Oct 19, 2009 3:37 pm

สวยคับ
    Rank : Master

From : ลาดพร้าว

ดอกไม้หน้าบ้าน Empty Re: ดอกไม้หน้าบ้าน

ตั้งหัวข้อ by BanDitDotCom Mon Oct 19, 2009 9:30 pm

ถามนอกเรื่องนิดนึงครับ ^^ โปรแกรม Lightroom

ใช้ยากป้ะครับ แล้วไฟล์ใหญ่มั้ย

สนใจอยากเล่นดูบ้างครับ แต่ผมไปเจอหนังสือ

แล้วถึงกับถอยอ่ะ เล่มหนาจัด ^^
    folkybang
    folkybang

ตั้งหัวข้อ by folkybang Mon Oct 19, 2009 10:09 pm

BanDitDotCom พิมพ์ว่า:ถามนอกเรื่องนิดนึงครับ ^^ โปรแกรม Lightroom

ใช้ยากป้ะครับ แล้วไฟล์ใหญ่มั้ย

สนใจอยากเล่นดูบ้างครับ แต่ผมไปเจอหนังสือ

แล้วถึงกับถอยอ่ะ เล่มหนาจัด ^^

ใช้ไม่ยากครับ สำหรับคนที่ถ่ายเป็น Raw ไฟล์บ่อย ๆ น่าจะเหมาะครับ

ขนาดโปรแกรมไม่ใหญ่เท่าไหร่ครับน่าจะ พอ ๆ PS แต่ขนาดของรูปน่ะใหญ่แน่นอนครับ
    idontwantsator
    idontwantsator

From : บางแสน ชลบุรี

ตั้งหัวข้อ by idontwantsator Tue Oct 20, 2009 8:21 pm

ยาวไปครับ อิอิ
    pangfoon
    pangfoon
    Rank : Moderator
    Rank : Moderator

ตั้งหัวข้อ by pangfoon Thu Nov 12, 2009 9:20 am

สีสวยแล้วคะ น่าจะถอยห่างกว่านี้อีกนิดมั้งนะ ดอกไม้ยังแห้งไปหน่อย มีหยากไย่ด้วย อิอิ แนะนำว่าครั้งหน้าลองเอา ฟ๊อกกี้ (ไอ้ที่ฉีดน้ำตอนรีดผ้าหนะ)มาฉีดๆดู จะได้ดูชุ่มฉ่ำ แต่หากว่าฉีกแล้วถ่ายได้ทันหยดน้ำลอยในอากาศจะแจ่มมั๊กๆ ประหนึ่งว่ามีโบเก้ลอยเต็มเลย อิอิ Smile

ภาพสวยแล้วค่ะ แต่มันยังดูแล้วเฉยๆ เลยให้ B พอ อิอิ
    ปล. ส่งรูป portrait ผบ มาลงสิ คะแนนอาจจะเยอะกว่า อิอิ Smile
    Shutter B
    Shutter B

From : ฉะเชิงเทรา

ตั้งหัวข้อ by Shutter B Thu Nov 12, 2009 11:06 am

ไม่มีอะไรจะเม้นครับ แต่รู้สึกว่าตาร้อนๆยังไงชอบกล สวยครับ อิอิ
    lenuktle
    lenuktle
    Rank : VIP+
    Rank : VIP+

From : ฅนบางกะปิ

ตั้งหัวข้อ by lenuktle Thu Nov 12, 2009 11:14 am

idontwantsator พิมพ์ว่า:ยาวไปครับ อิอิ

ก้านมันยาวไปครับ เลยดึงดูดความสนใจไป
    folkybang
    folkybang

ตั้งหัวข้อ by folkybang Fri Nov 13, 2009 1:35 pm

ขอบคุณ ที่ช่วยสั่งสอนคับ

เวลาขณะนี้ Mon May 20, 2024 7:40 pm