Mini DSLR Nikon Club | www.minikonian.com

Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

sync_
nine_ob
Mr. Smooth
pencildandy
ToNg-11
pangfoon
BanDitDotCom
Shutter B
pixyl
popeye2527
crsriputtha
aynitap
16 posters

เอแบคบ้าง ไรบ้าง

aynitap
    aynitap
    Rank : Moderator

From : ลาดพร้าว

เอแบคบ้าง ไรบ้าง Empty เอแบคบ้าง ไรบ้าง

ตั้งหัวข้อ by aynitap Wed Nov 10, 2010 11:37 am

เอแบค บางนา ครับ^^

1. วันที่ไปถ่ายฝนตกเกือบทั้งวันแต่แข็งใจรออย่างมีความหวังเผื่อมีแสง emo3
    เค้าว่าเมฆเยอะ ๆ ให้ถ่ายอย่าติดท้องฟ้าภาพถึงจะสวย แต่ผมว่าเห็นเมฆเยอะ ๆ ยุ่ง ๆ ก็ได้อารมณ์ดีนะ Smile
    เอแบคบ้าง ไรบ้าง DSC_7258-61

2. หม่น ๆ รอแสงไปก่อน
    เอแบคบ้าง ไรบ้าง DSC_7237

3. หม่น ๆ แต่เจอจังหวะดีได้ความหมาย จับทำขาวดำใส่เกรนซะเลย
    เอแบคบ้าง ไรบ้าง DSC_7338-4
    aynitap
    aynitap

เอแบคบ้าง ไรบ้าง Empty Re: เอแบคบ้าง ไรบ้าง

ตั้งหัวข้อ by aynitap Wed Nov 10, 2010 11:37 am

4. หงษ์ว่ายน้ำเร็วมาก ชัตเตอร์อยู่ที่ 1/25 ได้โมชั่นเบลอ แต่เฮ้อ.. แดดไม่มีสีก็ตุ่น
    เอแบคบ้าง ไรบ้าง DSC_7227

5. หงษ์สีสด ๆ เริมมีแดดเลยเก็บหงษ์มาเยอะเลยแต่มันซ้ำ ๆ เอาให้ดูแค่นี้ดีกว่า
    เอแบคบ้าง ไรบ้าง DSC_7422
    aynitap
    aynitap

เอแบคบ้าง ไรบ้าง Empty Re: เอแบคบ้าง ไรบ้าง

ตั้งหัวข้อ by aynitap Wed Nov 10, 2010 11:39 am

เริ่มมีสีสันอิอิ

6. บันไดโค้ง ทางผู้จัด(ABAC)ภูมิใจนำเสนอ ไอ้เราก็ไม่ขัดศรัทธาจัดไปหลายมุมเอามาให้ดูมุมเดียวพอ อิอิ
    ภาพนี้ใจร้องไปมีคนอยู่ด้านขวา S shape เลยแหว่ง ไม่ได้ถ่ายซ่อมด้วย Sad
    เอแบคบ้าง ไรบ้าง DSC_7459-2

7. ระเบิดในโบสถ์สักรูป
    เอแบคบ้าง ไรบ้าง DSC_7580
    aynitap
    aynitap

ตั้งหัวข้อ by aynitap Wed Nov 10, 2010 11:40 am

8. ใกล้จะเย็นละ คิดไรไม่ออกเล่นมุขเดิม รูรับแสงแคบได้พระอาทิตย์แฉก
    เอแบคบ้าง ไรบ้าง DSC_7596

9. เก็บแสงไทว์ไลท์ ช่วงไทว์ไลท์รอเวลาให้แสงท้องฟ้ากับแสงไฟส่องตึกไม่ต่างกันมากก็เก็บมาได้ครบ ๆ ในช็อตเดียวแล้ว
    แต่ภาพนี้ตั้งใจเอาฟอร์กราว(หินในน้ำด้านหน้า)ซึ่งมืดกว่ามากเลยต้องหลายช็อตเอามาทำ HDR
    เอแบคบ้าง ไรบ้าง Untitled_HDR2-2

10. ไทว์ไลท์อีกมุม ภาพนี้ก็ HDR แต่ดึงหินแล้วมันดูเทา ๆ ประหลาด ๆ เลยปล่อยให้ดำ ๆ ไปเลยดูดีกว่า
    เอแบคบ้าง ไรบ้าง Untitled_HDR5
    aynitap
    aynitap

ตั้งหัวข้อ by aynitap Wed Nov 10, 2010 11:41 am

ต่อ ๆ แต่ไม่ใช่ของตัวเอง ชุดต่อไปนี้ของคุณ "ดิส_อิส_ฟ็อก" (ด็อก_อิส_ฟิช) ไปถ่ายด้วยกัน เค้าฝากมาโพสครับ

1. ภาพนี้ผมยืนอยู่ใกล้ๆ อยากเก็บมาเหมือนกันแต่ไม่มีเทเล พอมาดูหลังกล้องเค้าโหคิดเหมือนกันเลยแต่อุปกรณ์คุณ"ดิส_อิส_ฟ็อก" เค้าดีกว่า
    เอแบคบ้าง ไรบ้าง DSC_4666jpg-1

2. รายการหงษ์ครับ หงษ์สะท้อนน้ำ เหมือนกำลังส่องกระจกดูความงามของตัวเองอยู่
    ผมสังเกตว่าเดี๋ยวนี้เค้านิยมภาพเงาสะท้อนกันมากโดยเฉพาะภาพส่งประกวด
    เอแบคบ้าง ไรบ้าง DSC_4912-2jpg-1

3. หงษ์ต่อ ภาพนี้ได้เรื่องราวครับ เล่นเพอสเปกทีฟดีด้วยหงษ์ใหญ่ตัวเล็กตัวแล้วมีตึก(สัญลักษณ์)เป็นแบ๊กกราว
    เอแบคบ้าง ไรบ้าง DSC_4974-2

4. หงษ์อีกภาพ ภาพสัตว์นี้งานถนัดคุณ"ดิส_อิส_ฟ็อก" เค้าเลย ได้ตาประสานตาด้วย
    เอแบคบ้าง ไรบ้าง DSC_5063-2
    aynitap
    aynitap

ตั้งหัวข้อ by aynitap Wed Nov 10, 2010 11:42 am

5. มาต่อกันมุมเล็ก ๆ มุมหนึ่งในโบสถ์ สายตาแกแหลมคมมาก
    ผมเดินผ่านไปผ่านมามุมนี้หลายรอบไม่เห็นพระอาทิตย์ไม่งั้นไม่พ้นเก็บมาเหมือนกันแน่
    เอแบคบ้าง ไรบ้าง DSC_5119-2

6. ภาพสุดท้ายจากในโบสถ์ แหลมคมอีกละได้ความหมายดีมาก ที่เห็นเป็นสี ๆ นั้นเงาสะท้อนกระจกสีครับ
    เอแบคบ้าง ไรบ้าง DSC_5166

ขอบคุณที่ติดตามผลงานของเราจนมาถึงภาพสุดท้ายครับ
    มีอะไรจะแนะนำติเตียนกันก็ได้ตามสบายเลยครับ
    crsriputtha
    crsriputtha
    Rank : Nikonian
    Rank : Nikonian

From : The Heart

ตั้งหัวข้อ by crsriputtha Wed Nov 10, 2010 12:04 pm

aynitap พิมพ์ว่า:

9. เก็บแสงไทว์ไลท์ ช่วงไทว์ไลท์รอเวลาให้แสงท้องฟ้ากับแสงไฟส่องตึกไม่ต่างกันมากก็เก็บมาได้ครบ ๆ ในช็อตเดียวแล้ว
    แต่ภาพนี้ตั้งใจเอาฟอร์กราว(หินในน้ำด้านหน้า)ซึ่งมืดกว่ามากเลยต้องหลายช็อตเอามาทำ HDR
    เอแบคบ้าง ไรบ้าง Untitled_HDR2-2

หู....
    ชอบมากครับ
    popeye2527
    popeye2527
    Rank : Master

From : บางกะปิ - รัชดาภิเษก

ตั้งหัวข้อ by popeye2527 Wed Nov 10, 2010 1:14 pm

ชอบทุกใบเลยพี่ ทั้งของคุณ "ดิส_อิส_ฟ็อก" และ ของคุณ aynitap ชอบหมด
    pixyl
    pixyl

From : ⓈⒽⒶⓇⒺ ⒽⓄⓊⓈⒺ

ตั้งหัวข้อ by pixyl Wed Nov 10, 2010 1:23 pm

ไม่มีคอมเม้น นอกจากอึ้งกับทุกรูปอย่างน้อย 5วิ

ชอบแสง แสงสวยเหมาะกับภาพดี
    ฟ้าหลังฝนที่มันสวยจริงๆเนอะ
    Shutter B
    Shutter B

From : ฉะเชิงเทรา

ตั้งหัวข้อ by Shutter B Wed Nov 10, 2010 1:24 pm

ชอบรูปนี้ครับ แต่ภาพแหว่างไปนิดตรงปลายตึกและก็หางห่าน ชอบตรงที่มันดูมีมิติดีครับ ฟ้าฝนแบบนี้ ถ่ายได้แบบนี้ OK เลยครับ หุหุ ถ้าเป็นผมวันไหนที่ครึ้มๆหรือไม่มีแดด จะไม่เอากล้องมาจับเลย คริคริ

ตั้งหัวข้อ by BanDitDotCom Wed Nov 10, 2010 1:36 pm

ชอบทุกใบเลยคร้าบบบบบบบบบบบบบ Very Happy
    aynitap
    aynitap

ตั้งหัวข้อ by aynitap Wed Nov 10, 2010 2:48 pm

crsriputtha พิมพ์ว่า:

หู....
    ชอบมากครับ
    ขอบคุณครับ

popeye2527 พิมพ์ว่า:ชอบทุกใบเลยพี่ ทั้งของคุณ "ดิส_อิส_ฟ็อก" และ ของคุณ aynitap ชอบหมด
    ขอบคุณครับ แต่คุณ "ดิส_อิส_ฟ็อก" เนี่ย หมายถึงคุณ dog is fish (เอแบคบ้าง ไรบ้าง 177-97) ครับ โทษทีเล่นมุขแป้ก

pixyl พิมพ์ว่า:ไม่มีคอมเม้น นอกจากอึ้งกับทุกรูปอย่างน้อย 5วิ

ชอบแสง แสงสวยเหมาะกับภาพดี
    ฟ้าหลังฝนที่มันสวยจริงๆเนอะ
    โห ดีใจหยุดเวลาท่าน ปธ. ได้อย่างน้อย 1.20 นาที (+อ่านด้วยรึเปล่า) ขอบคุณที่ชอบครับ

Shutter B พิมพ์ว่า:เอแบคบ้าง ไรบ้าง DSC_5063-2

ชอบรูปนี้ครับ แต่ภาพแหว่างไปนิดตรงปลายตึกและก็หางห่าน ชอบตรงที่มันดูมีมิติดีครับ ฟ้าฝนแบบนี้ ถ่ายได้แบบนี้ OK เลยครับ หุหุ ถ้าเป็นผมวันไหนที่ครึ้มๆหรือไม่มีแดด จะไม่เอากล้องมาจับเลย คริคริ
    ขอบคุณครับ แต่ไม่แหว่งก็มีนะผมชอบด้วยจังหวะท่าทางหงษ์คอโค้งกำลังดี แต่เจ้าของภาพ(dog is fish)ชอบภาพบนมากกว่าเค้าว่าหงจ้องตากันพอดีเลยโพสอันนั้น
    เอแบคบ้าง ไรบ้าง DSC_5068-2

BanDitDotCom พิมพ์ว่า: ชอบทุกใบเลยคร้าบบบบบบบบบบบบบ Very Happy
    ขอบคุณครับพี่ต้นรัก
    pangfoon
    pangfoon

From : Bangkok

ตั้งหัวข้อ by pangfoon Wed Nov 10, 2010 2:59 pm

ว๊ากกกกกกกกกกกก งามงด
    รีบหาหนูไปถ่ายรูปด่วนๆๆๆๆๆๆ ไม่ได้จับหล้องนานแล้วนะ T^T
    ToNg-11
    ToNg-11
    Rank : VIP

ตั้งหัวข้อ by ToNg-11 Wed Nov 10, 2010 5:28 pm

3. หม่น ๆ แต่เจอจังหวะดีได้ความหมาย จับทำขาวดำใส่เกรนซะเลย
    เอแบคบ้าง ไรบ้าง DSC_7338-4

4. หงษ์อีกภาพ ภาพสัตว์นี้งานถนัดคุณ"ดิส_อิส_ฟ็อก" เค้าเลย ได้ตาประสานตาด้วย

[/quote] 2 รูปนี้ได้รางวัล สวยมากๆๆๆ ไม่ชวนกันเลยยย โกดดด 5555+ สวยมากมายอะ อย่าลืมนะ หิว หิว หิว อิอิอิ
    aynitap
    aynitap

ตั้งหัวข้อ by aynitap Wed Nov 10, 2010 5:50 pm

pangfoon พิมพ์ว่า:ว๊ากกกกกกกกกกกก งามงด
    รีบหาหนูไปถ่ายรูปด่วนๆๆๆๆๆๆ ไม่ได้จับหล้องนานแล้วนะ T^T
    ขอบคุณครับแป้ง เอแต่ส่งสัยจะนานจริง ๆ ที่ไม่ได้จับกล้อง นานขนาดเรียกไม่ถูกกันเลยทีเดียว 555
    แล้วจะรีบหาหนูไปถ่ายรูปด่วนๆๆๆๆๆๆ จ้า :emo36:

ToNg-11 พิมพ์ว่า: 2 รูปนี้ได้รางวัล สวยมากๆๆๆ ไม่ชวนกันเลยยย โกดดด 5555+ สวยมากมายอะ อย่าลืมนะ หิว หิว หิว อิอิอิ
    ประชาสัมพันธ์ซะงั้น ขอบคุณครับพี่ต้อง :emo32:
    แต่ของคุณ dog is fishที่ได้รางวัลมันคือรูปนี้นะ สังเกตว่าตึกไม่ขาดหางหงไม่ขาด แล้วคอก็โค้งสวยกว่าไม่ใช่รู้บน แต่เค้าชอบรูปบนมากกว่าเลยโพสรูปบนให้
    pangfoon
    pangfoon

From : Bangkok

ตั้งหัวข้อ by pangfoon Wed Nov 10, 2010 9:05 pm

แหม รีบพิมพ์ไปหน่อย พอดีแค่อู้งานมาพิมพ์บ้างไรบ้าง -*- ชิ งอน!!
    pencildandy
    pencildandy

ตั้งหัวข้อ by pencildandy Wed Nov 10, 2010 9:24 pm

ไม่มีไรติเพราะผมถ่ายไม่สวยแบบนี้ครับ อิอิ
    aynitap
    aynitap

ตั้งหัวข้อ by aynitap Wed Nov 10, 2010 10:20 pm

pangfoon พิมพ์ว่า:แหม รีบพิมพ์ไปหน่อย พอดีแค่อู้งานมาพิมพ์บ้างไรบ้าง -*- ชิ งอน!!
    โอ๋ ๆ เข้าใจละว่ากว่าจะเข้ามาดูก็ยากแล้วต้องรีบพิมพ์อีก เอาหนะดีกันๆ Razz

aynitap
    aynitap

ตั้งหัวข้อ by aynitap Wed Nov 10, 2010 10:23 pm

pencildandy พิมพ์ว่า:ไม่มีไรติเพราะผมถ่ายไม่สวยแบบนี้ครับ อิอิ
    ติหน่อยซิครับ มีอะไรผิดพลาดตรงไหนบอกกันได้จะได้พัฒนา Embarassed
    ToNg-11
    ToNg-11

ตั้งหัวข้อ by ToNg-11 Thu Nov 11, 2010 7:42 am

pangfoon พิมพ์ว่า:ว๊ากกกกกกกกกกกก งามงด
    ขอบคุณครับแป้ง เอแต่ส่งสัยจะนานจริง ๆ ที่ไม่ได้จับกล้อง นานขนาดเรียกไม่ถูกกันเลยทีเดียว 555
    แล้วจะรีบหาหนูไปถ่ายรูปด่วนๆๆๆๆๆๆ จ้า :emo36:

ToNg-11 พิมพ์ว่า: 2 รูปนี้ได้รางวัล สวยมากๆๆๆ ไม่ชวนกันเลยยย โกดดด 5555+ สวยมากมายอะ อย่าลืมนะ หิว หิว หิว อิอิอิ
    ประชาสัมพันธ์ซะงั้น ขอบคุณครับพี่ต้อง :emo32:
    แต่ของคุณ dog is fishที่ได้รางวัลมันคือรูปนี้นะ สังเกตว่าตึกไม่ขาดหางหงไม่ขาด แล้วคอก็โค้งสวยกว่าไม่ใช่รู้บน แต่เค้าชอบรูปบนมากกว่าเลยโพสรูปบนให้
    อ้าวหรอครับ ขอโทดพี่วุ้นด้วยนะครับจำภาพผิดพอดีมันคล้ายๆ กัน ยังไงก้ขอแสดงความยินดีกะพี่เอ็มและพี่วุ้นที่รูปได้รับเลือกนะครับ สวยจริงๆชุดนี้
    Mr. Smooth
    Mr. Smooth

From : ราชอาณาจักรไทย

ตั้งหัวข้อ by Mr. Smooth Thu Nov 11, 2010 1:24 pm

ชอบรูป 3 ครับ
    aynitap
    aynitap

ตั้งหัวข้อ by aynitap Thu Nov 11, 2010 3:55 pm

ToNg-11 พิมพ์ว่า:อ้าวหรอครับ ขอโทดพี่วุ้นด้วยนะครับจำภาพผิดพอดีมันคล้ายๆ กัน ยังไงก้ขอแสดงความยินดีกะพี่เอ็มและพี่วุ้นที่รูปได้รับเลือกนะครับ สวยจริงๆชุดนี้
    ภาพคล้ายกันมากครับถ่ายห่างกันไม่ถึงนาทีเลย
    aynitap
    aynitap

ตั้งหัวข้อ by aynitap Thu Nov 11, 2010 3:56 pm

Mr. Smooth พิมพ์ว่า:ชอบรูป 3 ครับ
    ขอบคุณครับ ภาพนี้ผมก็ชอบที่สุด Smile
    nine_ob
    nine_ob

From : SWU.

ตั้งหัวข้อ by nine_ob Fri Nov 12, 2010 1:21 pm

หาหนูไปถ่าย รูป อารายดี หละ

รูปสวย เรยก๊าบบบพี่เอ็ม ชอบ hdr คับพี่ อิอิ
    sync_
    sync_
    Rank : Amateur
    Rank : Amateur

ตั้งหัวข้อ by sync_ Fri Nov 12, 2010 8:10 pm

ชอบทุกรูปเลย โดยเฉพาะรูปม้าวิ่ง แวบแรกนึกว่าวิ่งจริง ๆ Smile

เวลาขณะนี้ Fri Mar 29, 2024 1:23 pm