Mini DSLR Nikon Club | www.minikonian.com

Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

nine_ob
ToNg-11
BanDitDotCom
kingdabulls
8 posters

วันหยุดพาเที่ยวอยุธยาครับ

kingdabulls
    kingdabulls
    Rank : Member

วันหยุดพาเที่ยวอยุธยาครับ Empty วันหยุดพาเที่ยวอยุธยาครับ

ตั้งหัวข้อ by kingdabulls Tue Jul 13, 2010 9:54 am

ก่อนอื่นนั้น ขออธิบายเล็กๆน้อยก่อนนะครับว่า
    เพิ่งได้เลนส์มาใหม่ 55-200 VR ยังไม่คุ้นก่ะเลนส์ตัวนี้เลยครับ Crying or Very sad
    ยังไงช่วยติชมภาพด้วยนะครับเผื่อเป็นแนวทางครับ
    Very Happy ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำติชมนะครับ พี่น้อง ชาว Mini Nikonian ทุกท่าน :emo41:

สถานที่ๆไปในวันนี้ก็คือ ตลาดน้ำคลองสระบัวครับ จ.พระนครศรีอยุธยา
    เค้าจะเปิดทำการเฉพาะวัน เสาร์-อาทิตย์ และวันหยุดนขัตฤกษ์ครับ เปิดตั้งแต่เวลา 10:00-17:00 น. ครับ
    มีการแสดงละครเวทีกลางน้ำ และมีอาหารและเครื่องดื่มบริการด้วยครับ อัตราค่าเข้าชม 50 บาท ต่อหนึ่งท่านในราคานี้มีเครื่องดื่มฟรีตลอดทั้งวันครับ
    ส่วนอาหารต้องซื้อเองครับ อันนี้อธิบายคร่าวๆนะครับ

ไปดูกันเลยดีกว่า อิอิ emo9

วันหยุดพาเที่ยวอยุธยาครับ Dsc0005cr

วันหยุดพาเที่ยวอยุธยาครับ Dsc0067lc

วันหยุดพาเที่ยวอยุธยาครับ Dsc0072o

วันหยุดพาเที่ยวอยุธยาครับ Dsc0088cz

วันหยุดพาเที่ยวอยุธยาครับ Dsc0111s

วันหยุดพาเที่ยวอยุธยาครับ Dsc0118wa

วันหยุดพาเที่ยวอยุธยาครับ Dsc0138j

วันหยุดพาเที่ยวอยุธยาครับ Dsc0154mc

จริงแล้วผมถ่ายมาหลายรูปครับแต่เอาที่พอดูได้มาให้ชมดีกว่า นู๋อาย emo17
    ปล.ท้ายสุดนี้พี่น้องชาว nikonian ท่านใดได้มาเที่ยวอยุธยาอย่าลืมชวนผมไปด้วยเน้อ อิอิ

ต้องรีบอัพครับเด๋วหลุดออกจากสมาชิก Crying or Very sad แบบว่าห่างหายไปนาน emo13
    Rank : Master

From : ลาดพร้าว

วันหยุดพาเที่ยวอยุธยาครับ Empty Re: วันหยุดพาเที่ยวอยุธยาครับ

ตั้งหัวข้อ by BanDitDotCom Tue Jul 13, 2010 10:54 am

ชอบครับ เห็นแล้วอยากไปบ้างอ่ะ ^^
    ToNg-11
    ToNg-11
    Rank : VIP
    Rank : VIP

วันหยุดพาเที่ยวอยุธยาครับ Empty Re: วันหยุดพาเที่ยวอยุธยาครับ

ตั้งหัวข้อ by ToNg-11 Tue Jul 13, 2010 11:46 am

ไฟล์ภาพใสดีครับ น่าไปเที่ยวบ้างจังครับ ค่าเข้าก็ไม่แพง
    หาสถานที่ไปเที่ยวกับ ผบ. ที่นี่เป็นอีกหนึ่งตัวเลือกเลย ขอบคุณครับ ^ ^
    kingdabulls
    kingdabulls

ตั้งหัวข้อ by kingdabulls Tue Jul 13, 2010 5:39 pm

BanDitDotCom พิมพ์ว่า:ชอบครับ เห็นแล้วอยากไปบ้างอ่ะ ^^

Very Happy ยินดีเรยครับพี่ แต่จริงแล้วผมไม่ใช่คนอยุธยาหรอกครับอิอิ
    อย่าลืมชวนด้วยเด้อ Laughing
    kingdabulls
    kingdabulls

ตั้งหัวข้อ by kingdabulls Tue Jul 13, 2010 5:41 pm

ToNg-11 พิมพ์ว่า:ไฟล์ภาพใสดีครับ น่าไปเที่ยวบ้างจังครับ ค่าเข้าก็ไม่แพง
    หาสถานที่ไปเที่ยวกับ ผบ. ที่นี่เป็นอีกหนึ่งตัวเลือกเลย ขอบคุณครับ ^ ^

ขอบคุณครับผม เป็นสถานที่ที่น่าไปมากครับ มีตลาดอีกที่เหมือนกันครับ เข้าฟรีแต่คนเยอะมาก มีการแสดงด้วยแต่อยู่บนบกนะครับ
    ชื่อ ตลาดน้ำอโยธยาครับ
    nine_ob
    nine_ob
    Rank : Moderator

From : SWU.

ตั้งหัวข้อ by nine_ob Tue Jul 13, 2010 10:29 pm

ฮุๆ จับ action ได้ ดี คับ อิอิ

kingdabulls
    kingdabulls

ตั้งหัวข้อ by kingdabulls Tue Jul 13, 2010 10:45 pm

nine_ob พิมพ์ว่า:ฮุๆ จับ action ได้ ดี คับ อิอิ

!! ขอบคุณกรับพี่ Idea
    crsriputtha
    crsriputtha
    Rank : Nikonian
    Rank : Nikonian

From : The Heart

ตั้งหัวข้อ by crsriputtha Wed Jul 14, 2010 9:41 am

เล่นพันทิัพย์รึเป่าครับ ภาพคุ้นๆ
    ชอบภาพแทงเข่า น้ำกระจาย !!

แก้ไขล่าสุดโดย crsriputtha เมื่อ Wed Jul 14, 2010 11:11 pm, ทั้งหมด 1 ครั้ง
    kingdabulls
    kingdabulls

ตั้งหัวข้อ by kingdabulls Wed Jul 14, 2010 10:18 am

crsriputtha พิมพ์ว่า:เล่นพันทิัพย์รึเป่าครับ ภาพคุณๆ
    ชอบภาัำพแทงเข่า น้ำกระจาย !!

เปล่าครับไม่ได้เล่น
    ขอบคุณครับ
    อิอิ
    idontwantsator
    idontwantsator

From : บางแสน ชลบุรี

ตั้งหัวข้อ by idontwantsator Sun Jul 18, 2010 9:20 pm

แหม สวยทุกใบครับ ...แสงกำลังดี
    pangfoon
    pangfoon

From : Bangkok

ตั้งหัวข้อ by pangfoon Mon Jul 19, 2010 5:41 pm

ชอบรูปแม่นางกางจ้อง รูปที่ 4 และ 6 ค่ะ สวยแจ่มๆเชียว ^_^
    Soulphobia
    Soulphobia
    Rank : VIP+
    Rank : VIP+

From : ลาดมะพร้าว 112

ตั้งหัวข้อ by Soulphobia Mon Jul 19, 2010 7:44 pm

เลนส์ใหม่ใสกิ๊ก อิอิ ขอบคุณที่เก็บภาพมากฝากครับ
    kingdabulls
    kingdabulls

ตั้งหัวข้อ by kingdabulls Tue Jul 20, 2010 10:09 pm

idontwantsator พิมพ์ว่า:แหม สวยทุกใบครับ ...แสงกำลังดี

ขอบคุณครับ Cool :emo40:
    kingdabulls
    kingdabulls

ตั้งหัวข้อ by kingdabulls Tue Jul 20, 2010 10:15 pm

pangfoon พิมพ์ว่า:ชอบรูปแม่นางกางจ้อง รูปที่ 4 และ 6 ค่ะ สวยแจ่มๆเชียว ^_^

!! ขอบคุณครับผม :emo40: มาเยี่ยมกันบ้างนะครับพี่ๆน้องๆ ที่อยุธยามีที่ถ่ายรูปเยอะเรย
    อิอิ อยากให้มาครับจาได้ไปด้วย emo9
    kingdabulls
    kingdabulls

ตั้งหัวข้อ by kingdabulls Tue Jul 20, 2010 10:18 pm

Soulphobia พิมพ์ว่า:เลนส์ใหม่ใสกิ๊ก อิอิ ขอบคุณที่เก็บภาพมากฝากครับ

ที่จริงแล้วยังไม่คุ้นก่ะเลนส์ี้เรยครับ
    ขอบคุณนะครับสำหรับคำชม เด๋วจะไปแอบดูรูปคนอื่นมั่ง Idea

เวลาขณะนี้ Fri Mar 29, 2024 12:52 pm