Mini DSLR Nikon Club | www.minikonian.com

Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

NikMonster
seth_p
signally
Mickon
8 posters

ประกันศูนย์ใกล้หมดแล้ว

Mickon
    Mickon
    Rank : Nikonian

From : นครปะถ๊ม

ประกันศูนย์ใกล้หมดแล้ว Empty ประกันศูนย์ใกล้หมดแล้ว

ตั้งหัวข้อ by Mickon Thu Jan 28, 2010 10:07 am

ประกันศูนย์ใกล้หมดแล้ว ยังไม่เคยใช้บริการจากศูนย์เลย (แล้วเอ็งจะซื้อ ปกศ.ทำไมฟ่ะ emo20 ) อยากจะถามพี่ๆว่า

ถ้าจะนำเจ้าตัวน้อยของผมไปเข้าศูนย์เนี่ย จะเสียเงินมั้ยครับ (ล้าง CCD หน่ะครับ) แล้วถ้านำไปเข้าศูนย์เจะเช็คอะไรให้เราได้มั่ง

ครับ แล้วถ้าเสียเงินเนี่ยย ประมาณเท่าไหร่หรอครับ ^^

ขอบคุณครับ emo8
    signally
    signally
    Rank: Photographer

ประกันศูนย์ใกล้หมดแล้ว Empty Re: ประกันศูนย์ใกล้หมดแล้ว

ตั้งหัวข้อ by signally Thu Jan 28, 2010 11:07 am

ประกันไม่หมด ไม่เสียเงินครับ แต่อาจเสียความรู้สึก
    seth_p
    seth_p

ประกันศูนย์ใกล้หมดแล้ว Empty Re: ประกันศูนย์ใกล้หมดแล้ว

ตั้งหัวข้อ by seth_p Thu Jan 28, 2010 4:30 pm

ประกันไม่หมด ไม่เสียเงินครับ แต่อาจเสียความรู้สึก

!! เป็นซะอย่างงั้น
    Mickon
    Mickon

ตั้งหัวข้อ by Mickon Thu Jan 28, 2010 6:34 pm

signally พิมพ์ว่า:ประกันไม่หมด ไม่เสียเงินครับ แต่อาจเสียความรู้สึก

เอื๊อก !!

ท่าทางจะไม่ค่อยดีแฮะ Shocked
    NikMonster
    NikMonster
    Rank : VIP++

From : BigTigerDonations & All Around The World

ตั้งหัวข้อ by NikMonster Thu Jan 28, 2010 9:21 pm

ของผมปกศ.หมด 6 กพ.53 นี้แล้ว เลยว่าจะเอาเจ้า D60 ตัวแสบไปอาบน้ำปะแป้งที่ศูนย์สักหน่อยเหมือนกันครับ ดีป่าวหว่า ดีมั้ยหว่า ดีอ่ะป่าวน้าๆๆๆ น้องMickon ว่าไงดีครับ Question
    signally
    signally

ตั้งหัวข้อ by signally Thu Jan 28, 2010 10:55 pm

แนะนำก่อนเข้าศูนย์ จุดธูปไหว้เจ้าก่อน...หรือก้าวเท้านำโชค อันนี้แล้วแต่คน
    ภาวนา ให้เจอพนักงานดีๆ แล้วจะสุขกายสบายใจ
    ToNg-11
    ToNg-11
    Rank : VIP
    Rank : VIP

ตั้งหัวข้อ by ToNg-11 Fri Jan 29, 2010 1:39 am

ลองไปดูครับบอกว่ามาเช็คกล้อง อยู่ในประกัน เราต้องใช้บริการบ้างครับ
    Mickon
    Mickon

ตั้งหัวข้อ by Mickon Fri Jan 29, 2010 10:31 am

NikMonster พิมพ์ว่า:ของผมปกศ.หมด 6 กพ.53 นี้แล้ว เลยว่าจะเอาเจ้า D60 ตัวแสบไปอาบน้ำปะแป้งที่ศูนย์สักหน่อยเหมือนกันครับ ดีป่าวหว่า ดีมั้ยหว่า ดีอ่ะป่าวน้าๆๆๆ น้องMickon ว่าไงดีครับ Question

ฮ่ะๆๆ ดี(มั้ง)ครับๆๆ 555 ได้ข่าวในทางลบมาเหมือนกันเกี่ยวกับเรื่องบริการของศูนย์

รู้สึกหวั่นๆ ฮา
    Mickon
    Mickon

ตั้งหัวข้อ by Mickon Fri Jan 29, 2010 10:34 am

signally พิมพ์ว่า:แนะนำก่อนเข้าศูนย์ จุดธูปไหว้เจ้าก่อน...หรือก้าวเท้านำโชค อันนี้แล้วแต่คน
    ภาวนา ให้เจอพนักงานดีๆ แล้วจะสุขกายสบายใจ

โอวววว จุดธูป 9 ดอกเลยป่ะครับบ ฮา

พี่เคยเข้าศูนย์ป่ะครับบ

Very Happy
    crsriputtha
    crsriputtha

From : The Heart

ตั้งหัวข้อ by crsriputtha Fri Jan 29, 2010 10:48 am

ืNIKS THAILAND ช่วงนี้กระแสแรงครับ
    ระวังๆตัวครับ
    BanDitDotCom
    Rank : Master

From : ลาดพร้าว

ตั้งหัวข้อ by BanDitDotCom Fri Jan 29, 2010 1:46 pm

ผมเคยเอาเจ้า D60 ไปล้างเซ็นเซอร์มาครับ

บริการดีน้ะ พนักงานคุยดีครับ ^^

ล้างฟรีด้วย แต่...ถ้าหมดประกันแล้ว 500 บาทครับ -_-"
    ของนอก 1000 บาท

แก้ bacj front focusของศูนย์ 1000 บาท
    ของนอก 2000 บาท -_-"

ตั้งหัวข้อ by BanDitDotCom Fri Jan 29, 2010 1:47 pm

อ้อๆๆๆ แนะนำครับเอาเจ้าตัวเล็กเข้าไปล้างเซ็นเซอร์เลย

ยังมีประกันอยู่ แล้วก็ให้ล้างกล้องด้วย ^^ ก่อนหมดประกันจ้า
    NikMonster
    NikMonster

From : BigTigerDonations & All Around The World

ตั้งหัวข้อ by NikMonster Fri Jan 29, 2010 1:50 pm

BanDitDotCom พิมพ์ว่า:อ้อๆๆๆ แนะนำครับเอาเจ้าตัวเล็กเข้าไปล้างเซ็นเซอร์เลย

ยังมีประกันอยู่ แล้วก็ให้ล้างกล้องด้วย ^^ ก่อนหมดประกันจ้า

ขอบคุณครับ กะลังชั่งใจว่าจะเอาไปที่ศูนย์นิคฯเอง หรือ ฝากSunny ดีอ่ะครับ emo10
    Mickon
    Mickon

ตั้งหัวข้อ by Mickon Fri Jan 29, 2010 2:42 pm

คงต้องไปลองใช้บริการซะหน่อยย

^^
    signally
    signally

ตั้งหัวข้อ by signally Fri Jan 29, 2010 3:27 pm

Mickon พิมพ์ว่า:
    signally พิมพ์ว่า:แนะนำก่อนเข้าศูนย์ จุดธูปไหว้เจ้าก่อน...หรือก้าวเท้านำโชค อันนี้แล้วแต่คน

โอวววว จุดธูป 9 ดอกเลยป่ะครับบ ฮา

พี่เคยเข้าศูนย์ป่ะครับบ

Very Happy

เคยครับ แจคพอต ตั้งแต่ครั้งแรกเลย แต่ครั้งหลังๆมาขึ้นครับ
    ผมว่า พนักงานชาย จะรับเรื่องดีกว่าครับ
    ครั้งแรก เอากล้องไปล้าง CCD เนื่องจากฝุ่นเยอะ ป้าแกบอก ไม่เห็นจะมีเลย ในรูปก็ไม่เห็นมี ...ผมเลยบอกไปว่า ในกล้องมันเมมเก่า ยังไม่ได้ลบรูปเลย
    ที่ถ่ายแล้วเห็นฝุ่น มันอีกอยู่อีกเมม (แกไม่ได้ถามอะไรก่อนครับ มาถึงหยิบกล้อง กดๆ เลย แล้วก็บอกไม่มี) - -a
    ก็เถียงอยู่แปบๆ จนบอกว่า อืมๆ เด่วล้งให้
    พอไปเอา จะมีกระดาษบอก ก่อนหลัง .... ก่อนนี่ฝุ่นเพียบเลย หลังยังมีอยู่ 2-3 จุด

ล่าสุด เอาไป remap ครับ เจอพนักงานชาย หนุ่มๆ หน่อย คุยดีกว่า ราวสวรรค์ กับ นรกขุม 18 ครับได้ครับทุกอย่าง
    บอกมี hot ตรงนี้ๆ ก็บอกไม่เป็นไรครับ เด่วเราดูให้เลย - -a (คือแค่บอกว่ามี hot เราแก้ให้เลย)
    .
    .
    ใครจะเข้าไปก็ ดูให้ดีครับ

edit ขอเพิ่มครับ...กล้องผมหมด ก.พ. นี้แล้ว ผมยังไม่อยากกลับไปเช็คที่ศูนย์เลย เปิดแต่ จ-ศ ไม่มีเวลาว่างไปเลย
    ส่วนเรื่องการล้างccd ปกติ ผมเอาเข้า ff แจ้งวัฒนะครับ ไปทียกกระเป๋าไปเลย 2 บอดี้ เลนส์ 5
    Soulphobia
    Soulphobia
    Rank : VIP+

From : ลาดมะพร้าว 112

ตั้งหัวข้อ by Soulphobia Sat Jan 30, 2010 12:14 am

เล่าสู่กันฟังนะครับ...เรื่องประกันศูนย์นี่ผมไปลองของมาแล้ว emo5
    ซื้อกล้องมาได้ 4 เดือนกว่าแล้ว( 4 กันยา 52 ) เอากล้องเข้าศูนย์นิคแล้วประมาณ 4 ครั้งนี่แหละ
    ส่วนใหญ่เอาไปทำความสะอาดเซนเซอร์กะฝุ่นในช่องมองภาพครับ

การบริการนี่ต้องบอกว่าแล้วแต่จังหวะเลยครับว่าเข้าไปเจอใครถ้าเป็นพนักงานผู้ชายก็จะดีขึ้นมาหน่อย
    แต่ถ้าเป็นผู้หญิงนี่บอกไว้ก่อนเลยว่าต้องทำใจไว้หน่อยนะครับ เพราะบางค่อยนี่หน้าไม่ค่อยรับแขกเท่าไหร่
    แต่ส่วนใหญ่แล้วก็พยายามทำความเข้าใจว่างานบริการคงเจอกับลูกค้ามากหลายเรื่องหลายราวแต่มันก็น่า
    จะเต็มใจบริการลูกค้ามากกว่านี่หน่อย เคยมีนะครับที่ผมไม่พอใจในการบริการคือตอนเอาไปทำความสะอาด
    CCD กับช่องมองภาพนี่มันมีปัญหา คือในเซนเซอร์คงจะสะอาดดีแต่พอผมส่องไปที่ในช่องมองภาพนี่ อ้าว...
    ยังมีฝุ่นอยู่เลยนี่ครับพี่ emo6...พนักงานผู้หญิงทำหน้างงๆ ผมเลยส่งกล้องไปให้พี่เค้าดู พี่เค้าก็ยอมรับแต่
    โดยดี คือแทนที่ฝุ่นมันจะหายไป หรือลดน้อยลงแต่มันไม่ได้ลดลงเลยครับ แค่เปลี่ยนที่อยู่เฉยๆ มิหน่ำซ้ำยัง
    กลายเป็นกระจายฝุ่น มันกลายเป็นจ้ำๆเม็ดเล็กๆตามขอบช่องมองอีก...เค้าเลยรับไว้ทำความสะอาดให้อีกวัน
    โดยคราวนี่ในใบรับสั่งงานของพี่เค้าระบุให้ผมเลยว่า

"ขอเกลี้ยงๆ ลูกค้าซีเรียสมาก"

วันรุ่งขึ้นไปรับตอนที่ส่องดูในร้านนี่เห็นไม่ค่อยชัดครับ แต่กลับมาถึงห้องเท่านั้นแหละ ...เฮ้อ... มันยังมีอยู่นิ
    emo6 emo6 emo6 ยังเป็นจ้ำๆจางๆอยู่แถวๆขอบของช่องมองภาพ แต่ก็ไม่เป็นไรครับผมพอรับได้
    ก็ได้แต่โทษตัวเองที่ไม่ค่อยระวังเวลาเปลี่ยนเลนส์ (แต่ก็ขอบคุณพี่พนักงานผู้หญิงคนนั้นด้วยนะครับที่เอา
    ใจใส่...ขอบคุณครับ Smile Smile Smile )

ปล.แต่เท่าที่สอบถามพี่เค้าดูเค้าบอกว่าฝุ่นในช่องมองภาพของกล้องเล็กๆ (ของผม D3000) อย่างเราเนี่ย
    ทำความสะอาดยากนักแล เหอๆ เพราะเค้าให้เหตุผลว่ามันต้องถอดส่วนกะโหลกออกมาทำความสะอาดซึ่ง
    พี่เค้าแนะนำว่าไม่อยากให้ทำเพราะเดี่ยวกล้องจะช้ำ...ซะงั้น

แต่ครั้งล่าสุดนี่ไปเจอพนักงานผู้หญิงวัยกลางคนที่เจ้าเนื้อหน่อยๆ พอดีเพิ่งซื้อ 50 มิลมาได้เดือนกว่าๆ ใช้ไป 2 งาน
    เลยอยากเอาไปทำความสะอาดลองดู แกหยิบเลนส์ไปดู ส่องๆ อ้าว...ไม่เห็นมีฝุ่นนิ ใสกิ๊กเลย พร้อมกับยืนเลนส์มาคืน
    โอเคครับงั้นไม่เป็นไร...กลับบ้านเลย เหอๆ (แต่ตอนนี้ทำความสะอาดกล้องกะเลนส์นี่ไปร้านตันไม้บางกะปิเลยครับใกล้
    บ้านและพนักงานเป็นกันเองดี...พนักงานฮาโคตรๆ)
    Mickon
    Mickon

ตั้งหัวข้อ by Mickon Sat Jan 30, 2010 10:02 am

สงสัยถ้าไปเจอ พนง. หญิง คงต้องรีบเผ่นกลับก่อน

ฮา

เฮ้ออ เหมือนขึ้นอยู่กับดวงไงไม่รู้ emo5
    crsriputtha
    crsriputtha

From : The Heart

ตั้งหัวข้อ by crsriputtha Sat Jan 30, 2010 10:59 am

Soulphobia พิมพ์ว่า: (แต่ตอนนี้ทำความสะอาดกล้องกะเลนส์นี่ไปร้านตันไม้บางกะปิเลยครับใกล้
    บ้านและพนักงานเป็นกันเองดี...พนักงานฮาโคตรๆ)
    ร้านอยู่แถวไหนอะครับเผื่อไปบ้าง

ตั้งหัวข้อ by BanDitDotCom Sat Jan 30, 2010 11:43 am

crsriputtha พิมพ์ว่า:
    Soulphobia พิมพ์ว่า: (แต่ตอนนี้ทำความสะอาดกล้องกะเลนส์นี่ไปร้านตันไม้บางกะปิเลยครับใกล้
    ร้านอยู่แถวไหนอะครับเผื่อไปบ้าง

อยากรู้ด้วยคน ^^ ไม่ไกลบ้านอ่ะ
    Soulphobia
    Soulphobia

From : ลาดมะพร้าว 112

ตั้งหัวข้อ by Soulphobia Sat Jan 30, 2010 12:13 pm

อันนี้ไม่ได้ค่าโฆษณานะครับแต่ประทับใจในความเป็นกันเองจริง^___^
    ที่สำคัญทำความสะอาดเลนส์กับ CCD นี่ "ฟรี" คร้าบ... Very Happy

ผมเคยเอากล้องนิคคอน FM2 กะเลนส์เก่าเก็บ 2 ตัว (แบบว่าฝุ่นเยอะมาก...ก...)ของอาไปทำความสะอาด
    ตอนแรกคิดว่าฝุ่นเยอะขนาดนี่ถ้าให้เสียค่าบริการผมก็ยอมอ่าครับ...แต่ แม่เจ้า... ฟรีครับ ได้กินน้ำแดงเย็นๆ
    ระหว่างรออีกด้วย... Very Happy

http://www.fotofile.net/contact.php?br=fgbp
    signally
    signally

ตั้งหัวข้อ by signally Tue Feb 02, 2010 2:41 pm

เดอะมอลล์ บางกะปิ ไงครับ

เวลาขณะนี้ Fri Apr 26, 2024 11:56 pm