Mini DSLR Nikon Club | www.minikonian.com

Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

2 posters

มีใครใช้ D5000 มั่งครับ ไม่ทราบว่ามีปัญหาเหมือนผมหรือป่าว

nuttz
    Rank : Member

มีใครใช้ D5000 มั่งครับ ไม่ทราบว่ามีปัญหาเหมือนผมหรือป่าว Empty มีใครใช้ D5000 มั่งครับ ไม่ทราบว่ามีปัญหาเหมือนผมหรือป่าว

ตั้งหัวข้อ by nuttz Mon Dec 21, 2009 3:21 pm

พอดีผมซื้อD5000มาได้สัก 2 อาทิตย์และครับ
    - ช่องมองภาพของผมจะมีเส้นสีดำเล็กๆ ลากลงมาที่จุดโฟกัส เวลาเราเปลี่ยนจุดโฟกัส เส้นที่ว่ามันก็จะตามไปด้วยครับ มันจะเป็นเวลาเราเปิดกล้องครับ ถ้าปิดมันจะไม่เห็นครับ อยากรบกวน พี่ๆช่วยเปิดดูกล้อง D5000 ให้หน่อยครับ ว่าเป็นทุกตัวไหมครับ
    - ผมได้โทรไปถามที่ Niks Thailand ครับ เกี่ยวกับปัญหานี้ Niks Thailand เค้าบอกว่าเป็นทุกเครื่องครับ พี่ที่ทำงานใช้ D90 ไม่เป็นครับอาการเหมือนผมครับ ผมไม่มั่นใจครับเลยมาถามพี่ๆในเว็บบอร์ดครับ ช่วยตอบผมหน่อยนะครับ

ถ้ามีปัญหาจริงๆ ผมจะได้ไปเปลี่ยนเครื่อง ครับ
    ขอบคุณครับ
    gibzyva
    gibzyva

มีใครใช้ D5000 มั่งครับ ไม่ทราบว่ามีปัญหาเหมือนผมหรือป่าว Empty Re: มีใครใช้ D5000 มั่งครับ ไม่ทราบว่ามีปัญหาเหมือนผมหรือป่าว

ตั้งหัวข้อ by gibzyva Tue May 18, 2010 2:22 pm

ของผมก็มีครับ ลอง AF หลายจุด มีทุกจุดเลยครับ ไม่รู้ว่าเพราะอะไรเหมือนกัน แต่มันก็เล็กมากจนผมไม่สนใจมัน เพราะว่ามันไม่ได้ไปรบกวนผมเวลาถ่ายเลยครับ

เวลาขณะนี้ Sat Apr 27, 2024 11:15 am