Mini DSLR Nikon Club | www.minikonian.com

Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

5 posters

ขอถามวิธีถ่ายภาพๆ นี้หน่อยครับ

otenloo
    Rank : Member

ขอถามวิธีถ่ายภาพๆ นี้หน่อยครับ Empty ขอถามวิธีถ่ายภาพๆ นี้หน่อยครับ

ตั้งหัวข้อ by otenloo Sun Sep 27, 2009 1:03 am

ผมอยากทราบว่าภาพนี้ ตรงจีวร พระพุทธรูป มีวิธีทำให้มันเด่นกว่าส่วนอื่นของภาพได้ยังไง
    ใช่เกี่ยวกับการวัดเเสงหรือปล่าว
    ถ้าใช่มันตัองตั้งประมาณไหนครับ
    ขอถามวิธีถ่ายภาพๆ นี้หน่อยครับ Tak9470
    otenloo

ขอถามวิธีถ่ายภาพๆ นี้หน่อยครับ Empty Re: ขอถามวิธีถ่ายภาพๆ นี้หน่อยครับ

ตั้งหัวข้อ by otenloo Sun Sep 27, 2009 8:54 pm

ไม่เห็นมีครายมาตอบเลยอ่า
    pencildandy
    pencildandy
    Rank : Master

ขอถามวิธีถ่ายภาพๆ นี้หน่อยครับ Empty Re: ขอถามวิธีถ่ายภาพๆ นี้หน่อยครับ

ตั้งหัวข้อ by pencildandy Sun Sep 27, 2009 9:06 pm

ตอนแรกนึกว่ามาทำ PS แต่ดูดีๆแล้ว Texture ของผนังยังมีสีอยู่บ้างเลย
    สันนิฐานว่า ปรางค์พระ กับผนังสีนี้อยู่แล้วครับ พอเอาผ้ามาวางเลยทำให้ดูเด่นขึ้นเท่านั้นเอง
    แต่ถ้า Texture ของผนังเป็นสีดำบอกได้เลยว่าไม่ได้จบที่กล้องครับเค้าถ่ายสีแล้วมาโปรเซสอีกทีครับ

ลองมาดูภาพของคุณ shuter B เป็นตัวอย่างครับนี่คือการ Process คิดว่าน่าจะตรงกับ จกท. ตั้งใจจะถาม

ขอถามวิธีถ่ายภาพๆ นี้หน่อยครับ Ks18resize
    idontwantsator
    idontwantsator

From : บางแสน ชลบุรี

ตั้งหัวข้อ by idontwantsator Mon Sep 28, 2009 10:56 am

ตอนนี้มันยังเด่นไม่พอหรือครับ งั้นลองวางตรงจุดตัดของภาพดิ ตรงไหนผมก็ไม่รู้นะ อิอิ
    otenloo

ตั้งหัวข้อ by otenloo Mon Sep 28, 2009 12:40 pm

เวงกำ....ทีเเรกนึกว่าฝีมือกล้อง ที่ไหนได้ ฝีมือ Sorfware.....เซงเป็ด
    Swaggerboy
    Swaggerboy

ตั้งหัวข้อ by Swaggerboy Tue Sep 29, 2009 12:18 am

อย่าไปเซงเลยคับ กล้อง มะได้เทพ ขนาดน้าน อิอิ
    Pond
    Pond
    Rank : Moderator
    Rank : Moderator

From : BKK

ตั้งหัวข้อ by Pond Wed Sep 30, 2009 9:23 am

Photoshop Only ครับ กล้องไหนๆก็ทำแบบนี้ไม่ได้หรอก Smile

เวลาขณะนี้ Thu May 16, 2024 11:55 pm