Mini DSLR Nikon Club | www.minikonian.com

Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

nine_ob
BanDitDotCom
6 posters

เตือนภัยสังคม "ขึ้นรถให้รีบล็อค" - "มิฉาชีพทางเวป" เรื่องจริงครับไม่ใช่ FW Mail

Rank : Master

From : ลาดพร้าว

เตือนภัยสังคม "ขึ้นรถให้รีบล็อค" - "มิฉาชีพทางเวป"  เรื่องจริงครับไม่ใช่ FW Mail Empty เตือนภัยสังคม "ขึ้นรถให้รีบล็อค" - "มิฉาชีพทางเวป" เรื่องจริงครับไม่ใช่ FW Mail

ตั้งหัวข้อ by BanDitDotCom Fri Nov 06, 2009 10:21 am

เอามาเล่าให้อ่านกันครับเผื่อจะได้ระวังกันไว้

"เมื่อขึ้นรถ อย่างแรกที่ต้องทำคือล็อคประตู ทันที"

ไม่ต้องรอไขกุญแจก่อนครับ เรื่องมีอยู่ว่า

คืนวานแฟนผมไปซื้อของที่ตลาดในซอยสุขุมวิท 101

ได้จอดรถไว้หน้าร้่านที่เป็นผับ เลยไปหน่อยนึงก็เป็นป้อมตำรวจ

มีคนอยู่กันเย้อะครับ

แฟนผมไปกดเงินที่ตู้ ATM แถวๆ ป้อมตำรวจ จากนั้นเดินซื้อของ

แล้วก็กลับเข้ามาที่รถ ด้วยปกติจะเป็นคนที่ล็อครถทันทีอยู่แล้วครับ

เมื่อขึ้นรถ สิ่งที่เกิดขึ้นคือ มีชายสองคนเิดินมาเปิดประตูด้านหน้า

ฝั่งคนนั่ง อีกคนเปิดประตูหลังด้านคนขับ แต่ด้วยความที่ล็อครถแล้ว

(ขึ้นปุ๊บล็อคปั๊มมานเปิดประตูเลย) จึงเปิดไม่ได้ แล้วก็วิ่งหนีไปเลย

T^T โชคดีมากๆ ครับที่มีนิสัยล็อคเมื่อขึ้นรถทันทีเป็นความเคยชิน

ไม่งั้นจะโดนอะไรมั้งก็ไม่รู้ มันทำงานกับเป็นทีมเลย ขนาดแทบจะกลาง

ชุมชนคนเย้อะๆ เลย ป้อมตำรวจก็อยู่ข้างๆ มานยังกล้าทำ

ระวังหน่อยละกันครับ อยากให้ทำเป็นนิสัยเลยอ่ะ

"ขึ้นปุ๊บล็อคปั๊บ แล้วค่อยไขกุญแจสต๊าทรถ"

+++++++++++++++++++++++++

มาอีกเรื่องภัยสังคมจากนักต้มตุ๋นครับ อันนี้จะว่าเป็นเป็นคนรู้จักผมเอง

เกิดขึ้นที่เวปบ้านผมเอง เขาหากินหลายทางครับ และหากินกับ

การซื้อขายกล้องด้วยเผื่อๆ ไว้ครับ
    (ที่ได้ข้อมูลมาคือ หลอกขายมือถือ , กล้อง, อุปกรณ์คอม, บัตรเครดิต, ยืมเงิน)

http://www.lancer-club.net/forum/index.php?topic=66863.0

ยาวหน่อยครับ แต่จะข้นๆ หน้าหลังๆ
    nine_ob
    nine_ob
    Rank : Moderator

From : SWU.

เตือนภัยสังคม "ขึ้นรถให้รีบล็อค" - "มิฉาชีพทางเวป"  เรื่องจริงครับไม่ใช่ FW Mail Empty Re: เตือนภัยสังคม "ขึ้นรถให้รีบล็อค" - "มิฉาชีพทางเวป" เรื่องจริงครับไม่ใช่ FW Mail

ตั้งหัวข้อ by nine_ob Fri Nov 06, 2009 10:45 am

เรืองนี้ เคย อ่าน เเร้ว แหละ คับ

อ๊อบ จะล๊อก ก่อน สต๊าร์ท รถ ตลอด คับ ทำให้เป้นนิสัยไปเรย ...

แต่ ก็ขอบคุณที่ นำมา เตือนเพื่อนๆทุกท่านคับ
    pangfoon
    pangfoon

From : Bangkok

เตือนภัยสังคม "ขึ้นรถให้รีบล็อค" - "มิฉาชีพทางเวป"  เรื่องจริงครับไม่ใช่ FW Mail Empty Re: เตือนภัยสังคม "ขึ้นรถให้รีบล็อค" - "มิฉาชีพทางเวป" เรื่องจริงครับไม่ใช่ FW Mail

ตั้งหัวข้อ by pangfoon Fri Nov 06, 2009 10:51 am

โอวว ขอบคุณที่เตือนค่ะ โชคดีว่าเป็นนิสัยเดียวกัน ขึ้นปุ๊บล๊อคปั๊บ ใครลงไปซื้อของก็ล๊อคเหมือนกัน แต่แนะนำว่าก่อนเดินขึ้นรถควรดูหน้าหลังด้วยว่ามีใครไม่น่าไว้ใจตามมาหรือซุ่มปล่าว เคยฟังคะ ส่วนใหญ่เหตุมักเกิดในที่จอดรถของห้างสรรพสินค้าหนะ Twisted Evil
    popeye2527
    popeye2527

From : บางกะปิ - รัชดาภิเษก

ตั้งหัวข้อ by popeye2527 Fri Nov 06, 2009 11:26 am

ขอบคุณครับที่มาแจ้งเตือน...

From : ลาดพร้าว

ตั้งหัวข้อ by BanDitDotCom Fri Nov 06, 2009 2:11 pm

nine_ob พิมพ์ว่า:เรืองนี้ เคย อ่าน เเร้ว แหละ คับ

อ๊อบ จะล๊อก ก่อน สต๊าร์ท รถ ตลอด คับ ทำให้เป้นนิสัยไปเรย ...

แต่ ก็ขอบคุณที่ นำมา เตือนเพื่อนๆทุกท่านคับ

เป็นเรื่องที่เกิดขึ้นกับแฟนผมเองครับ เมื่อวานซืนนี้เองอ่ะ ^^
    Mickon
    Mickon
    Rank : Nikonian
    Rank : Nikonian

From : นครปะถ๊ม

ตั้งหัวข้อ by Mickon Sat Nov 07, 2009 7:56 pm

ขอบคุณครับ ^^
    nine_ob
    nine_ob

From : SWU.

ตั้งหัวข้อ by nine_ob Sat Nov 07, 2009 9:37 pm

BanDitDotCom พิมพ์ว่า:
    nine_ob พิมพ์ว่า:เรืองนี้ เคย อ่าน เเร้ว แหละ คับ

เป็นเรื่องที่เกิดขึ้นกับแฟนผมเองครับ เมื่อวานซืนนี้เองอ่ะ ^^

เฮอๆ แต่เรื่อง ประเภท นี้ เหมือนกัน เรย เค้าก็ มี บอกเล่าใน FW เมล มานานเเร้วนะ คับ เฮอๆ
    mada
    mada

From : Khonkaen

ตั้งหัวข้อ by mada Tue Nov 10, 2009 8:18 pm

ร่วมแบ่งปันสิ่งดี เราจะได้มีสังคมที่ดีและปลอดภัยอยู่กันครับ ขอบคุณทั่น BanDitDotCom มากครับ Smile

้http://madaja.multiply.com

เวลาขณะนี้ Sat Apr 27, 2024 4:11 am