Mini DSLR Nikon Club | www.minikonian.com

Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

4 posters

noiseและการpost

artitkit
    artitkit
    Rank: Photographer

noiseและการpost Empty noiseและการpost

ตั้งหัวข้อ by artitkit Tue May 12, 2009 11:04 am

noise คืออะไรแล้วมีวิธีแก้ยังไง ผู้รู้ทั้งหลายโปรดแนะข้าพเจ้าด้วย
    post pic ไม่ขึ้นทำไงดีเอ่ย เรียนผู้รู้ทั้งหลายโปรดแนะข้าพเจ้าด้วย
    จากมือใหม่เพิ่งเล่นและเพิ่งถ่ายภาพ มือใหม่ถอดด้าม Cool
    Pek
    Pek
    Rank : Amateur
    Rank : Amateur

From : Hat Yai, Songkhla

noiseและการpost Empty Re: noiseและการpost

ตั้งหัวข้อ by Pek Tue May 12, 2009 5:19 pm

bally พิมพ์ว่า:เห็นหลายคนมีปัญหาเกี่ยวกับการลงรูป เลยเขียนบทความนี้มาเพื่อช่วยให้เพื่อนๆ พี่ๆ ได้แสดงผลงานได้อย่างเต็มที่นะครับ

Link ฝากรูป http://image.ohozaa.com/ นี่เป็นเว็บที่ผมใช้ในการฝากรูปครับ

**** หลายคนอาจจะมีวิธีที่ง่ายกว่านี้นะครับ แต่วิธีนี้เป็นวิธีที่ผมใช้ เลยไม่รู้ว่ามันมีง่ายกว่านี้มั๊ย ****

1. กดปิดไฟล์ แล้วเลือกรูปภาพตามที่ต้องการ

2. เมื่อเลือกเสร็จแล้วให้กด Upload

noiseและการpost Ui3a1

3. Copy URL ในวงกลมเบอร์สาม แล้วเปิดมันขึ้นมา

noiseและการpost Blij2

4. เมื่อเปิดขึ้นมาจะพบกับรูปภาพที่เราUploadไป ในกดคลิ๊กขวาแล้วเลือกวงกลมเบอร์4 ตามรูป

5. Copy URL ในวงกลมที่5 ตามรูป

noiseและการpost 2bvm6

6. กดที่ตําแหน่งวงกลมเบอร์6 แล้ววางURLที่Copyมาในเบอร์5

7. กด OK เป็นอันเสร็จเรียบร้อย

noiseและการpost Dixz7

-------------------------- จบ ----------------------------

วิธีการลงรูปคับ ลองไปใช้ดูนะคับ
    nine_ob
    nine_ob
    Rank : Moderator
    Rank : Moderator

From : SWU.

noiseและการpost Empty Re: noiseและการpost

ตั้งหัวข้อ by nine_ob Wed May 13, 2009 12:21 am

noise ก็ แก้ โดยการ ปรับ iso ให้ ต่ำ สุดคับ
    artitkit
    artitkit

ตั้งหัวข้อ by artitkit Thu May 14, 2009 3:05 pm

รับทราบ คราบ Very Happy
    FLYMAN
    FLYMAN
    Rank : Nikonian
    Rank : Nikonian

ตั้งหัวข้อ by FLYMAN Fri May 15, 2009 5:12 am

nine_ob พิมพ์ว่า:noise ก็ แก้ โดยการ ปรับ iso ให้ ต่ำ สุดคับ
    ต่ำสุดใน สถานะการณ์ นั้นๆนะครับ
    อิอิ เดี๋ยวไปต่ำเกินไปแล้วได้ภาพใน ที่แสงน้อยมาเบลอๆ
    ไม่อยากให้พลาดโอกาส เพราะ อดีต ไม่หวนคืนนะครับ อิอิ

เวลาขณะนี้ Sat Apr 27, 2024 12:18 am