Mini DSLR Nikon Club | www.minikonian.com

Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

idontwantsator
TeesiX
nokandthan
7 posters

แนะนำที่เที่ยวที่กินหน่อยค่ะ รอบๆกรุงเทพ พัทยา ระยอง ภูเก็ต และสิงคโปร์

nokandthan
    nokandthan
    Rank : Member

From : The Netherlands

แนะนำที่เที่ยวที่กินหน่อยค่ะ รอบๆกรุงเทพ  พัทยา ระยอง ภูเก็ต และสิงคโปร์ Empty แนะนำที่เที่ยวที่กินหน่อยค่ะ รอบๆกรุงเทพ พัทยา ระยอง ภูเก็ต และสิงคโปร์

ตั้งหัวข้อ by nokandthan Tue Feb 17, 2009 9:32 pm

พอดีต้องจัดที่เที่ยวเองทุกๆปี ก็นั่งหา นั่งอ่านๆๆๆๆๆๆๆๆ ตามเวบก็เจอมาบ้าง แต่ก็ไม่รู้จะไปไหนกันอีก ที่พัทยา-จอมเทียน ร้านอาหารก็นั่งแต่ลุงไสว
    จะว่าไปก็อร่ยดีน่ะ แต่ราคาบางทีก็พัดกันตามลมน่ะ คือไปหนนึงจะไปหลายวัน ก็ทานบางครั้ง 2 วันติดกัน สั่งอาหารเหมือนกัน แต่ราคา ผิดกันไป 200-300 เราก็งงว่า
    เอ๊ะ เมื่อวานคิดผิด(ขาดไป) หรือ วันนี้คิดถูก(หรือเกินไป) งง แต่ ก็สรุปไม่ได้ ก็ไม่อยากจะพูอะไร ก็ เจอที่เค้าไปๆกันอีก ริมผาลาพิน ก็เลยอยากลองไปอีก
    ทีนี้ บอกแล้วจะไปหลายวัน นอกจาก 2 ที่นี้แล้ว ตรงไหนอร่อยๆ ราคาถูกก็จะโดนใจขึ้นมาอีกๆๆๆๆๆๆๆ

ส่วนแถวระยองไปที่หาดแม่พิมพ์ เที่ยวไหนดี กินตรงไหนอร่อยบ้างค่ะ

ภูเก็ต เที่ยวที่ไหนกันบ้าง เคยไปก็ สวนสัตว์ ค่าเข้าแพงน่ะ แล้วต่างชาตินี่ ราคาอยู่บนเพดานเลย ฮี่ๆๆๆๆๆ สวนผีเสื้อ แล้วที่ไหนอีกดีจ๊ะๆๆๆๆ

สิงคโปร์ เชอะ จำไม่ได้เลย เดี๋ยวนี้มีอะไรอีกคงเปลี่ยนไปมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆแล้วน่ะ ไปครั้งก่อน 11 ปีที่แล้ว

ใครผ่านๆที่เอ่ยมานี้แล้ว ขอความเห็นด้วยน่ะค่ะๆๆๆๆๆๆ
    TeesiX
    TeesiX
    Rank : Nikonian
    Rank : Nikonian

แนะนำที่เที่ยวที่กินหน่อยค่ะ รอบๆกรุงเทพ  พัทยา ระยอง ภูเก็ต และสิงคโปร์ Empty Re: แนะนำที่เที่ยวที่กินหน่อยค่ะ รอบๆกรุงเทพ พัทยา ระยอง ภูเก็ต และสิงคโปร์

ตั้งหัวข้อ by TeesiX Tue Feb 17, 2009 10:22 pm

น่าอิจฉาจังครับ ได้ไปเที่ยวเยอะจัง Crying or Very sad

ที่ระยองเคยไปกินร้านอ่าวกระเบน(มั้ง จำชื่อชัดๆไม่ได้) อร่อยและบรรยากาศดีครับ แล้วก้อมีร้านนายดลอีกร้าน
    nokandthan
    nokandthan

From : The Netherlands

แนะนำที่เที่ยวที่กินหน่อยค่ะ รอบๆกรุงเทพ  พัทยา ระยอง ภูเก็ต และสิงคโปร์ Empty Re: แนะนำที่เที่ยวที่กินหน่อยค่ะ รอบๆกรุงเทพ พัทยา ระยอง ภูเก็ต และสิงคโปร์

ตั้งหัวข้อ by nokandthan Wed Feb 18, 2009 4:56 pm

คุณ TeesiX นกเป็นแค่ผู้ติดตามค่ะ และจัดทริปให้เค้าค่า แบบประเภทอิ่มจังตังค์อยู่ครบจ๊ะ :emo29: จะไปเที่ยวเองได้ก็คงน่าจะเป็นตลาดดอนหวายมั๊งค่ะ
    เพราะเห็นคุณลีโอฯไปเที่ยวมา อิอิอิ ของกินเพียบ ถูกจ๊ายถูกใจ Idea
    Rank : Master

From : บางแสน ชลบุรี

ตั้งหัวข้อ by idontwantsator Wed Feb 18, 2009 5:29 pm

ภูเก็ต ก็ไปมาแล้วหลายที แต่ไม่ค่อยได้ไปเสาะแสวงหาของกินเท่าไร
    อาหารทะเลนั่งโต๊ะญี่ปุ่น แถวหาดราไวย์ ก่อนถึงแหลมพรหมเทพ ก็ดีนะ บรรยากาศสบายๆ
    ติ่มซำ (แต่เตีย้ม) แถวๆ ตรงข้ามสถานพินิจนี่ ผมก็ชอบนะครับ เช้าถึงเที่ยง
    Mr. Smooth
    Mr. Smooth

From : ราชอาณาจักรไทย

ตั้งหัวข้อ by Mr. Smooth Thu Feb 19, 2009 9:12 am

ถ้าเป็นพัทยาอย่าลืมขึ้นไปบนเขาพระตำหนักและ สทร.5 นะครับ ช่วงเย็นถึงค่ำวิวสวยมากเห็นทั้งอ่าวพัทยาเลย (ผมได้รูปสวยๆที่นี่ประจำ)

ส่วนที่กินที่พัทยา ส่วนใหญ่ผมกินที่ร้านมุมอร่อยครับ วิ่งสายพัทยา-นาเกลือจนสุดจะมีทางบังคับเลี้ยวขวา ไม่ต้องเลี้ยวตรงเข้าไปนิดเดียวถึงแล้ว

ที่สิงคโปร์ไปเมื่อกันยา-ตุลาปี่ที่แล้ว เพราะไปดูแข่งรถ F1 ซึ่ง landmark ที่ควรไปก็มี Merlion / Esplanade/ Clake Quay / Clay Quay / China Town ประมาณนั้น

ส่วนอาหารแนะนำว่าต้องลองข้าวมันไก่กับ fish ball soup ครับ

แนะนำ website แบบเที่ยวเองครับ ผมก็เป็นสมาชิกอยู่ www.hflight.net มีข้อมูลมากมายทั้งในประเทศและต่างประเทศครับ

เที่ยวให้สนุกนะครับ
    rayongindy

แนะนำที่เที่ยวที่กินหน่อยค่ะ รอบๆกรุงเทพ  พัทยา ระยอง ภูเก็ต และสิงคโปร์ Empty เว็บข้อมูลร้านอาหารในระยองครับ Rayong Indy

ตั้งหัวข้อ by rayongindy Wed Mar 31, 2010 7:50 pm

มาแนะนำข้อมูลที่กินในระยองครับ ที่เว็บ www.rayongindy.com ครับ มีรูปร้าน รูปอาหาร และข้อมูลอื่น ๆ ครับ
    ไว้เป็นข้อมูลเพิ่มความมันส์ในการมาท่องเที่ยวในระยองครับ
    Yanist
    Yanist
    Rank : Moderator
    Rank : Moderator

From : Bangkog

ตั้งหัวข้อ by Yanist Fri Apr 09, 2010 11:13 pm

ริมผาลาพิน บรรยากาศดี อาหารก็โอ อยู่

นั่งริมทะเล รับลม ตอนกลางคืน บรรยากาศดีเชียวแหละ Idea

ระยอง มีอีกร้าน แนะนำ "ตำนานป่า" อาหารอร่อย จัดบรรยากาศร้านอยู่ในป่า ลองหาพิกัดดูนะค่ะ

ที่อื่นยังนึกไม่ออกอ่ะ ลองหาตามเว็บต่างๆดูนะค่ะ ทั่นกูรู google ก็ให้คำตอบได้แล้ว
    o_por
    o_por

From : Rayong

ตั้งหัวข้อ by o_por Wed Apr 14, 2010 10:05 am

rayongindy พิมพ์ว่า:มาแนะนำข้อมูลที่กินในระยองครับ ที่เว็บ www.rayongindy.com ครับ มีรูปร้าน รูปอาหาร และข้อมูลอื่น ๆ ครับ
    ไว้เป็นข้อมูลเพิ่มความมันส์ในการมาท่องเที่ยวในระยองครับ

เข้ามา confirmed ค่ะ ของเค้ารวบรวมไว้ขึนชื่อของระยองทั้งน้าน emo7

เวลาขณะนี้ Fri Apr 26, 2024 2:39 pm