Mini DSLR Nikon Club | www.minikonian.com

Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

5 posters

Open House วัดเขาสาป (ไปทำบุญกันดีไหมครับ...)

Shutter B
    Shutter B
    Rank : Master

From : ฉะเชิงเทรา

Open House วัดเขาสาป (ไปทำบุญกันดีไหมครับ...) Empty Open House วัดเขาสาป (ไปทำบุญกันดีไหมครับ...)

ตั้งหัวข้อ by Shutter B Tue Sep 22, 2009 9:49 am

สืบเนื่องจากกระทู้ที่แล้วครับ ตื่นเช้ามาเตรียมตัวไปทำบุญ ออกเดินทางประมาณหกโมงเช้า ถึงวัดก็เกือบแปดโมง
    เป็นงานส่งมอบอาคารหลับนอน กับเปิดตัวห้องสมุดชุมชน รวมไปถึงแสดงผลงานการศึกษาของสามเณรที่นั้นด้วย
    วัดค่อนข้างร่มรืนย์ครับ ต้นไม้เยอะ ชื่อวัดเขาสาป อยู่หาดแม่รำพึง จังหวัดระยองครับ

ป.ล. ไม่ได้เก็บบรรยากาศงานมานะครับ เพราะตากล้องทั้งมืออาชีพ มือสมัคเล่นเยอะมาก ก็เลยหลบเก็บบรรยากาศภายนอกครับ

Open House วัดเขาสาป (ไปทำบุญกันดีไหมครับ...) Ks1resize

Open House วัดเขาสาป (ไปทำบุญกันดีไหมครับ...) Ks2resize

Open House วัดเขาสาป (ไปทำบุญกันดีไหมครับ...) Ks4resize

Open House วัดเขาสาป (ไปทำบุญกันดีไหมครับ...) Ks6resize

Open House วัดเขาสาป (ไปทำบุญกันดีไหมครับ...) Ks7resize

Open House วัดเขาสาป (ไปทำบุญกันดีไหมครับ...) Ks8resize

Open House วัดเขาสาป (ไปทำบุญกันดีไหมครับ...) Ks9resize

Open House วัดเขาสาป (ไปทำบุญกันดีไหมครับ...) Ks10resize

Open House วัดเขาสาป (ไปทำบุญกันดีไหมครับ...) Ks11resize

Open House วัดเขาสาป (ไปทำบุญกันดีไหมครับ...) Ks13resize

Open House วัดเขาสาป (ไปทำบุญกันดีไหมครับ...) Ks18resize

Open House วัดเขาสาป (ไปทำบุญกันดีไหมครับ...) Ks17resize

Open House วัดเขาสาป (ไปทำบุญกันดีไหมครับ...) Ks14resize

รูปค่อนข้างเยอะยังไงก็ติดตามต่อใน Multiply นะครับ ประมาณเดือน พฤศจิกายน 2552 ผมจะไปทำบุญที่วัดนี้อีก ใครว่างก็เรียนเชิญนะครับ ไปถ่ายรูปกัน

แก้ไขล่าสุดโดย Shutter B เมื่อ Tue Sep 22, 2009 5:01 pm, ทั้งหมด 1 ครั้ง
    popeye2527
    popeye2527

From : บางกะปิ - รัชดาภิเษก

Open House วัดเขาสาป (ไปทำบุญกันดีไหมครับ...) Empty Re: Open House วัดเขาสาป (ไปทำบุญกันดีไหมครับ...)

ตั้งหัวข้อ by popeye2527 Tue Sep 22, 2009 9:53 am

ชุดนี้แจ่มมากครับ ขอยกนิ้วให้เลย
    pencildandy
    pencildandy

Open House วัดเขาสาป (ไปทำบุญกันดีไหมครับ...) Empty Re: Open House วัดเขาสาป (ไปทำบุญกันดีไหมครับ...)

ตั้งหัวข้อ by pencildandy Tue Sep 22, 2009 9:55 am

ใบที่ 5 รู้สึกจะมีความผิดพลากหรือเปล่าครับ
    มุมมองก็ยังแหล่มเหมือนเคย สวยดีครับ
    Shutter B
    Shutter B

From : ฉะเชิงเทรา

ตั้งหัวข้อ by Shutter B Tue Sep 22, 2009 10:08 am

pencildandy พิมพ์ว่า:ใบที่ 5 รู้สึกจะมีความผิดพลากหรือเปล่าครับ
    มุมมองก็ยังแหล่มเหมือนเคย สวยดีครับ

Crying or Very sad ผิดพลาดตอน Save มาจากบ้านครับ เป็นสองรูป หุหุขอบคุณที่เข้ามาเยี่ยมชมนะครับ
    lenuktle
    lenuktle
    Rank : VIP+
    Rank : VIP+

From : ฅนบางกะปิ

ตั้งหัวข้อ by lenuktle Tue Sep 22, 2009 10:58 am

มีงานบุญขอให้บอก Smile
    idontwantsator
    idontwantsator

From : บางแสน ชลบุรี

ตั้งหัวข้อ by idontwantsator Tue Sep 22, 2009 10:04 pm

วาว วาว วาว ...ใบที่ห้า เก้าอี้ขาด ชอบๆ
    ใบเจ็ดด้านหลังเณรแหล่มมากครับ โดนๆ

เวลาขณะนี้ Fri May 17, 2024 3:53 am