Mini DSLR Nikon Club | www.minikonian.com

Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

idontwantsator
bally
NikMonster
lenuktle
popeye2527
folkybang
Shutter B
11 posters

ทางสายกลาง...a moment in time

Shutter B
    Shutter B
    Rank : Master

From : ฉะเชิงเทรา

ทางสายกลาง...a moment in time Empty ทางสายกลาง...a moment in time

ตั้งหัวข้อ by Shutter B Wed Sep 23, 2009 9:51 am

หลังจากที่ไปทำบุญ ได้ฟังพระเทศน์ก็รู้สึกว่าอะไรหลายๆอย่างในตัวเรา ยังรุ่มร้อนอยู่ มีเวลาคิด มีเวลาฟังตัวเอง ก็ดีนะครับเพื่อนๆ จิตใจสงบ มีสติ ทำอะไรก็สำเร็จ(พระท่านบอกมาแบบนี้ หุหุ)

สืบเนื่องจากกระทู้ที่แล้วครับ Wink

http://nikond60.forum6.biz/forum-f7/topic-t1275.htm

ทางสายกลาง...a moment in time Ks18resize

ทางสายกลาง...a moment in time Bd15resize

ทางสายกลาง...a moment in time Bd14resize

ทางสายกลาง...a moment in time Ks21resize

ทางสายกลาง...a moment in time Ks20resize

ทางสายกลาง...a moment in time Ks19resize

ทางสายกลาง...a moment in time Ks22resize

ทางสายกลาง...a moment in time Bd17resize

ทางสายกลาง...a moment in time Ks23resize

เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ช่วยหาข้อบกพร่องของภาพ หรือส่วนที่ด้อยด้วยนะครับ จะได้ไปต่อยอดต่อไป เรื่องนี้ค่อนข้างสำคัญคืออยากเป็นตากล้องมืออาชีพ ตอนโดนไล่ออกจากงานครับ หุหุ

ขอบคุณครับ
    folkybang
    folkybang
    Rank : VIP
    Rank : VIP

From : Bangkok

ทางสายกลาง...a moment in time Empty Re: ทางสายกลาง...a moment in time

ตั้งหัวข้อ by folkybang Wed Sep 23, 2009 2:18 pm

มุมมอง เด็ดเหมือนเดิมครับ

ภาพ 2 ไม่ชอบต้นไม้ทางขวาน่ะครับ

ภาพสุดท้าย น่าจะครอบเอาเฉพาะ ซับเจค

(ความเห็นส่วนตัวนะครับ)
    popeye2527
    popeye2527

From : บางกะปิ - รัชดาภิเษก

ทางสายกลาง...a moment in time Empty Re: ทางสายกลาง...a moment in time

ตั้งหัวข้อ by popeye2527 Wed Sep 23, 2009 2:29 pm

มุมมอง+แสงสีกินขาดครับ อย่างนี้เป็นมืออาชีพได้ไม่ยากเลยครับ
    lenuktle
    lenuktle
    Rank : VIP+
    Rank : VIP+

From : ฅนบางกะปิ

ตั้งหัวข้อ by lenuktle Wed Sep 23, 2009 4:49 pm

ชอบภาพเปิดภาพเดียว
    Shutter B
    Shutter B

ตั้งหัวข้อ by Shutter B Wed Sep 23, 2009 4:56 pm

folkybang พิมพ์ว่า:มุมมอง เด็ดเหมือนเดิมครับ

ภาพ 2 ไม่ชอบต้นไม้ทางขวาน่ะครับ

ภาพสุดท้าย น่าจะครอบเอาเฉพาะ ซับเจค

(ความเห็นส่วนตัวนะครับ)

ขอบคุณที่เข้ามาติชมนะครับ
    Shutter B
    Shutter B

ตั้งหัวข้อ by Shutter B Wed Sep 23, 2009 4:57 pm

popeye2527 พิมพ์ว่า:มุมมอง+แสงสีกินขาดครับ อย่างนี้เป็นมืออาชีพได้ไม่ยากเลยครับ

ก็อยากเป็นมืออาชีพเหมือนกันครับ แต่คงอีกนาน
    NikMonster
    NikMonster
    Rank : VIP++
    Rank : VIP++

From : BigTigerDonations & All Around The World

ตั้งหัวข้อ by NikMonster Wed Sep 23, 2009 4:58 pm

Idea Idea Idea Idea Idea
    bally
    bally
    Rank : Moderator

ตั้งหัวข้อ by bally Wed Sep 23, 2009 5:04 pm

แสงดีมุมมองเยี่ยมอีกแล้วครับ

คุณ Shutter B งานดีสมํ่เสมอเลยนะครับ เรื่องสีนี่กําลังสวยเลย

มีภาพที่ 6 ที่ผมว่าสียังขาดไปนิด กับรูปสุดท้ายที่ผมรู้สึกว่าอารมณ์ยังไม่ได้ Smile Smile

From : บางแสน ชลบุรี

ตั้งหัวข้อ by idontwantsator Wed Sep 23, 2009 5:41 pm

สาธุ
    Mickon
    Mickon
    Rank : Nikonian
    Rank : Nikonian

From : นครปะถ๊ม

ตั้งหัวข้อ by Mickon Wed Sep 23, 2009 6:17 pm

Idea

ชอบครับบ ^^
    m©ee
    m©ee
    Rank : Amateur
    Rank : Amateur

ตั้งหัวข้อ by m©ee Wed Sep 23, 2009 6:24 pm

ภาพแรกมุมมองดีครับแต่เหมือนพระรูปแรกโดดออกมามากเกินไปอ่ะครับ(ส่วนตัวครับ)

ชอบภาพที่8อ่ะครับโทนสีสวยดี

Smile
    Shutter B
    Shutter B

ตั้งหัวข้อ by Shutter B Thu Sep 24, 2009 12:38 pm

bally พิมพ์ว่า:แสงดีมุมมองเยี่ยมอีกแล้วครับ

คุณ Shutter B งานดีสมํ่เสมอเลยนะครับ เรื่องสีนี่กําลังสวยเลย

มีภาพที่ 6 ที่ผมว่าสียังขาดไปนิด กับรูปสุดท้ายที่ผมรู้สึกว่าอารมณ์ยังไม่ได้ Smile Smile

ขอบคุณที่เข้ามาติชมครับ จะเอาไปต่อยอดอีกนะครับ หุหุ Sad
    pangfoon
    pangfoon

From : Bangkok

ตั้งหัวข้อ by pangfoon Fri Sep 25, 2009 5:21 pm

ผลงานเยี่ยมทุกชุดเลยนะคะเนี่ย มุมมองสวยจริงๆนะ
    จะมีแนะนำรูปเดียวอะค่ะ รูปพระผสมปูน แบบยังไม่ค่อยเด่นยังกลืนๆกับ bg อะนะคะ ^^
    pencildandy
    pencildandy

ตั้งหัวข้อ by pencildandy Fri Sep 25, 2009 7:35 pm

ตั้งรับ ตากล้อง กล้องสองมาช่วยงาน Pre wed ครับ Laughing
    ช่วงธันวามีงานรับปริญญาที่ ม.นเรศวร พิษณุโลกลูกค้าประมาณครึ่งโหล
    สนใจเอาโปรเจคมาเสนอได้ครับ Laughing

ส่วนที่ผมจะแนะนำคงเป็นเรื่อง งานพิธีแบบนี้จริงๆไม่ต้องเน้นมุมมองมากมายก็ได้ครับ
    แต่พิธีในงานต้องได้ทุก shot อย่าให้ขาด งานเค้าไม่ได้จัดรอบสองครับอันนี้สำคัญอันดับแรกเลย
    เรื่องถ่ายคนในงานพิธีพยายามอย่าให้หัวขาดหรือแหว่งครับ จะโดนเจ้าของงานติได้ง่าย

ผมคงแนะนำได้แค่นี้แหละครับ มือใหม่ด้อยประสบการณ์เหมือนกัน
    รูปสวยโปรเซสสวยจริงๆ
    Idea
    Shutter B
    Shutter B

ตั้งหัวข้อ by Shutter B Mon Sep 28, 2009 12:49 pm

pencildandy พิมพ์ว่า:ตั้งรับ ตากล้อง กล้องสองมาช่วยงาน Pre wed ครับ Laughing
    ช่วงธันวามีงานรับปริญญาที่ ม.นเรศวร พิษณุโลกลูกค้าประมาณครึ่งโหล
    สนใจเอาโปรเจคมาเสนอได้ครับ Laughing

ส่วนที่ผมจะแนะนำคงเป็นเรื่อง งานพิธีแบบนี้จริงๆไม่ต้องเน้นมุมมองมากมายก็ได้ครับ
    แต่พิธีในงานต้องได้ทุก shot อย่าให้ขาด งานเค้าไม่ได้จัดรอบสองครับอันนี้สำคัญอันดับแรกเลย
    เรื่องถ่ายคนในงานพิธีพยายามอย่าให้หัวขาดหรือแหว่งครับ จะโดนเจ้าของงานติได้ง่าย

ผมคงแนะนำได้แค่นี้แหละครับ มือใหม่ด้อยประสบการณ์เหมือนกัน
    รูปสวยโปรเซสสวยจริงๆ
    Idea

น้อมรับครับ อิอิ

เวลาขณะนี้ Thu May 16, 2024 12:30 pm