Mini DSLR Nikon Club | www.minikonian.com

Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

ballnik
idontwantsator
Nikon_Blood
ข้าวปั้น
zeal05
Yanist
popeye2527
Dog is fish
nine_ob
seth_p
aynitap
pengg
BanDitDotCom
17 posters

พาไปเที่ยวเหนือ แม่ฮ่องสอน เชียงราย เชียงใหม่^^ (ปิดทริปแล้วจ้า ขอบคุณครับ)

Rank : Master

From : ลาดพร้าว

พาไปเที่ยวเหนือ  แม่ฮ่องสอน เชียงราย เชียงใหม่^^ (ปิดทริปแล้วจ้า ขอบคุณครับ) - Page 2 Empty Re: พาไปเที่ยวเหนือ แม่ฮ่องสอน เชียงราย เชียงใหม่^^ (ปิดทริปแล้วจ้า ขอบคุณครับ)

ตั้งหัวข้อ by BanDitDotCom Mon Dec 28, 2009 8:59 am

คุณ Nikon Blood , คุณ idontwantsator

ขอบคุณคร้าบบบ พาไปเที่ยวเหนือ  แม่ฮ่องสอน เชียงราย เชียงใหม่^^ (ปิดทริปแล้วจ้า ขอบคุณครับ) - Page 2 975906

พาไปเที่ยวเหนือ  แม่ฮ่องสอน เชียงราย เชียงใหม่^^ (ปิดทริปแล้วจ้า ขอบคุณครับ) - Page 2 Empty Re: พาไปเที่ยวเหนือ แม่ฮ่องสอน เชียงราย เชียงใหม่^^ (ปิดทริปแล้วจ้า ขอบคุณครับ)

ตั้งหัวข้อ by BanDitDotCom Mon Dec 28, 2009 9:03 am

ภาพไปต่ออีกหนอ่ยครับ เกือบๆ หมดแระน้ะ ^^

เป็นภาพที่ถ่ายง่ายๆ ครับ โผล่หัวออกมาจากรถแล้วก็กดๆ

แต่ชอบมากที่สุดไม่รู้เพราะอะไร
    พาไปเที่ยวเหนือ  แม่ฮ่องสอน เชียงราย เชียงใหม่^^ (ปิดทริปแล้วจ้า ขอบคุณครับ) - Page 2 N16

บนดอยอินครับ
    พาไปเที่ยวเหนือ  แม่ฮ่องสอน เชียงราย เชียงใหม่^^ (ปิดทริปแล้วจ้า ขอบคุณครับ) - Page 2 N22

พาไปเที่ยวเหนือ  แม่ฮ่องสอน เชียงราย เชียงใหม่^^ (ปิดทริปแล้วจ้า ขอบคุณครับ) - Page 2 N23

พาไปเที่ยวเหนือ  แม่ฮ่องสอน เชียงราย เชียงใหม่^^ (ปิดทริปแล้วจ้า ขอบคุณครับ) - Page 2 N24

อันนี้ภาพวิวที่พักคือสุดท้าย ^^ โครงการเกษตรหลวง แถวๆ ดอยราวีอ่ะ
    พาไปเที่ยวเหนือ  แม่ฮ่องสอน เชียงราย เชียงใหม่^^ (ปิดทริปแล้วจ้า ขอบคุณครับ) - Page 2 N25

เมมอยู่ในกล้อง แต่ก็มีอีกนิ้ดเดียวแระ เด๋วจะเอามาลงอีกทีจ้า ^^
    ballnik
    ballnik
    Rank : Amateur
    Rank : Amateur

ตั้งหัวข้อ by ballnik Mon Dec 28, 2009 10:48 pm

สวยมากเลยครับ คุณรู้ไหมคุณทำให้ที่นี่ สวยขึ้นจากเดิมอีกเยอะเลยอะ
    สุดยอดเลยครับ ปางอุ๋งตอนกลางคืนก็สวยไปอีกแบบน๊ะครับ
    ขอบคุณมากเลยครับสำหรับงานดีๆชุดนี้
    deepevil
    deepevil
    Rank: Photographer
    Rank: Photographer

ตั้งหัวข้อ by deepevil Tue Dec 29, 2009 10:56 am

T^T ทำไมปางอุ๋งที่ผมไปมีแต่คนกะรถ ฮือ..อ..อ

ปางอุ๋งสวยมากครับ

ตั้งหัวข้อ by BanDitDotCom Tue Dec 29, 2009 10:57 am

ballnik พิมพ์ว่า:สวยมากเลยครับ คุณรู้ไหมคุณทำให้ที่นี่ สวยขึ้นจากเดิมอีกเยอะเลยอะ
    สุดยอดเลยครับ ปางอุ๋งตอนกลางคืนก็สวยไปอีกแบบน๊ะครับ
    ขอบคุณมากเลยครับสำหรับงานดีๆชุดนี้

พาไปเที่ยวเหนือ  แม่ฮ่องสอน เชียงราย เชียงใหม่^^ (ปิดทริปแล้วจ้า ขอบคุณครับ) - Page 2 467619 ขอบคุณมากๆ ครับ จะขอเก็บไว้เป็นกำลังใจในการถ่ายภาพต่อไปจ้า
    pangfoon
    pangfoon
    Rank : Moderator
    Rank : Moderator

From : Bangkok

ตั้งหัวข้อ by pangfoon Fri Jan 01, 2010 8:54 pm

โอยยย สวยทรมานใจ แบบว่าอยากไปอะค่ะ แต่ยังไม่มีโอกาสได้ไป 555+
    ช่างเล่นนะคะ ถ่ายตัวเองในดวงตาของสัตว์ 555

18 200 มันคล่องตัวจริงๆแหละค่ะ พอดียังมีกะตังค์ไม่พอก็ต้องเหนื่อยเปลี่ยนเลนส์หน่อย เรื่องเปลี่ยนเลนส์มักจะเห็นปัญหาตอนถ่ายงานรับปริญญาค่ะ เดี๋ยวอยากได้รูปใกล้เดี๋ยวไกล เปลี่ยนเลนส์จนเหนื่อย ใครจะว่าเลนส์ครอบจักรวาลไม่คม อันนี้โดยส่วนตัวแอบเถียงนิดๆว่า ถ่ายพรอทเทรด คมเกินไปก็ไม่ดีหรอกค่ะมันจะทำให้แบบดูแข็งๆ ^^
    jokerD40
    jokerD40
    Rank : Member

ตั้งหัวข้อ by jokerD40 Fri Jan 01, 2010 9:13 pm

ชอบรูปที่ 2 ครับ(ใครอยู่บนสะพานครับหลอนดี vbvb Shocked

ตั้งหัวข้อ by BanDitDotCom Sun Jan 03, 2010 1:04 pm

deepevil พิมพ์ว่า:T^T ทำไมปางอุ๋งที่ผมไปมีแต่คนกะรถ ฮือ..อ..อ

ปางอุ๋งสวยมากครับ

ขอบคุณครับ ผมชิงไปก่อนอ่ะ ^^ ถ้าไปช่วงปีใหม่สู้จำนวนคนไม่ไหว

pangfoon :

ขอบคุณจ้า ตอนนี้ผมถอย 18-200 มาแระ จะได้เที่ยวหนุกๆ ^^

jokerD40 :

ให้รุ่นน้องไปยืนบนสะพานอ่ะครับ จะได้พอเทียบความสูงได้อ่ะ ^^

รุ่นนี้เขาถ่ายภาพจากกลางสะพานลงมา สวยเลย แต่ผม..กลัวความสูง

ไม่กล้าไปยืนถ่ายตรงนั้นอ่ะ emo10

ตั้งหัวข้อ by BanDitDotCom Thu Jan 07, 2010 9:53 am

ลืมลง ^^ เหลืออีกนิ้ดเดีย แฮ่ะๆๆ จะปิดทริปแล้วครับ

ป่ะไปเที่ยวกันต่ออีกหน่อยน้ะ อย่าพึ่งเหนื่อย ^^

พาเข้าถ้ำต่อ ^^ ใช้เจ้า Tamron ที่ว่าโฟกัสช้ามากๆ

แพ้แสงต่างหากรุ่นน้องก็ถามว่าทำไมถึงได้โฟกัสในที่มืดได้

เร็วมากๆ ^^ ฮุฮุฮุ ไม่อยากจะบอกสูตร(ไม่)ลับ

ก็โฟกัสแมนนวล ทิ้งไว้ที่อินฟินิทไปเลย จากนั้นก็กดๆๆๆ อย่างเดียวพอ ^^

พาไปเที่ยวเหนือ  แม่ฮ่องสอน เชียงราย เชียงใหม่^^ (ปิดทริปแล้วจ้า ขอบคุณครับ) - Page 2 H62

พาไปเที่ยวเหนือ  แม่ฮ่องสอน เชียงราย เชียงใหม่^^ (ปิดทริปแล้วจ้า ขอบคุณครับ) - Page 2 H63

เข็ดครับ งานนี้เข็ดอย่างแรง ถ้ำไรก็ไม่รู้ไกลก็ไกล

แถมแคบบบบบมากกกกก ในบางทางเดินอ่ะ กัวๆๆๆ
    พาไปเที่ยวเหนือ  แม่ฮ่องสอน เชียงราย เชียงใหม่^^ (ปิดทริปแล้วจ้า ขอบคุณครับ) - Page 2 H65

พาไปเที่ยวเหนือ  แม่ฮ่องสอน เชียงราย เชียงใหม่^^ (ปิดทริปแล้วจ้า ขอบคุณครับ) - Page 2 H66

พาไปเที่ยวเหนือ  แม่ฮ่องสอน เชียงราย เชียงใหม่^^ (ปิดทริปแล้วจ้า ขอบคุณครับ) - Page 2 H67

พาไปเที่ยวเหนือ  แม่ฮ่องสอน เชียงราย เชียงใหม่^^ (ปิดทริปแล้วจ้า ขอบคุณครับ) - Page 2 H70

พาไปเที่ยวเหนือ  แม่ฮ่องสอน เชียงราย เชียงใหม่^^ (ปิดทริปแล้วจ้า ขอบคุณครับ) - Page 2 H69

เด๋วมาต่อจ้า อีกนิ้ดดดดดดดดดดด เดียวจะหมดแระ แฮ่ะๆๆๆ

ตั้งหัวข้อ by BanDitDotCom Thu Jan 07, 2010 10:03 am

มาพักสายตาบ้างน้ะ ^^
    พาไปเที่ยวเหนือ  แม่ฮ่องสอน เชียงราย เชียงใหม่^^ (ปิดทริปแล้วจ้า ขอบคุณครับ) - Page 2 I21

พาไปเที่ยวเหนือ  แม่ฮ่องสอน เชียงราย เชียงใหม่^^ (ปิดทริปแล้วจ้า ขอบคุณครับ) - Page 2 I1

พาไปเที่ยวเหนือ  แม่ฮ่องสอน เชียงราย เชียงใหม่^^ (ปิดทริปแล้วจ้า ขอบคุณครับ) - Page 2 I7

พาไปเที่ยวเหนือ  แม่ฮ่องสอน เชียงราย เชียงใหม่^^ (ปิดทริปแล้วจ้า ขอบคุณครับ) - Page 2 I5

พาไปเที่ยวเหนือ  แม่ฮ่องสอน เชียงราย เชียงใหม่^^ (ปิดทริปแล้วจ้า ขอบคุณครับ) - Page 2 I4

ทั้งทริปครับ พึ่งจะได้เอาเจ้า 85 มาใช้ ^^ ต่อไปจะไม่พกไปไหนแล้ว
    พาไปเที่ยวเหนือ  แม่ฮ่องสอน เชียงราย เชียงใหม่^^ (ปิดทริปแล้วจ้า ขอบคุณครับ) - Page 2 I9

พาไปเที่ยวเหนือ  แม่ฮ่องสอน เชียงราย เชียงใหม่^^ (ปิดทริปแล้วจ้า ขอบคุณครับ) - Page 2 I10

ช่วงยัดเยียดคนดูครับ ฮุฮุ นางแบบประจำตัวผม หลังๆ เริ่มอ้วนๆๆๆๆ
    พาไปเที่ยวเหนือ  แม่ฮ่องสอน เชียงราย เชียงใหม่^^ (ปิดทริปแล้วจ้า ขอบคุณครับ) - Page 2 I19

พาไปเที่ยวเหนือ  แม่ฮ่องสอน เชียงราย เชียงใหม่^^ (ปิดทริปแล้วจ้า ขอบคุณครับ) - Page 2 I20

อำลาเจ้า 70-300 ^^ แถมโดนคุณแฟนด่า เพราะต้องใช้เวลาถ่ายเย้อะไปหน่อย

แม่คุณจะรีบ(ไปไหน)เที่ยวต่อที่อื่น -_-"
    พาไปเที่ยวเหนือ  แม่ฮ่องสอน เชียงราย เชียงใหม่^^ (ปิดทริปแล้วจ้า ขอบคุณครับ) - Page 2 I25

ขอบคุณสำหรับสีน่ารักน่ารัก น้ะ Sigma ^^ แต่พี่ขอกลับไปหาค่ายดีกว่า คุคุุค
    พาไปเที่ยวเหนือ  แม่ฮ่องสอน เชียงราย เชียงใหม่^^ (ปิดทริปแล้วจ้า ขอบคุณครับ) - Page 2 I23

พาไปเที่ยวเหนือ  แม่ฮ่องสอน เชียงราย เชียงใหม่^^ (ปิดทริปแล้วจ้า ขอบคุณครับ) - Page 2 I22

พาไปเที่ยวเหนือ  แม่ฮ่องสอน เชียงราย เชียงใหม่^^ (ปิดทริปแล้วจ้า ขอบคุณครับ) - Page 2 I26

อันนี้ใช้ wide ถ่าย ^^
    พาไปเที่ยวเหนือ  แม่ฮ่องสอน เชียงราย เชียงใหม่^^ (ปิดทริปแล้วจ้า ขอบคุณครับ) - Page 2 N15

อีกนิ้สสสสสสสสสส จะหมดแระ

ตั้งหัวข้อ by BanDitDotCom Thu Jan 07, 2010 10:16 am

ชุดสุดท้ายแระ ^^ ถ่ายแบบหนุกๆ อ่ะครับ

พาไปเที่ยวเหนือ  แม่ฮ่องสอน เชียงราย เชียงใหม่^^ (ปิดทริปแล้วจ้า ขอบคุณครับ) - Page 2 Z1

ไปมาแล้วจุดสูงสุดของประเทศ จริงๆ คือครั้งที่ 2 ครับ แต่ครั้งแรก

ขึ้นไม่ถึงรถติดสุดๆ -_-"
    พาไปเที่ยวเหนือ  แม่ฮ่องสอน เชียงราย เชียงใหม่^^ (ปิดทริปแล้วจ้า ขอบคุณครับ) - Page 2 Z2

พาไปเที่ยวเหนือ  แม่ฮ่องสอน เชียงราย เชียงใหม่^^ (ปิดทริปแล้วจ้า ขอบคุณครับ) - Page 2 Z3

คุณแฟน (ตายยาก ตะกี้โทรมา บอกให้เข้าไปทำงานที่บ้านด้วยตอนเย็น T^T
    งื่อๆๆๆๆๆๆ ว่าจะไปหาหนังดูที่ห้างตั้งแต่วันจันทร์แระ แม่หางานให้ทุกวัน)
    พาไปเที่ยวเหนือ  แม่ฮ่องสอน เชียงราย เชียงใหม่^^ (ปิดทริปแล้วจ้า ขอบคุณครับ) - Page 2 Z4

ภาพสุดท้ายแล้วคร้าบบบบบ จริงๆ ผมจะถ่ายภาพนี้กับรถ EX

แต่ตอนจัดฉาก เจ้าหน้าที่เดินออกมาบอกขอไม่ให้ถ่าย ก็โอเชครับ

ผมปฎิบัติตามอยู่แล้ว ^^ แต่ภาพนี้มานได้ติดมาอ่ะ ไม่ว่ากันน้ะ

ขอบคุณคร้าบบบบ หมดสักที ^^
    พาไปเที่ยวเหนือ  แม่ฮ่องสอน เชียงราย เชียงใหม่^^ (ปิดทริปแล้วจ้า ขอบคุณครับ) - Page 2 Z5

อ้อ...ผมว่าขนาดภาพ 800 ใหญ่เกินไปหน่อย เด๋วต่อไปจะแก้แอคชั่นใหม่

ลงสัก 750 ก็น่าจะพอแล้วเน้อะ ^^
    MU57
    MU57

ตั้งหัวข้อ by MU57 Thu Jan 07, 2010 11:05 am

เป็นเส้นทางที่น่าท่องเที่ยวมากๆ ได้อารมย์หลากหลายเลย

ตั้งหัวข้อ by BanDitDotCom Thu Jan 07, 2010 1:24 pm

MU57 พิมพ์ว่า:เป็นเส้นทางที่น่าท่องเที่ยวมากๆ ได้อารมย์หลากหลายเลย

เล่นเอาเหนื่อยครับ ไปหลายที่เกินอ่ะ ^^ เหมือนกับไปขับรถแข่ง

ผมอยากหนีไปเข้าป่าบ้างอ่ะครับ แฮ่ะๆๆ เอาแบบที่คุณแฟนไปด้วยไม่ได้

พาไปเที่ยวเหนือ  แม่ฮ่องสอน เชียงราย เชียงใหม่^^ (ปิดทริปแล้วจ้า ขอบคุณครับ) - Page 2 746373

เวลาขณะนี้ Tue May 14, 2024 10:41 am