Mini DSLR Nikon Club | www.minikonian.com

Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

2 posters

ตัวอักษรในช่องมองภาพ เบลอเป็นช่วงๆ

mond
    Rank : Member

ตัวอักษรในช่องมองภาพ เบลอเป็นช่วงๆ Empty ตัวอักษรในช่องมองภาพ เบลอเป็นช่วงๆ

ตั้งหัวข้อ by mond Thu Jan 29, 2009 1:08 pm

รบกวนถามผู้รู้ด้วยว่า พึ่งซื้อ D60มา ตัวอักษรในช่องมองภาพ ชัดแต่พอกดชัตเตอร์ลงไป ตัวอักษรก็จะเบลอ
    เป็นอย่างงี้ทุกคนหรือเปล่า ถ้าผมเป็นคนเดียว จะได้รีบไปเคลมครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ ร้อนใจมากเพิ่งซื่อมาสองวัน
    pencildandy
    pencildandy
    Rank : Master
    Rank : Master

ตัวอักษรในช่องมองภาพ เบลอเป็นช่วงๆ Empty Re: ตัวอักษรในช่องมองภาพ เบลอเป็นช่วงๆ

ตั้งหัวข้อ by pencildandy Thu Jan 29, 2009 8:14 pm

ลองดูบริเวณข้างช่องมองภาพตรงขอบยางครับ
    จะมีปุ่มปรับเลื่อนขึ้นลงเพื่อปรับระยะสายตาสั้นยาวของคนลองปรับดูครับถ้ายังไม่หายก็เข้าศูนย์ดีกว่าครับ
    mond

ตัวอักษรในช่องมองภาพ เบลอเป็นช่วงๆ Empty Re: ตัวอักษรในช่องมองภาพ เบลอเป็นช่วงๆ

ตั้งหัวข้อ by mond Fri Jan 30, 2009 11:53 am

ขอบคุณมากครับ แต่ลองทำดูแล้ว ไม่หาย ตอนมองจะชัด แต่พอกดชัตเตอร์ให้กล้องโฟกัส ก็จะเป็น
    ไม่แน่ใจว่าที่ร้านจะเปลี่ยนตัวใหม่ให้หรือเปล่า พึ่งซื้อได้ยังไม่เกินอาทิตย์เลย ประกันร้านครับ

เวลาขณะนี้ Fri Mar 29, 2024 2:30 pm