Mini DSLR Nikon Club | www.minikonian.com

Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

ToNg-11
Jazzanova
Yanist
lomor'assta~
Salapoa
9 posters

D60 ตะลุย มาลีบลูฮัท เกาะสีชังจ้า...

Salapoa
    Salapoa
    Rank : Member

D60 ตะลุย มาลีบลูฮัท เกาะสีชังจ้า... Empty D60 ตะลุย มาลีบลูฮัท เกาะสีชังจ้า...

ตั้งหัวข้อ by Salapoa Wed Sep 23, 2009 8:59 pm

บังเอิญเปิดเมลล์เจอที่นี่เข้าให้ ตัดสินใจลาพักร้อนซะเลย
    ใครอยากไปรีบหน่อยนะ จะปิดสิ้นเดือนกันยายนนี้แล้ว ส่วนใครเคยดูหนังเรื่อง ปืนใหญ่โจรสลัด คงคุ้นตาอยู่บ้างนะครับ
    เอารูปมาฝากเรียกน้ำย่อย...ไปกันเลย

หน้าล็อบบี้ เรียบง่าย สบายๆ

D60 ตะลุย มาลีบลูฮัท เกาะสีชังจ้า... Dsc0148hr

D60 ตะลุย มาลีบลูฮัท เกาะสีชังจ้า... Dsc0156nf

ตื่นมาก้าวตกไป ทามงายฟระ...

D60 ตะลุย มาลีบลูฮัท เกาะสีชังจ้า... Dsc0060ie

D60 ตะลุย มาลีบลูฮัท เกาะสีชังจ้า... Dsc0062b

ส่วนหลังนี้คือเป้าหมาย

D60 ตะลุย มาลีบลูฮัท เกาะสีชังจ้า... Dsc0214c

อีกซักมุม...

D60 ตะลุย มาลีบลูฮัท เกาะสีชังจ้า... Dsc0077xy

สภาพแวดล้อม ยังคงความเป็นธรรมชาติไว้ได้อย่างสมบูรณ์

D60 ตะลุย มาลีบลูฮัท เกาะสีชังจ้า... Dsc0079cx

ได้ยืนรับลม ที่ระเบียงอย่างงี้ รักตาย...

D60 ตะลุย มาลีบลูฮัท เกาะสีชังจ้า... Dsc0093ca

เลือกหลังนี้เพราะติด ลานกิจกรรม พอดี๊...พอดี

D60 ตะลุย มาลีบลูฮัท เกาะสีชังจ้า... Dsc0069gl

ที่นี่ ตกหมึกเล่นได้ทั้งวัน ตกแล้วก็ปิ้งมันซ้า...

D60 ตะลุย มาลีบลูฮัท เกาะสีชังจ้า... Dsc0110bd

เดินเล่นซักพัก จะมืดซะละ

D60 ตะลุย มาลีบลูฮัท เกาะสีชังจ้า... Dsc0171sg

ลานกิจกรรม เริ่มครึกครื้น (ฟ้าเอียงไปนิด)

D60 ตะลุย มาลีบลูฮัท เกาะสีชังจ้า... Dsc0176xk

บ้านป๋มคับ...บ้านป๋ม

D60 ตะลุย มาลีบลูฮัท เกาะสีชังจ้า... Dsc0194p

และแล้วก็ เช้า

D60 ตะลุย มาลีบลูฮัท เกาะสีชังจ้า... Dsc0216d

เตียงผ้าใบบางแสนเหรอ ลืมไปได้เลยยยย

D60 ตะลุย มาลีบลูฮัท เกาะสีชังจ้า... Dsc0203o

ฟ้าใส กิ๊ก

D60 ตะลุย มาลีบลูฮัท เกาะสีชังจ้า... Dsc0222bl

เริ่มถ่ายไร้สาระ ไปเรื่อยๆ

D60 ตะลุย มาลีบลูฮัท เกาะสีชังจ้า... Dsc0220p

บ้านบนเนินเขา

D60 ตะลุย มาลีบลูฮัท เกาะสีชังจ้า... Dsc0250vs

D60 ตะลุย มาลีบลูฮัท เกาะสีชังจ้า... Dsc0230pl

อันนี้ยืนให้เห็นเลย ริมหน้าผาชัดๆ

D60 ตะลุย มาลีบลูฮัท เกาะสีชังจ้า... Dsc0112k

สุดท้าย ต้องขอขอบคุณ เจ้าหน้าที่คนนี้ เป็นอย่างมาก ที่ยินยอมให้ถ่ายทำสถานที่โดยบ่นเพียงแค่เป็นระยะๆ

D60 ตะลุย มาลีบลูฮัท เกาะสีชังจ้า... Dsc0013f

และขอบคุณ พาหนะ ดีๆ ที่ใครขี่ไม่คล่อง ค่าซ่อมอาจจะแพงกว่าค่าเช่าหลายเท่าตัว(ดูจากเส้นทาง เหมาะกับ มอเตอร์ไซวิบากมากกว่าอ่ะ)

D60 ตะลุย มาลีบลูฮัท เกาะสีชังจ้า... Dsc0129b

ไม่ได้ โพสต์ ซะนาน รูปอาจเยอะไปหน่อย ขอบคุณที่ทนดูจนภาพสุดท้ายนะครับ

แถม...

D60 ตะลุย มาลีบลูฮัท เกาะสีชังจ้า... Dsc0260p

แก้ไขล่าสุดโดย Salapoa เมื่อ Thu Sep 24, 2009 8:22 pm, ทั้งหมด 2 ครั้ง

D60 ตะลุย มาลีบลูฮัท เกาะสีชังจ้า... Empty Re: D60 ตะลุย มาลีบลูฮัท เกาะสีชังจ้า...

ตั้งหัวข้อ by lomor'assta~ Wed Sep 23, 2009 9:12 pm

โอ้โหวววววว...

ในรูปนี่ บรรยากาศดูชิวมากเลยยยยย

รีสอร์ทนี้เหนออกรายการทีวีบ่อยเหมือนกันครับ

ว่าแต่ ที่บอกว่าจะปิดสิ้นเดือนกันยายนนี้ คือรีสอร์ทหรืออาไรอ่าครับ :emo26:
    Yanist
    Yanist
    Rank : Moderator

From : Bangkog

D60 ตะลุย มาลีบลูฮัท เกาะสีชังจ้า... Empty Re: D60 ตะลุย มาลีบลูฮัท เกาะสีชังจ้า...

ตั้งหัวข้อ by Yanist Wed Sep 23, 2009 9:19 pm

lomor'assta~ พิมพ์ว่า:โอ้โหวววววว...

ในรูปนี่ บรรยากาศดูชิวมากเลยยยยย

รีสอร์ทนี้เหนออกรายการทีวีบ่อยเหมือนกันครับ

ว่าแต่ ที่บอกว่าจะปิดสิ้นเดือนกันยายนนี้ คือรีสอร์ทหรืออาไรอ่าครับ :emo26:

ที่นี่ชื่อ "มาลีบลู" ค่ะ
    เด๋วเดือนพฤศจิกามีทริปไปที่มาลีบูล แต่ไม่ใช่ที่นี่นะค่ะ เป็นที่สร้างใหม่สไตล์โมร็อคโคค่ะ แล้วจะเก็บภาพมาให้ชมกันนะค่ะ

แต่ภาพชุดนี้ ถ่ายมาสวยค่ะ Smile สีสันสดใส ดูแล้วอยากไปทะเล (อีกแล้ว) emo23

ตั้งหัวข้อ by lomor'assta~ Wed Sep 23, 2009 9:24 pm

Yanist พิมพ์ว่า:
    lomor'assta~ พิมพ์ว่า:โอ้โหวววววว...

ที่นี่ชื่อ "มาลีบลู" ค่ะ
    เด๋วเดือนพฤศจิกามีทริปไปที่มาลีบูล แต่ไม่ใช่ที่นี่นะค่ะ เป็นที่สร้างใหม่สไตล์โมร็อคโคค่ะ แล้วจะเก็บภาพมาให้ชมกันนะค่ะ

แต่ภาพชุดนี้ ถ่ายมาสวยค่ะ Smile สีสันสดใส ดูแล้วอยากไปทะเล (อีกแล้ว) emo23

อ้ออ...เปนอย่างงี้นี่เอง

ความรุ้กระจ่างเลยยย ขอบคุณคับผ้มม ไว้จะคอยดูรูปนะค๊าบบบ ^^
    Jazzanova
    Jazzanova

ตั้งหัวข้อ by Jazzanova Wed Sep 23, 2009 10:38 pm

รูปสวยๆทั้งนั้นเลย สถานที่น่าไปมากก

ชอบประโยคนี้

" และขอบคุณ พาหนะ ดีๆ ที่ใครขี่ไม่คล่อง ค่าซ่อมอาจจะแพงกว่าค่าเช่าหลายเท่าตัว"

Idea
    ToNg-11
    ToNg-11
    Rank : VIP

ตั้งหัวข้อ by ToNg-11 Thu Sep 24, 2009 12:04 am

น่าไปจังเลยครับ สถานที่นี้อยู้ชลบุรีหรอครับ
    มีรายละเอียดการเดิน ทาง ค่าที่พักบ้างไม๋ครับ
    อยากไปฮันนิมูล ครับ
    Yanist
    Yanist

From : Bangkog

ตั้งหัวข้อ by Yanist Thu Sep 24, 2009 8:24 am

ToNg-11 พิมพ์ว่า:น่าไปจังเลยครับ สถานที่นี้อยู้ชลบุรีหรอครับ
    มีรายละเอียดการเดิน ทาง ค่าที่พักบ้างไม๋ครับ

พี่ต้องจะไปฮันนีมูนที่นี่คงต้องรีบแล้วค่ะ เพราะสถานที่ในรูปทางมาลีบูลจะหมดสัญญาสิ้นเดือนกันยายนนี้ค่ะ
    แต่มาลีบลูได้หาสถานที่ใหม่ ทำที่พักสไตล์โมร็อคโคที่อ๊อบว่าอ๊อบจะไปช่วงเดือนพฤศจิกายน ก็ที่ใหม่นี่แหละค่ะ
    ถ้าสนใจ ลองดูในเว็บของมาลีบลูได้นะค่ะ http://www.maleeblue.com/home_thai.htm
    popeye2527
    popeye2527
    Rank : Master

From : บางกะปิ - รัชดาภิเษก

ตั้งหัวข้อ by popeye2527 Thu Sep 24, 2009 9:06 am

สวยครับ มีทำเป็นเมืองจำลองด้วยสวยดี ติดตามชมที่นี้มาหลายครั้งแหละไม่มีโอกาศจะได้ไปสะกะที น่าพักผ่อนมากเลย
    Shutter B
    Shutter B

From : ฉะเชิงเทรา

ตั้งหัวข้อ by Shutter B Thu Sep 24, 2009 12:36 pm

กระท่อมพักป่าวครับนั้น หุหุ รูปสวยครับ บรรายากาศคงจะดีมากเลย
    idontwantsator
    idontwantsator

From : บางแสน ชลบุรี

ตั้งหัวข้อ by idontwantsator Thu Sep 24, 2009 1:45 pm

น่าไปดื่มด่ำบรรยากาศสักครั้งครับ อิอิ
    ToNg-11
    ToNg-11

ตั้งหัวข้อ by ToNg-11 Thu Sep 24, 2009 6:18 pm

Yanist พิมพ์ว่า:
    ToNg-11 พิมพ์ว่า:น่าไปจังเลยครับ สถานที่นี้อยู้ชลบุรีหรอครับ

พี่ต้องจะไปฮันนีมูนที่นี่คงต้องรีบแล้วค่ะ เพราะสถานที่ในรูปทางมาลีบูลจะหมดสัญญาสิ้นเดือนกันยายนนี้ค่ะ
    แต่มาลีบลูได้หาสถานที่ใหม่ ทำที่พักสไตล์โมร็อคโคที่อ๊อบว่าอ๊อบจะไปช่วงเดือนพฤศจิกายน ก็ที่ใหม่นี่แหละค่ะ
    ถ้าสนใจ ลองดูในเว็บของมาลีบลูได้นะค่ะ http://www.maleeblue.com/home_thai.htm

ขอบคุณมากครับ ที่เอื้อเฟื้อข้อมูลดีๆให้ครับ ไปๆมาๆ อยากไปหลายที่แล้วเนี่ย
    Salapoa
    Salapoa

ตั้งหัวข้อ by Salapoa Thu Sep 24, 2009 7:33 pm

แถมคับ เอาภาพ บรรยากาศ ที่ใหม่คร่าวๆมาให้ดู ตอนที่ไปยังไปยังสร้างไม่เสร็จ
    ส่วนตอนนี้ น่าจะเรียบร้อยแล้วมั้ง ^^ เดาเลยเด๋วต้องมีหนังมา ใช้ที่นี่อีก เชื่อจิ สวยมาก~

D60 ตะลุย มาลีบลูฮัท เกาะสีชังจ้า... Dsc0294a

D60 ตะลุย มาลีบลูฮัท เกาะสีชังจ้า... Dsc0295g

D60 ตะลุย มาลีบลูฮัท เกาะสีชังจ้า... Dsc0296

D60 ตะลุย มาลีบลูฮัท เกาะสีชังจ้า... Dsc0298ad

D60 ตะลุย มาลีบลูฮัท เกาะสีชังจ้า... Dsc0284lu

D60 ตะลุย มาลีบลูฮัท เกาะสีชังจ้า... Dsc0274jp

ขอบคุณสำหรับ ทุกๆคำชม และ ทุกๆคำแนะนำ ด้วยนะคับ
    (มีรัยผิดพลาดต้องขออภัยไว้ด้วย ณ.ที่นี้คับ โพสต์ที่ ออฟฟิศ ก็เสียวสันหลังอย่างเงี้ย)

***อีกนิด ขอบคุณ คุณ Yanist มากๆ ที่เอื้อเฟื้อข้อมูล และเป็นธุระช่วยตอบคำถามแทน ขอบคุณจิงๆคับ
    pengg
    pengg
    Rank : Amateur
    Rank : Amateur

ตั้งหัวข้อ by pengg Fri Sep 25, 2009 10:16 am

น่าไปมากๆเลยครับ

เวลาขณะนี้ Thu May 16, 2024 6:04 pm