Mini DSLR Nikon Club | www.minikonian.com

Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

ead
crono
deepevil
FLYMAN
8 posters

ลอง ถ่ายย้อนแสงดูอ่าครับ

FLYMAN
    FLYMAN
    Rank : Nikonian

ลอง ถ่ายย้อนแสงดูอ่าครับ Empty ลอง ถ่ายย้อนแสงดูอ่าครับ

ตั้งหัวข้อ by FLYMAN Fri Jan 16, 2009 7:18 pm

ดูเว่อๆไปนิด หุๆ ช่วย พิจารณาหน่อยนะครับ(ติชมด้วย)
    ลอง ถ่ายย้อนแสงดูอ่าครับ Dsc5020jd8
    deepevil
    deepevil
    Rank: Photographer
    Rank: Photographer

ลอง ถ่ายย้อนแสงดูอ่าครับ Empty Re: ลอง ถ่ายย้อนแสงดูอ่าครับ

ตั้งหัวข้อ by deepevil Fri Jan 16, 2009 7:39 pm

รัศมีมันแฉกดีจริงๆ ครับ ^^
    crono
    crono
    Rank : Moderator

From : กรุงเทพฯ

ลอง ถ่ายย้อนแสงดูอ่าครับ Empty Re: ลอง ถ่ายย้อนแสงดูอ่าครับ

ตั้งหัวข้อ by crono Sat Jan 17, 2009 1:04 am

ส่วนตัวคิดว่าซีดไปนิดอ่ะครับ อาจจะติดโอเวอร์หรือเปล่าไม่แน่ใจ
    ผมเองถ่ายแบบนี้ไม่ค่อยเป็นอ่ะครับ ส่วนตัวรู้สึกวัดแสงยาก ไม่อย่างนั้นผมเองก็จะอัดให้อันเดอร์ไว้เลย
    FLYMAN
    FLYMAN

ตั้งหัวข้อ by FLYMAN Sat Jan 17, 2009 2:12 am

ยอมรับ ครับว่า ใช้ ISO สูงไป ครังหน้าค่อยลองใหม่นะครับ ตอนนี้ เยอรมันนี่ก็ไม่มีอะไร ให้ถ่ายซักเท่าไหร่ มานหนาวครับ
    ขอบคุณสำหรับความคิดเห็นนะครับ
    ead
    ead
    Rank : Amateur

ตั้งหัวข้อ by ead Sat Jan 17, 2009 12:04 pm

องค์ประกอบสวยแล้วครับ น่าจะติดอันเดอร์สักนิดนึง โดยรวมแล้วโอเคครับ
    Mr. Smooth
    Mr. Smooth
    Rank : Master

From : ราชอาณาจักรไทย

ตั้งหัวข้อ by Mr. Smooth Mon Jan 19, 2009 8:59 am

ผมว่ารอให้ดวงอาทิตย์ต่ำลงหน่อย ท้องฟ้าอาจจะสวยกว่านี้ครับ
    nine_ob
    nine_ob

From : SWU.

ตั้งหัวข้อ by nine_ob Mon Jan 19, 2009 9:24 am

โฮ้วๆ ถ่ายอย่างงี้ ระวัง ตา และ CCD จะเสียนะคับ พี่น้อง

ถ้า จะมี ดี ควรมี วัตถุ/คน มาบัง ดวงอาทิตยไว้ ด้วยจะดีมากคับ เพื่อน เป้นความน่าสนใจของภาพ และ ถนอมสายตา และ CCD ใช้ ได้ ยืนยาวต่อไปคับ

เเรัว ปรับเป้นอัตเดอร์ นะคับบ จะสวย

ลองดูคับ...
    idontwantsator
    idontwantsator

From : บางแสน ชลบุรี

ตั้งหัวข้อ by idontwantsator Mon Jan 19, 2009 11:07 am

ช่ายๆ ครับ ผมก้อว่ามันแรงจ้าไป ระวังกล้องจะพังเอา
    พระอาทิตย์สวย สะท้อนได้งาม น่าจะลองขยับให้ขอบทางเดินเข้ามุมภาพพอดีอ่ะครับ
    Derby
    Derby

ตั้งหัวข้อ by Derby Mon Jan 19, 2009 9:27 pm

ครับ ผมก็ลองถ่ายย้อนแสงนะมันให้ความรู้สึกแปลกๆๆดีเหมือนกัน

ลอง ถ่ายย้อนแสงดูอ่าครับ Dsc_0138

ลอง ถ่ายย้อนแสงดูอ่าครับ Dsc_0137

เวลาขณะนี้ Mon May 20, 2024 2:40 pm