Mini DSLR Nikon Club | www.minikonian.com

Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

4 posters

Carnival ปีนี้ค่ะ ^^

ladylittleindia
    ladylittleindia
    Rank : Member
    Rank : Member

From : England

Carnival ปีนี้ค่ะ ^^ Empty Carnival ปีนี้ค่ะ ^^

ตั้งหัวข้อ by ladylittleindia Sat Aug 20, 2011 4:38 am

ภาพบรรยากาศงาน Carnival เมืองที่อยู่ค่ะ...

Summer ของทุกปีที่เมือง Aldeburgh จะมีงาน Carnival ค่ะ โดยเค้าจะมี Theme ให้คนในเมืองแต่งตัวเดินพาเหรดกัน แล้วก้อมีประกวด Carnival Queen ด้วยค่ะ เมืองนี้เล็กมากกก อยู่ติดทะเล อารมณ์ประมาณหัวหินบ้านเรา (ออกจะเล็กกว่าด้วยค่ะ) คนเมืองนี้เค้าสำนึกรักบ้านเกิดกันมากค่ะ ไม่ยอมให้มีตึกสูง หรือห้างใหญ่ๆ มางอกในเมืองเรย แร้วก้อมีการอนุรักษ์ตึกรามบ้านช่องสมัยโบราณไว้ได้เป็นอย่างดี ศาลากลางของเมืองเป็นเหมือนเรือนไม้ อยู่ใกล้ทะเล แต่ก้อไม่ผุพัง ยังมีจัดประชุมสัมมนาอะไรๆ ได้อยู่เรื่อยๆ ด้วยค่ะ.. จัดได้ว่าเป็นเมืองเล็กๆ ที่คุณภาพชีวิตดีมากเรยทีเดียวค่ะ ว่าแร้วก้อพาไปชมบรรยากาศงาน Carnival ปีนี้เรยละกัน..ธีมปีนี้คือ Film Fest ค่ะ Cool

Carnival ปีนี้ค่ะ ^^ DSC_0305_small
    ให้เจ้าบ้านพาทัวร์ละกัน.. ตาคนนี้เกิดแระโตที่นี่ค่ะ
    * * * * * * * * * * * * * * * *
    Carnival ปีนี้ค่ะ ^^ DSC_0307_small
    * * * * * * * * * * * * * * * *
    Carnival ปีนี้ค่ะ ^^ DSC_0312_small
    หนูน้อย Layla ลูกสาวของลูกพี่ลูกน้องค่ะ น่ารักอารมณ์ดีม๊ากกก
    Carnival ปีนี้ค่ะ ^^ DSC_0318_smallCarnival ปีนี้ค่ะ ^^ DSC_0317_small
    Carnival ปีนี้ค่ะ ^^ DSC_0333_small
    มีวงดุริยางค์จิงจังด้วยค่ะ หน้าตาเกาหลีๆ ไงม่ะรุ แต่ก้อม่ะได้ถามว่าไปเอามาจากไหน Laughing
    Carnival ปีนี้ค่ะ ^^ DSC_0338_small
    Carnival Queen ค่ะ.. ก้อเป็นเด็กสาวท้องถิ่น น่ารักๆ
    Carnival ปีนี้ค่ะ ^^ DSC_0346_small
    จากนี้ไปก้อจะเป็นขบวนพาเหรดภาพยนตร์ละค่ะ.. อันนี้ไททานิค.. ทุลักทุเลดีค่ะ อิอิ
    Carnival ปีนี้ค่ะ ^^ DSC_0348_small
    ขบวน Pirates
    Carnival ปีนี้ค่ะ ^^ DSC_0351_small
    Carnival ปีนี้ค่ะ ^^ DSC_0358_small
    Carnival ปีนี้ค่ะ ^^ DSC_0369_small
    Carnival ปีนี้ค่ะ ^^ DSC_0374_small
    นี่เต้นแบบบราซิลค่ะ
    Carnival ปีนี้ค่ะ ^^ DSC_0387_small
    Carnival ปีนี้ค่ะ ^^ DSC_0388_small
    นี่จากเรื่อง Grease ประทับใจค่ะ
    Carnival ปีนี้ค่ะ ^^ DSC_0393_small
    Carnival ปีนี้ค่ะ ^^ DSC_0395_small
    Carnival ปีนี้ค่ะ ^^ DSC_0420_small
    Carnival ปีนี้ค่ะ ^^ DSC_0423_small
    Alice in Wonderland
    Carnival ปีนี้ค่ะ ^^ DSC_0398_small
    Carnival ปีนี้ค่ะ ^^ DSC_0402_small
    Carnival ปีนี้ค่ะ ^^ DSC_0408_small
    ม่ะน่าเบลอเรยอ่าาา
    Carnival ปีนี้ค่ะ ^^ DSC_0415_small
    Carnival ปีนี้ค่ะ ^^ DSC_0440_small
    คนนี้คุณป้าค่ะ emo7
    Carnival ปีนี้ค่ะ ^^ DSC_0442_small
    น่ารักดี Very Happy
    Carnival ปีนี้ค่ะ ^^ DSC_0444_small
    Carnival ปีนี้ค่ะ ^^ DSC_0449_small
    ลุงคนนี้เต็มที่มาก ๕๕๕
    Carnival ปีนี้ค่ะ ^^ DSC_0456_small
    อันนี้เรื่องอะไรม่ะรุ แต่ดูครื้นเครงดี Idea
    Carnival ปีนี้ค่ะ ^^ DSC_0463_small
    นี่ตากะยายค่ะ.. ตาอายุ ๙๐+ แร้ว แต่ยังขับรถไปช็อปปิ้งได้คล่องปรื๋อเรยคร่า Cool
    Carnival ปีนี้ค่ะ ^^ DSC_0468-2_small
    นี่ครอบครัวผู้ปกครองค่ะ อิอิ
    Carnival ปีนี้ค่ะ ^^ DSC_0478_small
    Carnival ปีนี้ค่ะ ^^ DSC_0486_small
    ไททานิคมาอีกรอบค่ะ มาแต่หัวเรือ ๕๕๕
    Carnival ปีนี้ค่ะ ^^ DSC_0491_small
    หนูน้อยคนนี้หน้าสวยดีจัง
    Carnival ปีนี้ค่ะ ^^ DSC_0519_small
    อาละดิน หน้าท้องแบนราบเชียว
    Carnival ปีนี้ค่ะ ^^ DSC_0522_small
    Carnival ปีนี้ค่ะ ^^ DSC_0530_small
    คนนี้เพื่อนค่ะ จัดเต็มสุดๆ อ่ะ Very Happy
    Carnival ปีนี้ค่ะ ^^ DSC_0544_small
    อยากนั่งม้าหมุนค่ะ แต่แก่เกิน เค้าห้ามขึ้น อิอิ
    Carnival ปีนี้ค่ะ ^^ DSC_0554_small
    น้อง Alex
    Carnival ปีนี้ค่ะ ^^ DSC_0557_small
    น้อง Josh
    Carnival ปีนี้ค่ะ ^^ DSC_0558_small
    เสียดาย ม่ะน่าเบลอเรยค่ะ.. น้องเค้าวิ่งไม่หยุดเรยยย
    Carnival ปีนี้ค่ะ ^^ DSC_0564_small
    ใครเอ่ย?
    Carnival ปีนี้ค่ะ ^^ DSC_0563_small
    อ่อ.. น้อง Alex
    Carnival ปีนี้ค่ะ ^^ DSC_0572_small
    Carnival ปีนี้ค่ะ ^^ DSC_0580_small
    Carnival ปีนี้ค่ะ ^^ DSC_0605-2_small
    Carnival ปีนี้ค่ะ ^^ DSC_0611_small
    มีแต่รอยยิ้มค่ะ
    Carnival ปีนี้ค่ะ ^^ DSC_0652_small
    ยังกะเวียนเทียนเรย อิอิ
    Carnival ปีนี้ค่ะ ^^ DSC_0658_small
    Carnival ปีนี้ค่ะ ^^ DSC_0726_small
    Carnival ปีนี้ค่ะ ^^ DSC_0744_small
    ปิดท้ายด้วยปล่อยโคม แระก้อจุดพลุ แต่ถ่ายมาม่ะได้เรื่องเท่าไหร่ + แบตหมดด้วยค่ะ...
    เลือกมาเฉพาะที่ดูโอเคนะคะ เบลอบ้างก้อขออภัยด้วย ขอให้มีความสุขในวันหยุดกันทุกท่านะคะ

Have a nice weekend คร่าาาา Cool

ปล. เลนส์ที่ใช้ 35 f1.8 ตลอดงานเรยค่ะ Smile
    nine_ob
    nine_ob
    Rank : Moderator
    Rank : Moderator

From : SWU.

Carnival ปีนี้ค่ะ ^^ Empty Re: Carnival ปีนี้ค่ะ ^^

ตั้งหัวข้อ by nine_ob Sun Aug 21, 2011 11:58 pm

เก็บ candid ได้ สวย เลย คับ ....

แต่งภาพ แนว นี้ก็ ดู แปลกตาดี คับ ^_^
    BanDitDotCom
    BanDitDotCom
    Rank : Master
    Rank : Master

From : ลาดพร้าว

Carnival ปีนี้ค่ะ ^^ Empty Re: Carnival ปีนี้ค่ะ ^^

ตั้งหัวข้อ by BanDitDotCom Thu Aug 25, 2011 2:04 am

ชอบมากๆ เลยครับ สวยๆ
    ToNg-11
    ToNg-11
    Rank : VIP
    Rank : VIP

ตั้งหัวข้อ by ToNg-11 Wed Aug 31, 2011 6:39 pm

ภาพสวยมากคร้าบบบ ชอบภาพน้อง Josh
    ถึงจะเบลอแต่ก็เก็บอารมณ์ ภาพมีความสนุกอยู่ในตัว
    ไม่จำเป็นต้องถ่ายให้ชัดก็ได้ ดูดีมากครับ

เวลาขณะนี้ Fri Mar 29, 2024 7:17 am