Mini DSLR Nikon Club | www.minikonian.com

Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

4 posters

เห็นจุดเวลามองในช่องมองภาพ ทำงัยดี

Orange Balance
    Rank : Member

เห็นจุดเวลามองในช่องมองภาพ ทำงัยดี Empty เห็นจุดเวลามองในช่องมองภาพ ทำงัยดี

ตั้งหัวข้อ by Orange Balance Thu Oct 01, 2009 11:43 pm

พอดีผมเห็นจุดดำจางๆ เวลามองในช่องมองภาพ แต่ถ้าดูในภาพที่ถ่ายแล้วจะไม่เห็น
    ทำยังงัยได้มั่งอะครับ

แก้ไขล่าสุดโดย pangfoon เมื่อ Mon Oct 05, 2009 4:27 pm, ทั้งหมด 1 ครั้ง (Reason for editing : ขอย้ายมาห้องอุปกรณ์นะคะ....Moderator)
    nine_ob
    nine_ob
    Rank : Moderator
    Rank : Moderator

From : SWU.

เห็นจุดเวลามองในช่องมองภาพ ทำงัยดี Empty Re: เห็นจุดเวลามองในช่องมองภาพ ทำงัยดี

ตั้งหัวข้อ by nine_ob Fri Oct 02, 2009 1:56 am

ทำความ สอาด วิวไฟน์เดอร์ งัย คับ ....

ปล...ผิดหมวดนะคับ แฮะๆ ...

เห็นจุดเวลามองในช่องมองภาพ ทำงัยดี Empty Re: เห็นจุดเวลามองในช่องมองภาพ ทำงัยดี

ตั้งหัวข้อ by Orange Balance Fri Oct 02, 2009 6:30 pm

ขอโทษทีครับที่ Post ผิดหมวด..แต่ย้ายหมวดไม่เป็นอะครับ..
    เดี๋ยวผมจะลองอีกทีทำความสะอาด Viewfinder อีกทีครับ
    lenuktle
    lenuktle
    Rank : VIP+
    Rank : VIP+

From : ฅนบางกะปิ

ตั้งหัวข้อ by lenuktle Sat Oct 03, 2009 12:07 pm

ไปร้านโฟโต้ไทยแลนด์ ชั้นสาม มาบุญครองเลยครับ ทำฟรีครับ

ตั้งหัวข้อ by Orange Balance Sat Oct 03, 2009 10:15 pm

ขอบคุณทุกท่านมากครับ..
    ตอนแรกว่าจะเอาไปมาบุญครองตามที่คุณ lenuktle แนะนำ
    แต่มีเพื่อนบอกลองเป่ากระจกสะท้อนภาพดู ปรากฎว่าหายครับ
    ตอนนี้ใสนิ้ง
    ขอบคุณนะคร้าบ..
    ToNg-11
    ToNg-11
    Rank : VIP
    Rank : VIP

ตั้งหัวข้อ by ToNg-11 Sun Oct 04, 2009 1:38 am

Orange Balance พิมพ์ว่า:ขอบคุณทุกท่านมากครับ..
    ตอนแรกว่าจะเอาไปมาบุญครองตามที่คุณ lenuktle แนะนำ
    แต่มีเพื่อนบอกลองเป่ากระจกสะท้อนภาพดู ปรากฎว่าหายครับ
    ตอนนี้ใสนิ้ง
    ขอบคุณนะคร้าบ..
    ดีใจด้วยนะครับ เด๋วก็จะชิน อิอิอิ ของผมเข้าๆ ออกๆบ่อย เป่าไปเรื่อยๆครับ ถ้าเป็นหนักค่อยส่งล้างครับ Smile

เวลาขณะนี้ Fri Apr 19, 2024 4:00 pm