Mini DSLR Nikon Club | www.minikonian.com

Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

pixyl
pencildandy
6 posters

ลองแนวมาโครกะเค้ามั่งครับ

pencildandy
    pencildandy
    Rank : Master

ลองแนวมาโครกะเค้ามั่งครับ Empty ลองแนวมาโครกะเค้ามั่งครับ

ตั้งหัวข้อ by pencildandy Tue Nov 25, 2008 8:15 pm

เซ็ตนี้มากับแนวมาโครครับ Kit เหมือนเคยดูไปดูมาก็รกๆบ้างทนดูแล้วก็ติกันบ้างน่ะครับ Smile
    ลองแนวมาโครกะเค้ามั่งครับ Dsc0107ii4
    Cool
    ลองแนวมาโครกะเค้ามั่งครับ Dsc0113ly6
    Mad
    ลองแนวมาโครกะเค้ามั่งครับ Dsc0115af7
    Embarassed
    ลองแนวมาโครกะเค้ามั่งครับ Dsc0120yd3
    emo2
    ลองแนวมาโครกะเค้ามั่งครับ Dsc0121as8
    emo14
    ลองแนวมาโครกะเค้ามั่งครับ Dsc0122mt9
    สุดท้าบจบแบบแหวกแนวครับ ติกันได้เต็มที่ครับ Embarassed Smile
    ลองแนวมาโครกะเค้ามั่งครับ Dsc0114cj2

Photo By Nikon D60

Pencildandy.

Thanks. for watching.
    pixyl
    pixyl
    Rank : Moderator

From : ⓈⒽⒶⓇⒺ ⒽⓄⓊⓈⒺ

ลองแนวมาโครกะเค้ามั่งครับ Empty Re: ลองแนวมาโครกะเค้ามั่งครับ

ตั้งหัวข้อ by pixyl Tue Nov 25, 2008 9:11 pm

ไม่แน่ใจว่านี่คือ มาโคร?
    มาโครมันน่าจะเน้นที่รายละเอียดของสิ่งๆนั้นไปเลยนะค่ะ
    ประมาณ หยดน้ำ บนใบไม้
    ที่เข้าใจมานะค่ะ Neutral

แต่ภาพชุดนี้สวยดีนะค่ะ
    เอาไปทำโปสการ์ดแจกตอนปีใหม่ได้สบายๆเลย Embarassed
    nine_ob
    nine_ob

From : SWU.

ลองแนวมาโครกะเค้ามั่งครับ Empty Re: ลองแนวมาโครกะเค้ามั่งครับ

ตั้งหัวข้อ by nine_ob Tue Nov 25, 2008 10:01 pm

เฮอๆ ..... ไม่รู้ว่า ใช้ เลนส์ มาโคร หรือป่าว แต่ดูเเร้ว น่าจะ kit

แฮะๆ kit ได้ แค่นี้ก็ โอคับ

ยังงัยถ่ายแนวนี้ลองหาพื้นหลังที่เป้นสีดำ หรือ โทนมึดดู นะคับ

จะทำให้แบบดูเด่ขึ้นมา นะ คับ

เเร้วลอง ใช้ กฏสามส่วนดูนะคับ ... ช่วยได้ เยอะ กับการถ่าย แนวนี้เหมือนกัน คับ แฮะๆ

ลองดู นะคับ

เเร้วก็ ภาพที่ post นี่ ถ้า ผ่านการ process อีกนิ๊ด จะ ดีกว่านี้ มาก คับ แฮะๆ
    crono
    crono

From : กรุงเทพฯ

ตั้งหัวข้อ by crono Tue Nov 25, 2008 10:03 pm

Kit ได้แค่นี้ก็แจ่มแล้วครับ
    แต่ถ้าได้เลนส์มาโครจะคมกริบกว่านี้เยอะเลย
    Mr. Smooth
    Mr. Smooth

From : ราชอาณาจักรไทย

ตั้งหัวข้อ by Mr. Smooth Wed Nov 26, 2008 8:39 am

เริ่มต้นได้ดีครับ แนะนำว่าควรเลือกดอกไม้ที่มีกลีบเยอะและเรียงตัวสวยๆหน่อย จะแจ่มกว่านี้ครับ Idea
    bally
    bally

ตั้งหัวข้อ by bally Wed Nov 26, 2008 12:25 pm

พื้นหลังรกจริงครับ อิอิ มองแล้วตาลายเลย

ต้องทําให้เบลอมากกว่านี้จะได้ไม่รก รูปที่5 กับ 6 สวยดี ผมชอบ
    pencildandy
    pencildandy

ตั้งหัวข้อ by pencildandy Wed Nov 26, 2008 8:02 pm

โอ้วขอบคุณที่ช่วยแนะนำผมครับจะพยายามฝึกต่อไปเรื่อยๆ
    ช่วยติเพื่อก่อกันเยอะๆน่ะครับ
    Idea

เวลาขณะนี้ Thu May 09, 2024 12:45 am