Mini DSLR Nikon Club | www.minikonian.com

Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

2 posters

ถามเรื่องการชาร์ตแบต d 60

princessk
    Rank : Member

ถามเรื่องการชาร์ตแบต d 60 Empty ถามเรื่องการชาร์ตแบต d 60

ตั้งหัวข้อ by princessk Fri Apr 23, 2010 11:33 am

กล้อง d 60
    ที่ชาร์ตแบตรุ่น MH-23 ตัวแบตรุ่น EN-El9
    คือ ชาร์ตแบตทิ้งไว้ แล้ว 2 ชม ก้อกลับมาดูปรากฏว่า ไฟนิ่งไปเลยค่ะ ไม่ขึ้นสีเขียว ซึ่งปกติถ้าเต็มแล้วจะต้องขึ้นไปสีเขียว
    โทรไปถามที่ศูนย์เค้าบอกว่า ปกติมันจะไม่ขึ้นไฟนะ ถ้าเต็มแล้ว แต่ตอนก่อนหน้านี้มันขึ้นไฟสีเขียวนะคะ ถ้าแบตเต็มแล้ว

อีกอย่าง ในคู่มือก้อบอกไว้ด้วยค่ะ ว่าถ้าแแบตเต็มแล้วจะขึ้นไฟสีเขัยวค่ะ

อยากทราบว่ามันจะมีผลอารายรึเปล่าค่ะ ถ้าไฟไม่ขึ้นสีเขียว แล้วปกติมันจาต้องมีไฟสีเขียวขึ้นใช่ป่าวค่ะ เวลาแบตเต็มอ่ะคะ
    JoE
    JoE
    Rank : Amateur
    Rank : Amateur

From : Bangkok

ถามเรื่องการชาร์ตแบต d 60 Empty Re: ถามเรื่องการชาร์ตแบต d 60

ตั้งหัวข้อ by JoE Fri Apr 23, 2010 12:26 pm

เวลาแบตมันเต็มแล้ว ไฟสีแดงมันจะติดตลอดไม่กระพริบครับ
    princessk

ถามเรื่องการชาร์ตแบต d 60 Empty Re: ถามเรื่องการชาร์ตแบต d 60

ตั้งหัวข้อ by princessk Fri Apr 23, 2010 12:53 pm

แล้วในกรณีนี้ มันจะมีผลอารายไหมค่ะ

เวลาขณะนี้ Sat Apr 27, 2024 3:59 am