Mini DSLR Nikon Club | www.minikonian.com

Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

Pond
aynitap
Dog is fish
nine_ob
ballnik
9 posters

อยากถามความคิดเห็นกันหน่อยอะครับ

ballnik
    ballnik
    Rank : Amateur
    Rank : Amateur

อยากถามความคิดเห็นกันหน่อยอะครับ Empty อยากถามความคิดเห็นกันหน่อยอะครับ

ตั้งหัวข้อ by ballnik Thu Dec 17, 2009 11:11 pm

เกี่ยวกะปฏิทินน้ำเมา ผมอยากถามความรู้สึกของพวกเรา ว่า..จำเป็นไหมที่ปฏิทินน้ำเมาต้องเป็นภาพนู๊ด
    (ขอโทษน๊ะที่พาเคลียด)
    nine_ob
    nine_ob
    Rank : Moderator

From : SWU.

อยากถามความคิดเห็นกันหน่อยอะครับ Empty Re: อยากถามความคิดเห็นกันหน่อยอะครับ

ตั้งหัวข้อ by nine_ob Thu Dec 17, 2009 11:42 pm

อ่านะ มันก็เป้นการ ตตลาดอย่าง นึงแหละ คับ แฮะๆ ...

จิงๆ อาจจะ ไม่ จำเป้นหรอก คับ

แต่ว่าถ้า มี น้องๆ เค้ามาอยู๋บน ปฏิทิน อ๊อบ ว่า เหล่าบุรุษ ก็ จะ สนใจ มาก นะ อิอิอิ
    Dog is fish
    Dog is fish

อยากถามความคิดเห็นกันหน่อยอะครับ Empty Re: อยากถามความคิดเห็นกันหน่อยอะครับ

ตั้งหัวข้อ by Dog is fish Fri Dec 18, 2009 8:43 am

สำหรับผู้ที่มีวุฒิภาวะ ภาวะที่ได้รับการพัฒนาเต็มบริบูรณ์ในด้านบุคลิกภาพและพฤติกรรมด้านอารมณ์
    หรือเรียกง่ายๆ ว่า ภาวะของเหตุผลที่มีมากกว่าความอยาก
    การรับรู้สื่อต่างๆ จำพวกนี้ ในลักษณะเดียวกัน น่าจะส่งผลกระทบต่อสังคมน้อยกว่าพวกบกพร่องทางอารมณ์
    (สังเกตมั้ยเดี๋ยวนี้บ้านเรามีข่าวข่มขืนตามหน้าหนังสือพิมพ์แทบทุกวัน)
    สื่อฯ ต้องรับผิดชอบต่อสังคมให้มากขึ้น
    ส่วนบริษัทฯ ด้วยที่มีสินค้าไม่เป็นที่ยอมรับของสังคมในด้านศีลธรรมอยู่แล้ว
    ขอแนะนำให้ไปส่งเสริมการขายด้วยการจัดโครงการช่วยเหลือสังคมน่าจะดีกว่า
    aynitap
    aynitap

From : ลาดพร้าว

ตั้งหัวข้อ by aynitap Fri Dec 18, 2009 9:51 am

เป็นเพราะกลุ่มลูกค้าของเขาเน้นไปที่คอสุราซึ่งส่วนใหญ่เป็นผู้ชาย กลุ่มนี้อย่างที่รู้กันว่าเห็นผู้หญิงเป็นสิ่งสวยงาม ยิ่งนุ่งน้อยห่มน้อยก็ยิ่งชอบ
    จึงเป็นกลยุทธ์ของบริษัทขายน้ำเมาใช้ในการโฆษณาสินค้าของตนให้ตรงกลุ่มเป้าหมาย
    แต่อย่างที่คุณ Dog is fish เสนอความเห็นว่าน่าจะให้ไปส่งเสริมการขายด้วยการจัดโครงการช่วยเหลือสังคมก็ดีนะเห็นด้วยครับ
    แต่ไม่รู้ว่าเขาจะเอาด้วยรึเปล่าเพราะกลัวไม่น่าสนใจสำหรับกลุ่มเป้าหมายของเขา

ความเห็นผมไม่เห็นด้วยอย่างยิ่งครับเพราะอยากให้ภาพพจน์ผู้หญิงไทยทั้งในสังคมของเราเองและในสายตาต่างชาติดูดีกว่าที่เป็นอยู่
    ยิ่งเมื่ออาทิตย์ที่แล้วเพิ่งไปพัทยามายิ่งรู้สึกแย่กับภาพพจน์ผู้หญิงไทย ใครเคยไปเดินแถวนี้ตอนกลางคืนคงเห็นภาพที่น่าหดหู่เหมือนผม

เรื่องที่ จขกท. ตั้งไว้เข้าใจว่าตั้งใจถามเรื่องของศิลธรรม(ใช้ไหมครับ)
    คนละเรื่องกับที่มีปัญหากันอยู่ตอนนี้ซึ่งเป็นเรื่องของกฎหมายที่ห้ามโฆษณาเครื่องดื่มแอลกอฮอล์
    ถึงจะแจกปฏิทินรูปอื่นที่ไม่ใช้ผู้หญิงถ้ามีตรายี่ห้อเครื่องดื่มดังกล่าวอยู่ก็ผิดอยู่ดีครับ
    Pond
    Pond

From : BKK

ตั้งหัวข้อ by Pond Fri Dec 18, 2009 9:54 am

กลายเป็นกระทู้เครียดซะงั้น Question
    Nikon_Blood
    Nikon_Blood
    Rank : Master
    Rank : Master

ตั้งหัวข้อ by Nikon_Blood Fri Dec 18, 2009 9:54 am

เวลาถึงหน้าหนาวทีไรก็จะนึกถึงสถานที่ท่องเที่ยวธรรมชาติ
    เวลาที่นึกถึงสถานที่ท่องเที่ยวธรรมชาติก็จะนึกถึงเพื่อน
    พอนึกถึงเพื่อนก็จะนึกถึงการดื่ม
    โดยส่วนตัวแล้วคิดว่าน่าจะทำให้ปฏิทินเป็นรูปธรรมชาติก็น่าจะ OK น๊ะ
    pangfoon
    pangfoon

From : Bangkok

ตั้งหัวข้อ by pangfoon Fri Dec 18, 2009 10:38 am

เขาห้ามลดแลกแจกแถมกับเหล้าแล้วนิ ก็ยังมีการเนียนมาแจกฟรีกันอยู่

ก็เข้าใจนะเรื่องของการตลาดนะ

เรื่องรูปผู้หญิงนู๊ด ก็รับไม่ค่อยได้ คือบางครั้งภาพมันก็ส่อ...เกินไป ไม่ค่อยให้เกียรติผู้หญิงอะนะ
    ลองคิดในทางกลับกัน ถ้าปฏิทินเป็นนู๊ดชายบ้างหละ ผู้ชายจะรับกันได้มั้ย ก็คิดว่าคงรับไม่ได้เหมือนกันนั่นแหละ

เรื่องการให้เกียรติผู้หญิง ปฏิทินยังดีตรงเป็นการพร้อมใจกันของทั้งสองฝ่ายทั้งตากล้องและนางแบบ ก็พอไหว
    แต่นอกเหนือจากงานแบบนั้น เช่น Motor show ตากล้องบางคนก็ไม่ค่อยให้เกียรตินางแบบ ถ่าย front focus ตลอด ส่อความเป็นตัวเองอย่างเห็นได้ชัด ทั้งที่นางแบบก็ไม่ได้หวือหวาไรมาก ตากล้องพวกนี้หื่น ไม่มีความเป็นสุภาพบุรุษเอาเสียเลย ทำให้เสียภาพลักษณ์ของวงการตากล้องมากๆ วันไหนญาติพี่น้องโดนเองแล้วจะรู้สึก

ก็ไมได้ห้ามไรนะ แค่ว่าภาพลับมันก็ควรอยู่ในที่ลับ อย่างหนังสือ ไม่ใช่ปฏิทิน
    อย่าลืมว่าปฏิทิน เอาไว้แขวนฝาผนังบ้าน ในบ้านก็มีเด็กๆ ไม่อยากให้เด็กโตขึ้นแล้วมองว่าเรื่องนี้เป็นเรื่องธรรมดาอะนะคะ

เมื่อก่อนที่บ้านจะชอบเก็บปฏิทินกันมากเพราะจะมีรูปสวยๆ แต่ปฏิทินเหล้าพวกสาวนู๊ดนี่ทำลายทิ้งก่อนอันดับแรกเลย ปฏิทินพวกนี้ไม่น่าเก็บ เก็บแต่พวกบ้านเรือนไทย พระตำหนัก ทุ่งหญ้า ป่าเขา

ปล. ที่บ้านได้ปฏิทินจากโรงเหล้าทุกปี เหอๆ ปีละเป็นตั้งๆเลย เมื่อก่อนแม่โขงแต่ละปี โหยยยยย แต่ปีที่แล้ว เป็นตั้งโต๊ะ ภาพเขียนไทยก็สวยดีน่าเก็บด้วย
    Smile
    ToNg-11
    ToNg-11
    Rank : VIP
    Rank : VIP

ตั้งหัวข้อ by ToNg-11 Fri Dec 18, 2009 11:44 am

เห็นด้วยกะ คอมเม้น ของพี่ๆ ด้านบนนะครับ
    ไปพัทยา มาเมื่อ อาทิตย์ที่แล้วเหมือนกัน กะพาน้องเค้าไปทะเล บ่นว่าอยากไปเลยขับรถพาไป ตอนเที่ยงคืน เห็นแล้วใจหายมาก ครับ เต็มไปหมดเลย ฝรั่งมองบ้านเราเป็นอะไรไปแล้ว แล้วคนบ้านเราเป็นอะไรไปหมดแล้ว ทำไมส่งเสริมการขาย ด้านนี้ ผู้ หญิง กลายเป็นที่ต้องการตลาดส่งออกไปแล้วหรือ เห็นแล้วอดเสียใจแทนไม่ได้ ผู้ใหญ่บ้านเราทำอะไรกันอยู่ก็ไม่รู้เนอะ ทะเลาะกันอยู่ได้ กีฬาไทยก็พัฒนาลง ๆ เรื่อง ภาพถ่าย พวกเราเป็นกลุ่มที่ชอบถ่ายภาพ เวลาถ่ายภาพ ก็ควรจะคิดให้มากๆ เวลาถ่าย พริตตี้ถ่ายนางแบบ อยากให้ถ่ายเป็นศิลป์ ไม่ใช่ถ่ายมาอย่างคึกคะนอง ส่วนคนที่อยากเป็นนางแบบ ผมก็อยากจะบอกทุกคนเลยว่า เค้าจ้างมาให้ถ่าย ช่างภาพ 10 คนให้ถ่าย sexy ระวังไว้ด้วยเราไม่รู้เจตนาของช่างภาพทุกคน บางคนก็ถ่ายเพื่อพัฒนาฝึกฝน ความชอบ หรือ เพื่อการตลาด ภาพบางภาพของคุณอาจจะไปขึ้นเว็บใต้ดิน เจตนาคนเราไม่เหมือนกัน ควรคิดให้ดีก่อนไปถ่าย เราอาจจะโดนประนามโดยไม่รู้ตัว ทั้งๆที่เราไม่ได้ทำอะไรผิดเลย แต่รูปที่เราไปโพสให้เค้าถ่ายนี่สิ มันจะเป็นการตลาดรึป่าว เพราะเค้าเสียเงินให้คุณมาเป็นแบบนี่ ทำใจไว้ได้เลย ที่เขียนไม่ได้ว่าช่างภาพ ท่านใดที่ถ่ายเพื่อศิลป์อย่างแท้จริง

ปล. ถึงผมก็เป็นผู้ชายคนนึงที่ชีกอ แต่ผมก็ชีกอ อย่ามีศีลธรรม จริงๆนะ อิอิอิ
    deepevil
    deepevil
    Rank: Photographer
    Rank: Photographer

ตั้งหัวข้อ by deepevil Fri Dec 18, 2009 12:03 pm

มันผิดตั้งแต่ทำออกมาแจกแล้วแหล่ะครับ เพราะกฎหมายสุราเค้าห้ามลดแลกแจกแถม

แต่โดยส่วนตัวผมนะ ผมว่าไม่มีปฎิทินก็ดื่มกันไม่เลือกเทศกาลอยู่แล้วนะครับ
    ขนาดวันเกิดลูก พ่อยังเมาปลิ้นเลย พ่อตาตายแม่ยายเสียเมียทิ้ง อกหักรักคุดตุ๊ดเมิน ก็ดื่มกันทั้งปี
    ผมว่ามันอยู่ที่ความพอดีของคนมากกว่า
    เหล้ามันอยู่เฉยๆของมันก็คงไม่ลอยมาเข้าปากเรา มีแต่เราไปหยิบมาใส่ปากเราเอง

เคยได้ยินนิทานเรื่องนึงว่าทำไมสุราจึงเป็นยาเสพติดที่ถูกกฎหมาย เนื่องจากว่าสมัยก่อนกษัตริย์พยายาม
    คิดวิธีที่จะทำให้ทหารที่รักตัวกลัวตายหึกเหิมเวลาออกรบ แต่ไม่รู้จะกระตุ้นด้วยอะไรดี เอากัญชาให้เสพก็พา
    กันนั่งหัวเราะกันทั้งกองทัพ เอาใบกระท่อมให้สูบก็ไม่ได้ช่วยให้กล้าหาญชาญชัยขึ้นมา
    เอาโน้นเอานี่ให้กินก็ไม่ได้เรื่อง พอเอาสุราให้ทหารดื่มเท่านั่นแหล่ะเปลี่ยนนิสัยจากหน้ามือเป็นหลังมือ จากที่รักตัวกลัวตาย
    ก็กลายเป็นแผ่นดินข้าใครอย่าแตะ สู้รบจนชนะศึก ท่านก็เลยบัญญัติไว้เลยว่าสุราไม่ผิดกฎหมาย ให้กินดื่มได้...เอย

^^

เวลาขณะนี้ Fri Apr 26, 2024 9:39 pm