Mini DSLR Nikon Club | www.minikonian.com

Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

5 posters

โพสกันให้เบื่อกันไปข้างนึงเลย ^^ เอาบุญมาฝากจ้า

BanDitDotCom
    Rank : Master

From : ลาดพร้าว

โพสกันให้เบื่อกันไปข้างนึงเลย ^^ เอาบุญมาฝากจ้า Empty โพสกันให้เบื่อกันไปข้างนึงเลย ^^ เอาบุญมาฝากจ้า

ตั้งหัวข้อ by BanDitDotCom Wed May 25, 2011 12:27 am

ไปเป็นเด็กวัดมาครับ 3 วันหน่ะ รู้สึกอิ่มบุญ แล้วเวลาเห็นญาติโยมเขาทำบุญ

เราก็พลอยมีความสุขไปด้วยจริงๆ ^^ 50 mm.เพียวๆ

ครับบางภาพสีปี๊ดเพราะเริ่งสีในกล้องแรงไปหน่อยจ้า ^^

อันนี้วันแรกครับ เดินไม่ไกลนัก

โพสกันให้เบื่อกันไปข้างนึงเลย ^^ เอาบุญมาฝากจ้า FwDSC_0220

พอมาอีกวัน เดินจากวัดเสมียนไป กม.11 สนุกมากๆ ครับ

โพสกันให้เบื่อกันไปข้างนึงเลย ^^ เอาบุญมาฝากจ้า FwDSC_0241

โพสกันให้เบื่อกันไปข้างนึงเลย ^^ เอาบุญมาฝากจ้า FwDSC_0253

โพสกันให้เบื่อกันไปข้างนึงเลย ^^ เอาบุญมาฝากจ้า FwDSC_0270

โพสกันให้เบื่อกันไปข้างนึงเลย ^^ เอาบุญมาฝากจ้า FwDSC_0270_1

โพสกันให้เบื่อกันไปข้างนึงเลย ^^ เอาบุญมาฝากจ้า Empty Re: โพสกันให้เบื่อกันไปข้างนึงเลย ^^ เอาบุญมาฝากจ้า

ตั้งหัวข้อ by BanDitDotCom Wed May 25, 2011 12:29 am

โพสกันให้เบื่อกันไปข้างนึงเลย ^^ เอาบุญมาฝากจ้า FwDSC_0360

โพสกันให้เบื่อกันไปข้างนึงเลย ^^ เอาบุญมาฝากจ้า FwDSC_0266

โพสกันให้เบื่อกันไปข้างนึงเลย ^^ เอาบุญมาฝากจ้า FwDSC_0258

โพสกันให้เบื่อกันไปข้างนึงเลย ^^ เอาบุญมาฝากจ้า FwDSC_0264

โพสกันให้เบื่อกันไปข้างนึงเลย ^^ เอาบุญมาฝากจ้า Fw

แก้ไขล่าสุดโดย BanDitDotCom เมื่อ Wed May 25, 2011 12:37 am, ทั้งหมด 1 ครั้ง

โพสกันให้เบื่อกันไปข้างนึงเลย ^^ เอาบุญมาฝากจ้า Empty Re: โพสกันให้เบื่อกันไปข้างนึงเลย ^^ เอาบุญมาฝากจ้า

ตั้งหัวข้อ by BanDitDotCom Wed May 25, 2011 12:37 am

ก็ถือโอกาสเข้าไปสวดมนต์ในโบสถ์ครับ ^^

โพสกันให้เบื่อกันไปข้างนึงเลย ^^ เอาบุญมาฝากจ้า FwDSC_9982

โพสกันให้เบื่อกันไปข้างนึงเลย ^^ เอาบุญมาฝากจ้า FwDSC_0365

อีกวันก็สวดหน้าพระสารีริกธาตุ

โพสกันให้เบื่อกันไปข้างนึงเลย ^^ เอาบุญมาฝากจ้า FwDSC_0235

โพสกันให้เบื่อกันไปข้างนึงเลย ^^ เอาบุญมาฝากจ้า FwDSC_0357

อันนี้ช่วงที่รอพระเข้าโบสถ์ใหญ่เพื่อบวชพระใหม่ครับ ผมก็แจมเข้าไปด้วย ^^
    โพสกันให้เบื่อกันไปข้างนึงเลย ^^ เอาบุญมาฝากจ้า FwDSC_0324

โพสกันให้เบื่อกันไปข้างนึงเลย ^^ เอาบุญมาฝากจ้า FwDSC_0319

ลาด้วยภาพนี้ครับ ^^ ยังไงถ้ามีโอกาสก็หมั่นทำบุญกันเย้อะๆ นะครับ

ตายไปเอาอะไรติดตัวไปไม่ได้ นอกจากบุญที่เราสร้างไว้

โพสกันให้เบื่อกันไปข้างนึงเลย ^^ เอาบุญมาฝากจ้า FwDSC_0199re
    แต่ภาพนี้ใช้ 80-200 กับรีเฟค ^^

shukree_biot
    shukree_biot
    Rank : Member
    Rank : Member

ตั้งหัวข้อ by shukree_biot Sat May 28, 2011 7:27 pm

เงาใต้น้ำ เด็ดมากครับ
    Shutter B
    Shutter B

From : ฉะเชิงเทรา

ตั้งหัวข้อ by Shutter B Tue May 31, 2011 8:16 am

โพสกันให้เบื่อกันไปข้างนึงเลย ^^ เอาบุญมาฝากจ้า FwDSC_9982

ชอบภาพนี้ครับ ผมเชื่อว่าถ้าเป็นเด็กวัดแถวบ้านนอก รับรองได้ภาพความประทับใจมาเยอะแย่ะแน่นอน คิคิ
    mada
    mada

From : Khonkaen

ตั้งหัวข้อ by mada Wed Jun 01, 2011 5:57 pm

กด like เช่นกันครับ งามเช่นเคยครับพี่ต้น

FLYMAN
    FLYMAN
    Rank : Nikonian
    Rank : Nikonian

ตั้งหัวข้อ by FLYMAN Wed Jun 01, 2011 8:05 pm

สาธุ

ตั้งหัวข้อ by BanDitDotCom Thu Oct 13, 2011 9:28 pm

เวลาขณะนี้ Fri Apr 19, 2024 3:52 pm