Mini DSLR Nikon Club | www.minikonian.com

Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

aynitap
BanDitDotCom
6 posters

เซียนกล้อง-เลนส์ รุ่นเก๋าเข้ามาดูหน่อยครับว่า "มานคืออารายยย" ^^

Rank : Master

From : ลาดพร้าว

เซียนกล้อง-เลนส์ รุ่นเก๋าเข้ามาดูหน่อยครับว่า "มานคืออารายยย" ^^ Empty เซียนกล้อง-เลนส์ รุ่นเก๋าเข้ามาดูหน่อยครับว่า "มานคืออารายยย" ^^

ตั้งหัวข้อ by BanDitDotCom Thu Nov 05, 2009 8:20 am

พอดีเพื่อนที่บริษัทผมเขาไปประมูลมาครับ

ราคา 600 บาทประมาณเนี้ย เลยเอามาให้ดู

กันอ่า ^^ รู้ป่ะครับว่ามานคืออะไร

พอดีพึ่งได้มา เด๋วรอเขาเอามาใช้แล้วจะถ่ายมาให้ดูอีกทีจ้า ^^

กระบอกหนังสวยๆ เท่ดีครับ ^^
    เซียนกล้อง-เลนส์ รุ่นเก๋าเข้ามาดูหน่อยครับว่า "มานคืออารายยย" ^^ DSC_0037Small

ฝา
    เซียนกล้อง-เลนส์ รุ่นเก๋าเข้ามาดูหน่อยครับว่า "มานคืออารายยย" ^^ DSC_0049Small

เปิดมาแระ
    เซียนกล้อง-เลนส์ รุ่นเก๋าเข้ามาดูหน่อยครับว่า "มานคืออารายยย" ^^ DSC_0038Small

รอเปิดฝา
    เซียนกล้อง-เลนส์ รุ่นเก๋าเข้ามาดูหน่อยครับว่า "มานคืออารายยย" ^^ DSC_0048Small

หนักใช้ได้เลยครับ วัสดุดีมากๆ แถมแก้วใสโคตรๆๆๆๆๆ ^^
    เซียนกล้อง-เลนส์ รุ่นเก๋าเข้ามาดูหน่อยครับว่า "มานคืออารายยย" ^^ DSC_0039Small

เซียนกล้อง-เลนส์ รุ่นเก๋าเข้ามาดูหน่อยครับว่า "มานคืออารายยย" ^^ DSC_0041Small

อาเด๊ะ ใต้ฝามีไรด้วย
    เซียนกล้อง-เลนส์ รุ่นเก๋าเข้ามาดูหน่อยครับว่า "มานคืออารายยย" ^^ DSC_0044Small-1

เปิดออกมา ^^
    เซียนกล้อง-เลนส์ รุ่นเก๋าเข้ามาดูหน่อยครับว่า "มานคืออารายยย" ^^ DSC_0043Small

ตัวไรเอ่ย ^^
    เซียนกล้อง-เลนส์ รุ่นเก๋าเข้ามาดูหน่อยครับว่า "มานคืออารายยย" ^^ DSC_0047Small

เซียนกล้อง-เลนส์ รุ่นเก๋าเข้ามาดูหน่อยครับว่า "มานคืออารายยย" ^^ DSC_0045Small

เซียนกล้อง-เลนส์ รุ่นเก๋าเข้ามาดูหน่อยครับว่า "มานคืออารายยย" ^^ DSC_0046Small

หมดแระครับ เด๋วไว้รอตอนเขาเอาไปใช้เด๋วถ่ายมาให้ดูอีกทีจ้า ^^
    aynitap
    aynitap
    Rank : Moderator

เซียนกล้อง-เลนส์ รุ่นเก๋าเข้ามาดูหน่อยครับว่า "มานคืออารายยย" ^^ Empty Re: เซียนกล้อง-เลนส์ รุ่นเก๋าเข้ามาดูหน่อยครับว่า "มานคืออารายยย" ^^

ตั้งหัวข้อ by aynitap Thu Nov 05, 2009 8:51 am

เลนส์ใช้กับกล้องเรนด์ไฟเดอร์ใช้ไหมครับ หน้าตาคลาสสิกดีจัง
    แล้วจะเอามาใช้กับกล้องอะไรครับ ใช้กะนิคเราได้เปล่า
    เอาภาพมาให้ชมด้วยนะครับ
    signally
    signally
    Rank: Photographer
    Rank: Photographer

เซียนกล้อง-เลนส์ รุ่นเก๋าเข้ามาดูหน่อยครับว่า "มานคืออารายยย" ^^ Empty Re: เซียนกล้อง-เลนส์ รุ่นเก๋าเข้ามาดูหน่อยครับว่า "มานคืออารายยย" ^^

ตั้งหัวข้อ by signally Thu Nov 05, 2009 9:58 am

aynitap พิมพ์ว่า:เลนส์ใช้กับกล้องเรนด์ไฟเดอร์ใช้ไหมครับ หน้าตาคลาสสิกดีจัง
    แล้วจะเอามาใช้กับกล้องอะไรครับ ใช้กะนิคเราได้เปล่า

คิดแบบเดียวกันเลยครับ ว่าเป็น วิวไฟน์เดอร์ รึเปล่า
    nine_ob
    nine_ob

From : SWU.

ตั้งหัวข้อ by nine_ob Thu Nov 05, 2009 11:46 am

aynitap พิมพ์ว่า:เลนส์ใช้กับกล้องเรนด์ไฟเดอร์ใช้ไหมครับ หน้าตาคลาสสิกดีจัง

เฮอๆ พี่เอ็มคับ ตรง วิวไฟนเดอร์ ... มันขียน ว่า canon เรย นะ อิอิอิ
    aynitap
    aynitap

ตั้งหัวข้อ by aynitap Thu Nov 05, 2009 12:12 pm

nine_ob พิมพ์ว่า:

เฮอๆ พี่เอ็มคับ ตรง วิวไฟนเดอร์ ... มันขียน ว่า canon เรย นะ อิอิอิ

ก็คิดอยู่นะ แต่เห็นมาโพสในมินิคอเนียนเลยคิดไปว่าเอามาใช้กับนิคได้ละมั้ง
    อีกอย่างถ้าเป็นเลนส์เรนไฟเดอร์เอามาใช้กะยี่ห้อเดียวกันที่เป็น SLR คิดว่าต้องใช้อแดปเตอร์อยู่ดี(น่าจะคนละเมาท์)
    แต่ก็ไม่รู้เหมือนกัน รอ จกท. มาตอบดีก่า

ตั้งหัวข้อ by BanDitDotCom Thu Nov 05, 2009 1:32 pm

เขาเอามาโมใส่กับ OLYMPUS PEN ครับ ^^ แต่ผมยังไม่เห็นภาพของเลนส์ตัวนี้

หลังเขาโมเสร็จเลยอ่ะ แต่เท่าที่เห็นจากการเอาเลนส์เก่าๆ พวกนี้มา

ภาพคมกริ๊บเลยครับ เซียนกล้อง-เลนส์ รุ่นเก๋าเข้ามาดูหน่อยครับว่า "มานคืออารายยย" ^^ 701211

ข้อมูลของเลนส์ตัวนี้ครับ

http://www.mir.com.my/rb/photography/companies/nikon/nikkoresources/RF-Nikkor/Canon_RF/canonRF135mm.htm
    NikMonster
    NikMonster
    Rank : VIP++
    Rank : VIP++

From : BigTigerDonations & All Around The World

ตั้งหัวข้อ by NikMonster Thu Nov 05, 2009 7:14 pm

มีของแปลกๆมาให้ดูกันอีกแล้ว... Shocked
    ToNg-11
    ToNg-11
    Rank : VIP
    Rank : VIP

ตั้งหัวข้อ by ToNg-11 Thu Nov 05, 2009 10:30 pm

ตัวกระบอกเลนส์ สวยมาก ครับ ชอบๆ ขอๆ 55555+ ล้อเล่นนะครับ

เวลาขณะนี้ Sat Apr 27, 2024 9:15 am