Mini DSLR Nikon Club | www.minikonian.com

Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

BanDitDotCom
pixyl
Pondkung
7 posters

First post: ไปเดินเล่นละเเวกบ้าน

Pondkung
    Pondkung
    Rank : Amateur

From : พระราม8

First post: ไปเดินเล่นละเเวกบ้าน  Empty First post: ไปเดินเล่นละเเวกบ้าน

ตั้งหัวข้อ by Pondkung Fri Jan 21, 2011 8:12 pm

ครั้งเเรกที่โพสครับ ถ่ายมาก็เยอะครับเเต่ไม่กล้าลง เพราะรูปไม่สวย
    ครั้งนี้รวบรวมความกล้ามาลงครับ ยังไงรบกวนพี่ๆช่วยเเนะนำหน่อยนะครับ มือใหม่ครับ

อ้อ!ลืมบอกครับ พาไปเดินเเถววังหลัง เเล้วลงเรือ ผ่านสะพานพระราม8
    D90+18-105 ครับ ปล.ลืมเอาC-PL ไป เเฮะๆๆ
    ท่าเรือวังหลังครับผม
    First post: ไปเดินเล่นละเเวกบ้าน  Dsc1933j

คนเยอะมากๆครับ
    First post: ไปเดินเล่นละเเวกบ้าน  Dsc1913u

กระเป๋าสีสวยเเต่ถ่ายได้ไม่สวยเท่าที่เห็น เเฮะๆ
    First post: ไปเดินเล่นละเเวกบ้าน  Dsc1907

ของน่ารักดีครับ อร่อยมั้ยครับน้อง?
    First post: ไปเดินเล่นละเเวกบ้าน  Dsc1908u

แก้ไขล่าสุดโดย Pondkung เมื่อ Sat Jan 22, 2011 12:53 am, ทั้งหมด 1 ครั้ง
    Pondkung
    Pondkung

First post: ไปเดินเล่นละเเวกบ้าน  Empty Re: First post: ไปเดินเล่นละเเวกบ้าน

ตั้งหัวข้อ by Pondkung Fri Jan 21, 2011 8:17 pm

ต่อกันด้วยขากลับอีกนิดหน่อยครับ
    ยังไงก็ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ

First post: ไปเดินเล่นละเเวกบ้าน  Dsc1892

อีกมุมของสะพานพระราม8 กลับทางน้ำ เรือโคลงครับ ไม่สวยอย่าว่ากัน เเฮะๆ

First post: ไปเดินเล่นละเเวกบ้าน  Dsc1950n

ย้อนเเสงสักรูปซิ

First post: ไปเดินเล่นละเเวกบ้าน  Dsc1951
    pixyl
    pixyl
    Rank : Moderator
    Rank : Moderator

From : ⓈⒽⒶⓇⒺ ⒽⓄⓊⓈⒺ

First post: ไปเดินเล่นละเเวกบ้าน  Empty Re: First post: ไปเดินเล่นละเเวกบ้าน

ตั้งหัวข้อ by pixyl Fri Jan 21, 2011 10:44 pm

รูปไม่สวย? ไม่จริงอ่ะ
    รูปมีเรื่องราวดีนะคะ
    Very Happy
    Rank : Master

From : ลาดพร้าว

ตั้งหัวข้อ by BanDitDotCom Fri Jan 21, 2011 11:04 pm

ส่วนตัวไม่ถนัดแนวๆ ด้านบนเลยอ่าครับ เข้าไม่เคยถึง -_-'

เลยไม่รู้จะแชร์กันยังไงดี ^^ ไม่มีคอมเม้นท์น้ะ

แต่เอาสามภาพหลังละกันน้ะ ชอบแนวๆ นี้ครับ

อันแรกภาพชุดสะพานขาวดำ ผมชอบจังหว่ะเรื่องราวในภาพครับ

มีเรือ มีสะพาน มีตึก นิถ้าจับใส่วิคเนทหรือขอบดำเพิ่ม แล้วให้ตรงกลางขาวหน่อย

น่าจะจี๊ดมักๆ

แสงสี(คิดว่าหน้าจอผมน่าจะค่อนข้างตรงแล้วน้ะ) ชอบอ่ะสบายๆ ชิลๆ ไรเงี้ย

ไฟล์ภาพก็สวย

สะพานอันแรกก็โอนะครับ ถ้าอย่างที่ผมอยากเห็นคือขยับให้เอีียงด้านข้างกว่านี้นิ้ดดดนึงอ่ะ

หาดูตามเนทน่าจะเจอภาพสะพานนี้บ้างครับไม่แน่ใจว่าใน pixpros รึเปล่ามุมสวยมากๆ ^^

ยังไงลองหาดูละกันครับ

อีกอันครับ ผมก็ไม่รู้ว่าด้านหลังติดอะไรรึเปล่าแบบถ้าขยับให้พ้นยอดสะพานขึ้นไปอีกน่าจะลงตัวสุดครับ

ก็ประมาณนี้อ่าครับ จริงๆ ลงภาพบ่อยๆ สวยไม่สวยไม่ต้องสนใจหลอก ^^

ลงไว้ก่อน แล้วเราจะเห็นภาพของเราอีกมุมนึงเลยน้ะ แล้วยังไง

ข้อมูลผมถ้าผิดไปอย่างไรโปรดอภัยเน้อ งานศิลป์ไม่มีถูกมีผิดขึ้นอยู่กับมุมมองของแต่ละคนจ้า
    Pondkung
    Pondkung

ตั้งหัวข้อ by Pondkung Sat Jan 22, 2011 12:40 am

pixyl พิมพ์ว่า:รูปไม่สวย? ไม่จริงอ่ะ
    รูปมีเรื่องราวดีนะคะ
    Very Happy
    ขอบคุณครับผม Crying or Very sad ครั้งเเรกที่มีคนชมนอกจากเพื่อนตัวเอง T^T
    Pondkung
    Pondkung

ตั้งหัวข้อ by Pondkung Sat Jan 22, 2011 12:46 am

BanDitDotCom พิมพ์ว่า:ส่วนตัวไม่ถนัดแนวๆ ด้านบนเลยอ่าครับ เข้าไม่เคยถึง -_-'

เลยไม่รู้จะแชร์กันยังไงดี ^^ ไม่มีคอมเม้นท์น้ะ

แต่เอาสามภาพหลังละกันน้ะ ชอบแนวๆ นี้ครับ

อันแรกภาพชุดสะพานขาวดำ ผมชอบจังหว่ะเรื่องราวในภาพครับ

มีเรือ มีสะพาน มีตึก นิถ้าจับใส่วิคเนทหรือขอบดำเพิ่ม แล้วให้ตรงกลางขาวหน่อย

น่าจะจี๊ดมักๆ

แสงสี(คิดว่าหน้าจอผมน่าจะค่อนข้างตรงแล้วน้ะ) ชอบอ่ะสบายๆ ชิลๆ ไรเงี้ย

ไฟล์ภาพก็สวย

สะพานอันแรกก็โอนะครับ ถ้าอย่างที่ผมอยากเห็นคือขยับให้เอีียงด้านข้างกว่านี้นิ้ดดดนึงอ่ะ

หาดูตามเนทน่าจะเจอภาพสะพานนี้บ้างครับไม่แน่ใจว่าใน pixpros รึเปล่ามุมสวยมากๆ ^^

ยังไงลองหาดูละกันครับ

อีกอันครับ ผมก็ไม่รู้ว่าด้านหลังติดอะไรรึเปล่าแบบถ้าขยับให้พ้นยอดสะพานขึ้นไปอีกน่าจะลงตัวสุดครับ

ก็ประมาณนี้อ่าครับ จริงๆ ลงภาพบ่อยๆ สวยไม่สวยไม่ต้องสนใจหลอก ^^

ลงไว้ก่อน แล้วเราจะเห็นภาพของเราอีกมุมนึงเลยน้ะ แล้วยังไง

ข้อมูลผมถ้าผิดไปอย่างไรโปรดอภัยเน้อ งานศิลป์ไม่มีถูกมีผิดขึ้นอยู่กับมุมมองของแต่ละคนจ้า

ขอบคุณมากครับพี่
    คือตอนที่ผมถ่ายสามภาพหลังครับ ผมอยู่บนเรือด่วนเจ้าพระยาครับ คือเรือเเล่นเร็วเเละคนบนเรือเยอะมากครับเเทบจะไม่มีเวลาคิดเลยครับ
    ขอบคุณสำหรับคอมเม้นท์ครับ จะจำไปใช้เเล้วจะมาลงให้ดูว่าพัฒนามั้ยครับ emo3

From : ลาดพร้าว

ตั้งหัวข้อ by BanDitDotCom Sat Jan 22, 2011 8:52 am

[quote="Pondkung"]
    BanDitDotCom พิมพ์ว่า:

ขอบคุณมากครับพี่
    คือตอนที่ผมถ่ายสามภาพหลังครับ ผมอยู่บนเรือด่วนเจ้าพระยาครับ คือเรือเเล่นเร็วเเละคนบนเรือเยอะมากครับเเทบจะไม่มีเวลาคิดเลยครับ
    ขอบคุณสำหรับคอมเม้นท์ครับ จะจำไปใช้เเล้วจะมาลงให้ดูว่าพัฒนามั้ยครับ emo3

ขอบคุณสำหรับข้อมูลจ้า เป็นเรื่องธรรมดาของการถ่ายภาพเน้อะ

อุปสรรค์หรืออะไรต่างๆ ระหว่างถ่ายเย้อะอยู่ เจอบ่อยๆ ถ่ายบ่อยๆ

เด๋วดีเองครับ ประมาณมานจะเข้าโหมตออโต้ในตัวเราเองเลยอ่ะ

Smile
    idontwantsator
    idontwantsator

From : บางแสน ชลบุรี

ตั้งหัวข้อ by idontwantsator Sun Jan 23, 2011 7:39 am

ถูกต้องครับ ไม่มีถูกผิดอยู่ที่มุมมองแต่ละคน
    mada
    mada

From : Khonkaen

ตั้งหัวข้อ by mada Sun Jan 23, 2011 9:47 am

เยี่ยมเลยครับ ส่วนตัวผมชอบภาพแรกฮะ ริ้วธงสวยมากเลยครับ Very Happy

http://madaja.multiply.com
    Plug^L@m
    Plug^L@m
    Rank : Member
    Rank : Member

From : Thailand

ตั้งหัวข้อ by Plug^L@m Wed Jan 26, 2011 9:13 am

ชอบสวยหลายรูปเลยนะครับ ภาพเล่าเรื่องได้เยี่ยมครับ
    ส่วนตัวผมชอบรูปแรกครับ วางจุดตัดได้แจ่มเลย Smile
    Pondkung
    Pondkung

ตั้งหัวข้อ by Pondkung Wed Jan 26, 2011 11:48 am

ขอบคุณครับ
    pratcrazy
    pratcrazy
    Rank : VIP
    Rank : VIP

From : ปทุมธานี

ตั้งหัวข้อ by pratcrazy Tue Feb 15, 2011 1:04 am

ชอบภาพ6คับ มันดูมีมิติลึกตื้นชัดดี เปอร์สเปคทีฟแหลมมาก

เวลาขณะนี้ Thu May 16, 2024 11:04 am