ส้มโอ.....อยากเกิดเป็นเธอ ....จริ๊งๆๆ

Share
    doggymacho โอ
    Rank : Member

ส้มโอ.....อยากเกิดเป็นเธอ ....จริ๊งๆๆ

ตั้งหัวข้อ by doggymacho โอ on Fri Apr 16, 2010 10:56 pm

งานแนวนี้ กะลังจะออกเป็นชุดเลยมาเช็คเสียงเพื่อนๆก่อนว่าแนวไหนดี อิๆๆๆ
    1.สีสันแสบซ่าน
    2.มุมองเท่ๆ มะ
    3.การ Ps
    ...ปล.. อยากให้งานนุกๆนะ มีอะไรแน่นำ บอกได้เลย *นะฮะ อิๆๆๆ

Dog is fish
    Rank : Moderator

Re: ส้มโอ.....อยากเกิดเป็นเธอ ....จริ๊งๆๆ

ตั้งหัวข้อ by Dog is fish on Wed Apr 21, 2010 8:30 am

สีสดเข้ากับอารมณ์สนุกๆ ของภาพได้ดี
    แต่การโพสท่าของนางแบบดูเกร็งไปนิด ไม่เป็นธรรมชาติเท่าไหร่
    เรื่องมุมมอง หากย่อตัวลงมาให้เท่ากับแบบ หรือต่ำกว่าแบบนิดหน่อย ก็จะทำให้รูปร่างดูไม่ผิดสัดส่วน
    ความคิดเห็นส่วนตัวค่ะ
    nine_ob

From : SWU.

Re: ส้มโอ.....อยากเกิดเป็นเธอ ....จริ๊งๆๆ

ตั้งหัวข้อ by nine_ob on Thu Apr 22, 2010 12:18 am

เฮอๆ คล้าย กับ พี่วุ้น repบน คับ

คือ อ๊อบคิดว่า การวางมุมกล้อง แบบ นี้ ไม่ ดีเรย คับ เป้นการ กด นางแบบมากเรย ... ทำให้นางแบบดู ไม่ สง่า ครับ

มุมที่จะ ส่งนางแบบ ได้ ให้สง่างาม ควรจะเป้นมุม เงย ครับ คือวางกล้องตำ่กว่าตัวแบบ ครับ เพราะว่า การ วางกล้องต่ำกว่า ตัวแบบทำให้ ตัวแบบ นั่น ดู สูง ครับ ดูสง่างาม มากขึ้น

การ โปรเซส สี ได้ เเร้ว คับ โทนนี้ ก้แปลกดี คับดูเทห์ดี

เเร้วก็ ถ้า จะถ่าย แนว เทห์ ลองเล่นกับ องค์ประกอบรอบข้างดู คับ มันจะ ช่วย ส่งความน่าสนใจได้เยอะเรย คับ อิอิ

ลองดูนะคับ แฮะๆ

http://omeletkung.multiply.com

copyright By Nine_Ob
    Shutter B
    Rank : Master
    Rank : Master

From : ฉะเชิงเทรา

ตั้งหัวข้อ by Shutter B on Thu Apr 22, 2010 8:14 am

ตามข้างบนอีกทีเหมือนกันครับ มาเม้นไม่ทันซ๋ะงั้น คิคิ
    packiizz

ตั้งหัวข้อ by packiizz on Fri Apr 30, 2010 2:00 pm

โทนสีดูแปลก ดีครับ อิอิ

oesakofc

ตั้งหัวข้อ by oesakofc on Mon Apr 30, 2012 6:25 pm

สวย

เวลาขณะนี้ Sun Sep 23, 2018 3:37 pm